ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
02, พฤษภาคม 2024, 05:46:15 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Master Box HD ลง FW 1.114
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Master Box HD ลง FW 1.114  (อ่าน 9886 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:30:19 am »

เห็นทาง บรษัทฯ แจ้งผมไว้ว่า Asia 5 อาทิตย์หน้าจะใช้ได้ ผมเองยังไม่ได้ตั้งหน้าจานเลย กะว่าจะทำ Duo กับ NSS6 ดู คิดว่าคงจะไม่มีปัญหาอะไร เดี๋ยวจะลองหน้าจานก่อนแล้วจะแจ้งให้สมาชิกได้ทราบกัน
เขาก็แจ้งผมมาแบบนี้แหละครับ ผมก็ลืมถามว่าอาทิตย์หน้าของเดือนไหน รอกันมา3อาทิตย์แล้วนะ
แต่ไม่เป็นไร เพราะตัวนี้เป็นตัวเสริมมาให้ ไม่ใฃ่ตัวหลัก ใช้เครื่องมาก็เกือบ4เดือนแล้วครับ คุ้มแล้วสำหรับผม

ออ เฟริมแวร์1.114 พึ่งสั่งเกตุ ว่า  ข ที่ชอบค้างหน้าจอเวลาเปลี่ยนช่อง มันไม่เป็นแล้วครับ ท่านใดที่ตั้งรับดาวเวียดนามอยู่ลอง สแกนดู ช่องSDบางช่องดูได้แต่ค้างเป็นระยะ ต้องเสียบสายดูโอด้วยนะครับ เครื่องทั่วไปดูไม่ได้
ผมลองแล้วครับ

ท่าน jay ตอนนี้เครื่องของผมส่งไปบริษัทรอบที่สองแล้วอดดูและไม่ได้ลองอะไรใหม่ ๆ กับเพื่อนเขาเลย ถ้ามีรอบสาม ผมครั้งมีอคติทางลบกับเครื่องรุ่นนี้แน่นอน สาปส่งและจะไม่ปองดองกับบริษัทนี้แน่นอน
.ใจเย็นๆครับ รอบนี้กลับมาคงได้เครื่องล็อตใหม่ เฟริมแวร์ใหม่ กลับมาก็คงได้ดูVTCพอดีครับ แปลกเหมือนกัน ผมขายไปเป็นร้อยตัวเจอของท่านตัวเดียวที่ส่งเคลม2รอบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:42:17 am »

เห็นทาง บรษัทฯ แจ้งผมไว้ว่า Asia 5 อาทิตย์หน้าจะใช้ได้ ผมเองยังไม่ได้ตั้งหน้าจานเลย กะว่าจะทำ Duo กับ NSS6 ดู คิดว่าคงจะไม่มีปัญหาอะไร เดี๋ยวจะลองหน้าจานก่อนแล้วจะแจ้งให้สมาชิกได้ทราบกัน
เขาก็แจ้งผมมาแบบนี้แหละครับ ผมก็ลืมถามว่าอาทิตย์หน้าของเดือนไหน รอกันมา3อาทิตย์แล้วนะ
แต่ไม่เป็นไร เพราะตัวนี้เป็นตัวเสริมมาให้ ไม่ใฃ่ตัวหลัก ใช้เครื่องมาก็เกือบ4เดือนแล้วครับ คุ้มแล้วสำหรับผม

ออ เฟริมแวร์1.114 พึ่งสั่งเกตุ ว่า  ข ที่ชอบค้างหน้าจอเวลาเปลี่ยนช่อง มันไม่เป็นแล้วครับ ท่านใดที่ตั้งรับดาวเวียดนามอยู่ลอง สแกนดู ช่องSDบางช่องดูได้แต่ค้างเป็นระยะ ต้องเสียบสายดูโอด้วยนะครับ เครื่องทั่วไปดูไม่ได้
ผมลองแล้วครับ

