ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 07:24:47 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีคนจะขายจานดาวเทียมที่หน้าจานใหญ่ๆๆแบบหมุนได้ให้สามารถซื้อตัวรับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนจะขายจานดาวเทียมที่หน้าจานใหญ่ๆๆแบบหมุนได้ให้สามารถซื้อตัวรับ  (อ่าน 4464 ครั้ง)
theone33044
Newbie
*

« เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 08:30:22 pm »

มีคนจะขายจานดาวเทียมที่หน้าจานใหญ่ๆๆแบบหมุนได้ให้สามารถซื้อตัวรับรุ่นใหม่ใส่ได้ไหมครับหรือว่าไปซื้ออจานอันเล็กๆๆๆรุ่นใหม่มาติดครับแนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
theone33044
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 08:34:29 pm »

ตัวรับเป็น  infosat dsr9000 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 09:21:39 pm »

ซื้อได้ครับ แยกรายละเอียดดังนี้
1.หน้าจานยังอยุ่ในสภาพดี มอเตอร์ ยังไมหมุนได้ปรกติ
2.ท่านควรจะมี ช่างที่ไปถอดและ ติดตั้งให้ท่านได้
3.เหมาะสำหรับคนชอบ ท่องเที่ยว ดาวเทียม หลายๆดวง
4.เครื่องรับสามารถ ที่จะเปลี่ยน เป็นเครื่องระบบ HD ได้ โดยซื้อตัว โพซิชั่นเนอร์ บางคนเรียกตัวช่วยมูฟ มาใช้งาน คู่กับ receiver ระบบ HD ที่ซื้อมาใหม่
5.จานยิ่งใหญ่ ยิ่งดี เที่ยวได้ไกล แต่ จะมี พื้่นที่ ติดตั้งหรือเปล่า ตรวจสอบดูด้วย
theone33044
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 09:34:30 pm »

ถามต่ออีกนิด ตัวจานต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับ หัว   LNB ต้องเปลี่ยนไหมแล้วถ้าผมซื้อตัวรับรุ่นใหม่ ประมาณ 400-500 บาท จะรับอะไรได้บ้างครับและราคาที่จะซื้อควรซื้อที่เท่าไหร่ครับดีกว่าซื้อจานใหม่ไหมเพราะจานใหม่มันไม่แพงครับ ขอบคุณครับ
kitt
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 09:51:09 pm »

ฝากนิดหนึ่งครับ อย่าติดบนหลังคาสูงๆ เพราะเวลามันมีปัญหา มันขึ้นไปดูแลลำบาก ของผมก็มีครับแต่ตอนนี้เดี้ยงไม่มูฟ เพราะไม่ได้ใช้งานนาน
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 10:20:11 pm »

ถามต่ออีกนิด ตัวจานต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับ หัว   LNB ต้องเปลี่ยนไหมแล้วถ้าผมซื้อตัวรับรุ่นใหม่ ประมาณ 400-500 บาท จะรับอะไรได้บ้างครับและราคาที่จะซื้อควรซื้อที่เท่าไหร่ครับดีกว่าซื้อจานใหม่ไหมเพราะจานใหม่มันไม่แพงครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นLNB รุ่นนี้คงต้องเปลี่ยนครับ

theone33044
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:03:35 pm »

ขอบคุณทุกๆๆท่านครับ ซื้อ 800 บาทเฉพาะจานจะคุ้มไหมครับตัวรับมันพังครับ
maejo
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:35:29 pm »

ถ้าคิดจะดูดาวต่างๆแบบสุดลิ่มสุดใจก็ควรจะใช้จานขนาดใหญ่ๆเพื่อจะรับสัญญาณที่บีมอาจจะมาแบบปริ่มๆได้แต่จะให้ดีอย่าไปฝืนบีมมันเลยถึงดูได้แต่ก็ไม่มีรายการที่ดีๆที่น่าสนใจควรใช้หน้าจานแค่6ฟุตก็เพียงพอแล้วรับรองดูได้ครบทุกดวงที่บีมมาถึงเมืองไทยประหยัดด้วยมูฟก็ไวกว่าหน้าจานก็ไม่คลาดเคลื่อนบ่อย
bonsai
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:35:48 pm »

