ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 09:43:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  skybox S12 กับ Open Box S10 ตัวไหนน่าใช้กว่าครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: skybox S12 กับ Open Box S10 ตัวไหนน่าใช้กว่าครับ  (อ่าน 11107 ครั้ง)
hs3mht
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2012, 12:35:09 am »

ลองเปิดมา 1 ชม. ละ จับดูหม้อแปลงผม ว่ามันร้อนไปครับ  แล้วลองจับดูที่เครื่อง S12 มันก็ความร้อนใช้ได้เลยครับ มีคำถามครับ
1.ผมเปลี่ยน Adaptor ได้ป่าวครับ เอาขนาด Volt เท่ากันและ Amp เท่ากันแต่เอาดีกว่าของพี่จีน หรือจะใช้ให้มันพังไปก่อนดี
2.ถ้าต้องติดพัดลมเป่าเครื่อง S12 ผมใช้ตัว usb พัดลมของ note book มาเป่าได้ป่าวครับเสียบช่อง usb ของ เครื่อง S12
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kikjung
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2012, 10:07:12 am »

ลองเปิดมา 1 ชม. ละ จับดูหม้อแปลงผม ว่ามันร้อนไปครับ  แล้วลองจับดูที่เครื่อง S12 มันก็ความร้อนใช้ได้เลยครับ มีคำถามครับ
1.ผมเปลี่ยน Adaptor ได้ป่าวครับ เอาขนาด Volt เท่ากันและ Amp เท่ากันแต่เอาดีกว่าของพี่จีน หรือจะใช้ให้มันพังไปก่อนดี
2.ถ้าต้องติดพัดลมเป่าเครื่อง S12 ผมใช้ตัว usb พัดลมของ note book มาเป่าได้ป่าวครับเสียบช่อง usb ของ เครื่อง S12

1. โวลต์เท่ากัน แอมป์สูงกว่าได้คับผม
2. ทำได้คับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ม่อนจำศิล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2012, 10:42:37 am »

s12 ครับเปลี่ยนช่องเร็ว บู๊ตเครื่องก็เร็วตอนแรกผมใช้สาย HD ที่แถมมาให้ช่องออกเบลอ ๆ หลังทำความสะอาดจานก็แล้วสุดท้ายเปลี่ยนเป็นสายถักที่เคยซื้อมา 1500 ทำไมมันชัดขนาดนี้ สรุปของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าแน่นอนครับ
leksuk
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2012, 11:36:56 am »

พัดลมตัวเล็กจริงๆ 555555
เพราะเจ้าตัวเล็กนี้ละทำให้เจ้า S10 ผมเย็นกว่าอยู่ห้องแอร์เลย
hs3mht
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2012, 12:55:59 pm »

สาย HDMI มีผลมากมะครับ ระหว่างสายจีน กับสายที่มีขายในบ้านเรา ตัวไหนดีกว่า ผมใช้ LCD32" สาย HDMI จีน ถ้าเปลี่ยนแล้วภาพจะดีขึ้นเยอะป่าว
ม่อนจำศิล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 11:47:25 am »

สาย HDMI มีผลมากมะครับ ระหว่างสายจีน กับสายที่มีขายในบ้านเรา ตัวไหนดีกว่า ผมใช้ LCD32" สาย HDMI จีน ถ้าเปลี่ยนแล้วภาพจะดีขึ้นเยอะป่าว
ยาวหน่อยนะครับทนอ่านหน่อยนะครับ
มีผลแน่นอนครับไม่งั้นราคาคงเท่ากันหมดแล้วละครับอีกอย่างเป็นความบังเอิญมากกว่าคือตอนนั้นผมซื้อทีวี sony lcd 40" FULL 1080 แต่นึกขึ้นได้ว่าที่บ้านมีเครื่อง ps 3 แต่ไม่มีสาย HDMI เลยถามพนักงานพนักงานบอกว่ามีเส้นละประมาณ 2000 ผมว่าเฮ้ยซื้อเครื่อง dvd ได้อีกเครื่องเลยนะครับเสร็จก็ไปหยิบมาให้ดู เป็นสายถักคล้าย ๆ ลวดตัวครอบหัวเป็นเหล็กสีทอง พนักงานบอกเป็นโปรโมรชั่นจึงลดให้เหลือ 1500 (ในห้างลดได้ด้วยหรือนี่คิดในใจชงเองกินเองอีกแล้ว ) เอาไปเถอะพี่ปรกติแพงกว่านี้พี่เห็นราคาไหมเนี่ยพร้อมกับเพื่อนอีก 3-4 คนมามุงดูผม (พร้อมกับแกะสินค้าออกจากกล่องผมว่า เฮ้ยยังไม่ได้เอาเลยพนักงานบอกว่าผมแกะไปแล้วพี่พี่เชื่อผมเหอะไม่ผิดหวังเอาก็เอาวะพร้อมรับเงินแล้วเอาสายผมใส่กล่อง )
วันต่อมาพี่ชายผมมาบ้านจึงถามซื้อมาเส้นเท่าไหร่ผมบอกว่า 1500 พี่ชายผมบอกว่าโดนหลอกแล้วไอ้น้องพันทิพย์ 300 บาทเองเหมือนกันแปะผมเลย (กรรมคิดในใจขนาดซื้อในห้างแล้ว โดนหลอกแล้วตู)พี่ชายผมว่าเดี่ยวกูซื้อมาให้ดู พอเอามาลองพอต่อกับทีวีภาพออกเบลอ ๆ ไม่คมซึ่งต่างจากของผมสีจะสดสมจริงชัดขึ้นมาทันตา(เปรียบเทียบสลับสายเมื่อต่อเครื่อง PS 3 กับแผ่น BLU RAY (ผมบอกว่าโดนหลอกแล้วไอ้แก่)
ลองดูครับถ้าใ่ครมี ก็ยืมมาลองก่อนและดูว่าภาพมันมีความแตกต่างกันจริง ๆ ทุกวันนี้ผมมี 3 เส้นซึ่งเป็นของแถมเส้นสายถึก(ของปลอมซื้อมา 300 )สู้ไม่ได้จริง ๆ กับเส้น 1500
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์