ท่าน jay ตอนนี้เครื่องของผมส่งไปบริษัทรอบที่สองแล้วอดดูและไม่ได้ลองอะไรใหม่ ๆ กับเพื่อนเขาเลย ถ้ามีรอบสาม ผมครั้งมีอคติทางลบกับเครื่องรุ่นนี้แน่นอน สาปส่งและจะไม่ปองดองกับบริษัทนี้แน่นอน
.ใจเย็นๆครับ รอบนี้กลับมาคงได้เครื่องล็อตใหม่ เฟริมแวร์ใหม่ กลับมาก็คงได้ดูVTCพอดีครับ แปลกเหมือนกัน ผมขายไปเป็นร้อยตัวเจอของท่านตัวเดียวที่ส่งเคลม2รอบ

เท่าที่ผมทดลองใช้เครื่องมาก็ประมาณ 3 เดือนกว่า ก็เห็นมีปัญหาหนักอยู่ที่ FW 1.112 ที่ท่าน jay ลงแล้วเครื่องดับ นอกนั้นผมว่าโดยทั่วไปเครื่องนี้น่าจะผ่านในเบื้องต้น ระยะยาวคงต้องดูกันต่อไป ยิ่งถ้า Fw นิ่งๆ ไม่มีปัญหาด้วยแล้วละก็เป็นเครื่องที่คงมีอีกหลายท่านอยากลองใช้บ้าง (ยกเว้นเรื่องราคาอย่างเดียว)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dusadee
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 03:43:51 pm »

ผมว่าคุ้มค่าในการใช้งานนะครับ  ผมเองใช้งานมาประมาณ 4 เดือน ตามเปลี่ยน firmware 3 รอบ ขอข้อมูลจากสมาชิกใจดีแถวนี้แหละ  โชคดีที่ข้าม firmware 1.112 ก็เลยไม่เจอปัญหา เพราะสมาชิกผู้ใช้แจ้งเตือน  เลย e-mail ไปขอ version ใหม่จากบริษัท  เขาก็ส่งกลับมาให้ได้เป็น 1.114  ก็ลงแล้วใช้งานได้สมบูรณ์  สิ่งที่ผมหวังจากเครื่องนี้นะครับ
1. แชร์ผ่านดาวเทียม  ส่วนใหญ่ใช้งานได้ทุก version
2. แชร์ผ่านเน็ต (แบบไม่ต้องหาบ้านเช่าใหม่) ส่วนใหญ่ firmware ใหม่มา firmware เก่าใช้ไม่ได้เลยต้องตามข้อมูลกันหน่อย   
3. เสียบการ์ดที่หน้าเครื่อง ผมว่ามันยังไม่สมบูรณ์ ท่านใดลองแล้วใช้ได้ก็แนะนำด้วย
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 05:37:11 pm »

อยากรู้ว่า  เราจะ backup  fw ตัวเก่าที่มาพร้อมเครื่องยังไงครับ

เผื่อลงตัวใหม่มันไม่ดีจะได้เอากลับมา
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 05:55:11 pm »

อยากรู้ว่า  เราจะ backup  fw ตัวเก่าที่มาพร้อมเครื่องยังไงครับ

เผื่อลงตัวใหม่มันไม่ดีจะได้เอากลับมา

ผมเคย Backup ออกมา 2 ตัว เป็น  SYSTEMDA.SDT กับ USERDATA.UDT แต่เคยเอาแค่ USERDATA.UDT กลับมาใช้ FW จะเป็นตัวปัจจุบันที่เราลงอยู่ แต่ตัว SYSTEMDA.SDT ยังไม่เคยลองเอากลับมาใช้ใหม่ว่าจะเป็นอย่างไร มีโอกาสจะลองดูครับ

dusadee
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 11:04:19 pm »

ผมเคย Backup ออกมา 2 ตัว เป็น  SYSTEMDA.SDT กับ USERDATA.UDT แต่เคยเอาแค่ USERDATA.UDT กลับมาใช้ FW จะเป็นตัวปัจจุบันที่เราลงอยู่ แต่ตัว SYSTEMDA.SDT ยังไม่เคยลองเอากลับมาใช้ใหม่ว่าจะเป็นอย่างไร มีโอกาสจะลองดูครับ

1. กด menu
2. เลื่อนไปที่ 4 usb
3. เลือก ข้อมูลล่าสุด
4. เลือก บันทึก software ปัจจุบัน เพื่อเก็บ firmware ที่ใช้งานอยู่ นามสกุล SSU

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์