ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 03:45:55 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  วันนี้อากาศไม่ร้อนมาก ถือโอกาศขึ้นป้ายศูนย์ ไดน่าแซท เอาภาพมาให้ชมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้อากาศไม่ร้อนมาก ถือโอกาศขึ้นป้ายศูนย์ ไดน่าแซท เอาภาพมาให้ชมครับ  (อ่าน 4018 ครั้ง)
Golf2518
Hero Member

« เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 04:05:48 pm »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
redbox
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 04:25:18 pm »

จานแยะแบบนี้ตอนกลางคืนเก็บหรือเปล่าเดี๋ยวโดนพวกเก็บของเก่าถอดแน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 05:20:11 pm »

เคยเอาขึ้นใหญ่โตแต่อยู่ไม่นาน พายุเอาไปกิน อีกอย่างเบื่อภาษีป้าย ยิ่งใหญ่ยิ่งแพง อบต บ้านผมเล่นเอาตลับเมตรมาวัดเลย ทุกวันนี้ผมเก็บออกหมด อาสัยปากต่อปากว่าร้านผมขายอะไรบ้าง เพราะจานบนหลังคาครับ
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 06:36:26 pm »

เคยเอาขึ้นใหญ่โตแต่อยู่ไม่นาน พายุเอาไปกิน อีกอย่างเบื่อภาษีป้าย ยิ่งใหญ่ยิ่งแพง อบต บ้านผมเล่นเอาตลับเมตรมาวัดเลย ทุกวันนี้ผมเก็บออกหมด อาสัยปากต่อปากว่าร้านผมขายอะไรบ้าง เพราะจานบนหลังคาครับ

เรื่องภาษีทาง บริษัท ไดนามิค แซทคอม จำกัด เป็นผู้ออกให้ เพราะเราเป็นศูนย์บริการครับ หรือท่านที่เป็นป้ายไม่มีโครงสร้าง(ไวนิวแขวน ปล่อยชายด้านล่าง)ไม่ต้องเสียภาษีครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 06:41:27 pm »

สวยงามครับๆๆๆๆ

ขอให้ รวยๆ มีแต่ความสุข มีลูกค้าเยอะๆๆนะครับ ช่างติดจาน กลายเป็นบุคคลสำคัญ  ประจำหมู่บ้านประจำท้องถิ่น ไปแล้วครับ ชีวิตผู้คนในสังคมหันมา มีความสุขเล็กๆๆน้อยๆๆกับทีวีผ่านดาวเทียมนี้และ  วันใหนดูทีวีไม่ได้เดือนร้อนทั้งครอบครัว  ช่างดาวเทียม ถือว่า เป็นผู้นำความสุขสู่ครัวเรือนครับ

การออกแบบป้าย ของไดน่าแซท ออกแบบโทนสี ได้เข้ากับตำรา คือมีสีขาว เหลืองส้ม ได้ตำแหน่ง ที่เรียกว่า จันทร์ คุรุ สุริยา  ถือว่า โชคดีครับ ที่นำป้ายใหญ่ๆๆแบบนี้ติดหน้าร้าน  
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 06:55:07 pm »

สวยงามครับๆๆๆๆ

ขอให้ รวยๆ มีแต่ความสุข มีลูกค้าเยอะๆๆนะครับ ช่างติดจาน กลายเป็นบุคคลสำคัญ  ประจำหมู่บ้านประจำท้องถิ่น ไปแล้วครับ ชีวิตผู้คนในสังคมหันมา มีความสุขเล็กๆๆน้อยๆๆกับทีวีผ่านดาวเทียมนี้และ  วันใหนดูทีวีไม่ได้เดือนร้อนทั้งครอบครัว  ช่างดาวเทียม ถือว่า เป็นผู้นำความสุขสู่ครัวเรือนครับ

การออกแบบป้าย ของไดน่าแซท ออกแบบโทนสี ได้เข้ากับตำรา คือมีสีขาว เหลืองส้ม ได้ตำแหน่ง ที่เรียกว่า จันทร์ คุรุ สุริยา  ถือว่า โชคดีครับ ที่นำป้ายใหญ่ๆๆแบบนี้ติดหน้าร้าน  
ขอบคุณครับท่านบานชื่น ร่ำรวยๆ เช่นกันครับท่าน
Bansang
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 07:17:55 pm »

เมื่อสมาชิกบอร์ดนี่เปิดร้านพัฒนาร้าน ก็ขออวยพรให้เจริญรุ่งเรืองขายได้แยะๆทำยอดดีๆ Dynasat อาจพาทัวร์

pitak_s
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, มีนาคม 2012, 11:22:25 pm »

ยินดีด้วยครับพี่ ทักษ์
Venus Trg
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, มีนาคม 2012, 05:07:52 am »

ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรือง  ลูกค้าเชื่อถือ  เงินทองไม่ขาดมือ  ไม่ต้องรวยมาก
เอาแค่อยากได้สิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกสิ่ง น่ะครับท่าน " I Satellite " ...
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, มีนาคม 2012, 07:36:14 am »

ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรือง  ลูกค้าเชื่อถือ  เงินทองไม่ขาดมือ  ไม่ต้องรวยมาก
เอาแค่อยากได้สิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกสิ่ง น่ะครับท่าน " I Satellite " ...
ขอบคุณครับท่านพี่ คำหวาน ท่านพี่หากมีเวลาเรียนเชิญที่กระท่อมหลังน้อย http://www.basicsatclub.com หลังนี่ด้วยครับ น้องๆที่น้ำยังมิเต็มแก้วอีกหลายท่านครับ อาจดูเงียบเหงาแต่ จริงใจครับ
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, มีนาคม 2012, 07:38:46 am »

เมื่อสมาชิกบอร์ดนี่เปิดร้านพัฒนาร้าน ก็ขออวยพรให้เจริญรุ่งเรืองขายได้แยะๆทำยอดดีๆ Dynasat อาจพาทัวร์
ขอบคุณครับท่าน หนุ่มบ้านสร้าง ผมได้ไปทัวร์ ท่านก็คงไม่พลาดแน่ๆใช่มัยครับ...อิอิอิ
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 02:08:15 am »

ขอให้กิจการค้าขายรุ่งเรือง ลูกค้าเยอะๆ ร่ำรวยๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์