ขอบคุณทุกๆๆท่านครับ ซื้อ 800 บาทเฉพาะจานจะคุ้มไหมครับตัวรับมันพังครับ
800 คุ้มครับ ถ้าเป็นแบบมูฟ หรือแบบหมุนตามเจ้าของว่ามาครับ
บอย
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 08:17:53 am »

800  คุ้มครับ  แต่หากติดตั้งไม่เป็นไปรอเสียเงินค่าติดตั้ง  อีก 2000  นะครับ  ยังไม่รวมค่า LNB
theone33044
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 02:13:45 pm »

ต้องเปลี่ยน LNB ด้วยเหรอครับแล้วต้องซื้อ  LNB แบบไหนครับแนะนำด้วยครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 05:35:55 pm »

ในทัศนะคติของผมนะ ผมว่าถ้าคุณต้องการที่จะเรียนรู้เรื่องระบบดาวเทียม ราคาเท่าไหร่ก็คุ้ม แต่ถ้าคุณคิดว่าเพียงซื้อมาเพื่อการใช้งานอย่างเดี๋ยว บำรุงรักษาเองไม่ได้ ต้องว่าจ้างตลอด ได้มาฟรีๆยังไม่คุ้มเลยครับ
ดังนั้น สรุปได้ว่า ถ้าคุณต้องการจานรับสัญญาณดาวเทียมมาเพื่อการรับชมช่องรายการต่างๆที่เป็นภาษาไทย โดยทุกอย่างทำเองไม่ได้ ต้องจ้างหมด ผมว่าจ้างช่างทีเดียวจบ งบไม่บานปลายไม่ดีกว่าหรือ
แต่ถ้าคุณคิดอยากจะเรียนรู้ อยากจะติดตั้งเองเป็น อยากจะลองเล่นดาวเทียมหลายๆสัญชาติ ในโลกอินเตอร์เน็ตมีข้อมูลมากมายให้ค้นหา ให้ลอง ให้ทดสอบ ให้พิสูจน์ หรือแม้แต่ที่นี่ก็มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านก็พร้อมที่จะแนะนำให้กับคุณ
มันจึงอยู่ที่ตัวคุณเองว่าจะเลือกแบบใด ไม่ใช่อยู่ที่กระทู้ตอบคำถามแก่คุณ

บอย
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 07:19:28 pm »

ถูกต้องตามที่ท่านดาวดวงใหม่  เลยครับ  หากอยากจะศึกษาจะหาประสบการณ์ในการค้นคว้าดาว (เทียม) บนท้องฟ้า   ซึ่งลอยเป็นสิบยี่สิบดวงอยู่บนหัวเรา  ก็ถูกมากเลยครับ  แต่ถ้าจะดูอย่างเดียวก็ขอสนับสนุนตามความคิดท่านดาวดวงใหม่  เลยครับ  ไม่บานปลาย  การศึกษาหาความรู้และประสบการณ์หากได้มาฟรีๆ แบบไม่มีลุ้นมันไม่สนุกครับ  ต้องลงทุนหน่อยลงแรงหน่อยลงความคิดหน่อย  อ่ะถ้าได้มาแล้วได้ภูมิใจครับ 
theone33044
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 08:58:28 pm »

ตัดสินใจซื้อมาแล้วครับไปรื้อมาแล้วเรียบร้อยแต่ตอนติดคงยากน่าดูมีคำแนะนำดีหรือป่าวครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, มีนาคม 2012, 12:24:30 am »

ตัดสินใจซื้อมาแล้วครับไปรื้อมาแล้วเรียบร้อยแต่ตอนติดคงยากน่าดูมีคำแนะนำดีหรือป่าวครับ
อันนี้ก็ต้องถามคุณกลับไปว่าคุณรู้อะไรบ้าง คุณต้องทำในสิ่งที่คุณรู้ก่อน ติดขัดตรงไหนแล้วค่อยมาถามครับ จะได้ตอบตรงประเด็น ไม่งั้นมันจะมั่วไปหมดทั้งคนถาม คนตอบ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์