ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 02:26:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขออัพเดทข่าวหน่อยครับ ตอนนี้และอนาคต(เร็วๆนี้)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออัพเดทข่าวหน่อยครับ ตอนนี้และอนาคต(เร็วๆนี้)  (อ่าน 5586 ครั้ง)
fachee
Newbie
*

« เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 08:57:45 am »

ดูน้อง 2 อยู่ครับ ใช้ viva10 ดูHDได้ 3 ช่อง

1.เร็วๆมีข่าวว่าน้อง 2 จะหาทางทำให้ดูไม่ได้รึเปล่าครับ
2.ถ้าน้อง 2 ทำได้ต้องใช้กล่องอะไรถึงจะดูได้ต่อ
3.ตอนนี้เครื่องรุ่นไหนดีๆบ้างครับอยากดู hd ครบทุกช่อง ใช้ระบบจานอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monoi
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 12:11:00 pm »

027252525 มีคำตอบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 01:06:54 pm »

คำถามง่ายๆๆแต่ตอบยากจัง
bnipon
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 01:38:14 pm »

027252525 มีคำตอบ
TrueVisions Care             02 725 2525     
ตอบได้แน่
toung_it
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 03:17:20 pm »

Master dongle  hd แก้ได้แน่นอน
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 03:46:44 pm »

ต้องรอดูกันไป อะไรดูได้ไม่ได้ตอบยากมาก ถ้าโทร02-725-2525น้องที่รับสายจะตอบยังไงนะ
taxi lp
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 06:42:41 pm »

ยี่ห้อ samsung ว่างั้น
mamaman
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 09:00:36 pm »

อย่าไปคิดมากครับ เวลา=ความเปลี่ยนเเปลง เปลี่ยนเเปลงก็ปรับตัวเอา
เจ้าของ 2 เองยังตอบไม่ได้เลยครับว่า เดือนไหน ปีไหน เพราะระบบมันสลับซับซ้อน ตัวเเปรมีหลายอย่าง อย่าไปถามพนักงานให้เสียค่าโทรศัพย์เลย เสียอารมร์ด้วย
topfy1975
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 09:55:02 pm »

อย่าไปคิดมากครับ เวลา=ความเปลี่ยนเเปลง เปลี่ยนเเปลงก็ปรับตัวเอา
เจ้าของ 2 เองยังตอบไม่ได้เลยครับว่า เดือนไหน ปีไหน เพราะระบบมันสลับซับซ้อน ตัวเเปรมีหลายอย่าง อย่าไปถามพนักงานให้เสียค่าโทรศัพย์เลย เสียอารมร์ด้วย

5555+1
platogether
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 11:49:32 pm »

ใดใดในโลกล้วน"อนิจจัง"

คิดแบบ เทคอิจอีซี่ ง่ายๆเท่าที่ผมติดตามข่าว ->ตั้งแต่ตุลาคมปีที่ผ่านมา พี่สองเปลี่ยนกล่องให้ลูกค้าไปแล้ว "สองแสนกล่อง"จากกล่องรวมของเคเบิ้ลทองคำและน้องแพล๊ท "หกแสนกล่อง"เท่ากับ พี่สองยังต้องเริ่งสปีด เพื่อเปลี่ยนกล่องที่เหลือในระบบอีก นานแค่ไหนล่ะ ลองประมาณกันดูครับ

และเมื่อเวลานั้นมาถึง ก็คงจะต้องใช้ประกันอาวุโสโอเค (แซวโฆษณาของเขาแบบ ขำขำครับ)

ตราปใดที่ยังเสพ...ได้อยู่ก็ขอให้มีความสุขกับเขาในทุกๆวันดีกว่ามั้ยครับ

ทุกอย่างล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไปครับ ไม่เที่ยงแท้แน่นอน
pop_eye
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, มีนาคม 2012, 11:57:47 pm »

ใดใดในโลกล้วน"อนิจจัง"

คิดแบบ เทคอิจอีซี่ ง่ายๆเท่าที่ผมติดตามข่าว ->ตั้งแต่ตุลาคมปีที่ผ่านมา พี่สองเปลี่ยนกล่องให้ลูกค้าไปแล้ว "สองแสนกล่อง"จากกล่องรวมของเคเบิ้ลทองคำและน้องแพล๊ท "หกแสนกล่อง"เท่ากับ พี่สองยังต้องเริ่งสปีด เพื่อเปลี่ยนกล่องที่เหลือในระบบอีก นานแค่ไหนล่ะ ลองประมาณกันดูครับ

และเมื่อเวลานั้นมาถึง ก็คงจะต้องใช้ประกันอาวุโสโอเค (แซวโฆษณาของเขาแบบ ขำขำครับ)

ตราปใดที่ยังเสพ...ได้อยู่ก็ขอให้มีความสุขกับเขาในทุกๆวันดีกว่ามั้ยครับ

ทุกอย่างล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไปครับ ไม่เที่ยงแท้แน่นอน

สาธุ.........อ่านจบเข้านิพพานกันเลยทีเดียว ^ ^
niruk
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, มีนาคม 2012, 12:26:59 am »

1.เร็วๆมีข่าวว่าน้อง 2 จะหาทางทำให้ดูไม่ได้รึเปล่าครับ
ตอบ 2 หาทางมานานแล้วครับ

2.ถ้าน้อง 2 ทำได้ต้องใช้กล่องอะไรถึงจะดูได้ต่อ
ตอบ ท่าน monoi ก็ตอบไปแล้ว 027252525

3.ตอนนี้เครื่องรุ่นไหนดีๆบ้างครับอยากดู hd ครบทุกช่อง ใช้ระบบจานอยู่ครับ
ตอบ เครื่องที่ท่านมีก็ดูได้ครบแล้วครับ ในระบบจาน นอกจากท่านจะใช้ระบบเคเบิ้ล
แต่ถ้าข้อ 1 ข้อ 2 มาจริง มันจะกลายเป็นที่ทับกระดาษเปล่าๆ

***ตอนนี้คงไม่ต้องทำอะไร เดินรอบๆบ้าน หาตำแหน่งติดจานดำไว้ดีกว่า นี่คือขั้นตอนการขนย้าย อันดับ1***
udomboy
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, มีนาคม 2012, 07:35:06 am »

อยากตอบกับเขาบ้าง แต่ก็คิดว่าน่าจะมีเปอร์เซ็นต์ถูกกับเขาบ้าง เพราะของแบบนี้เหมือนการทำนายผลอะไรสักอย่างนึงอะครับ คิดว่าทายผลบอลและกัน(เกี่ยวไหมเนี่ย!!!)
เท่าที่ตามข่าวมา true จะเปลี่ยนจากระบบ ไอรีโต้ เป็น เอ็นดีเอส ที่เขาล่ำรือกันว่าถอดระบบยากสุดๆ กันการแชร์ได้เกือบ 100% เหลือไว้สักเสี้ยวนึงเผื่อ hacker มือทองเขาทำได้แหะๆ คล้ายๆกับของ cable astro hd ประมาณนี้หละครับ จริงๆผมขอเชียร์ gmm ให้เขาได้ลิขสิทธิ์บอลเยอะๆมากกว่านุนเดสนะครับโดยเฉพาะพรีเมียร์อังกฤษนะครับ เพราะนโยบายของเขาจะทำกล่อง+ราคารายเดือนที่ไม่แพงมากนัก ให้ทรูดูไม่ได้แต่ถ้าบอลอยู่กล่อง 1-sky คนก็คงดู true น้อยลงกว่าเดิมเยอะครับ ยิ่งเขาเข้าระบบใหม่อีกยิ่งเพิ่มภาระค่าใช้จ่ายให้กับลูกค้าที่ใช้ของแท้ หรือของทำเหมือนมากเข้าไปอีก เขาคงคิดถึงจุดนี้ด้วยหละครับเลยชะลอโคงการนี้ไว้ก่อน แล้วคอยดูว่าลิขสิทธ์บอลพรีเมียร์จะอยู่ที่ใครถึงเปลี่ยนระบบ หรืออาจไม่เปลี่ยนเลยก็ได้ถ้าเขาเสียลิขสิทธ์ไป จริงๆตัวผมก็อยากได้กล่อง 1-sky กับเขานะครับเพราะว่าบอลยูโรเขาลือกันว่ากล่องอื่นๆจะดูไม่ได้แม้แต่ ทรูวิชั่น! แต่อีกใจก็อยากได้ 1-sky hd มากกว่าซึ่งยังไม่มีขายตอนนี้ เพราะคิดว่าถ้าดูบอลยูโรไม่ได้จริงๆในกล่องอื่นๆราคากล่อง 1-sky คงแพงขึ้นอีกหลายแน่นอน ทางที่ดีรอดูสถาการณ์ไปก่อนครับ ผลมันน่าจะออกมาตอนใครได้
ลิขสิทธ์บอลพรีเมียร์นี่แหละครับ รู้เลยว่าเราจะอยู่ก๊กไหน
ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัว เพราะเป็นการทำนายผล เขาอาจจะเปลี่ยนระบบวันพรุ่งนี้ก็ได้ครับ แหะๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์