ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 01:17:53 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวชาว Master Box HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวชาว Master Box HD  (อ่าน 7068 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2012, 08:25:24 pm »

สำหรับท่านที่เมล์มาแจ้งและสอบถามเรื่องช่องดีทีวีดูไม่ได้ ผมได้แจ้งทางบริษัทแก้ไขให้แล้วครับ ตอนนี้สามารถรับชมได้ปกติ
เริ่มตั้งแต่ช่อง 201-263 แต่จะมีบางช่องที่ไม่สามารถรับชมได้ครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบต่อไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2012, 09:29:35 pm »

DTV หรือ DLTV ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2012, 09:54:50 pm »

DTV หรือ DLTV ครับ
เป็นช่องรายการของ DTVครับ เมื่อก่อนดูไม่ได้แต่ตอนนี้ปรับปรุงให้ดูได้แล้ว หลายท่านก็คงทราบ
แต่ท่านที่ซื้อเครื่องไปรอบใหม่ๆอาจยังไม่ทราบกันครับ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2012, 10:42:36 pm »

ขอบคุณครับ  ที่แจ้งข่าว

phopphop
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2012, 09:52:57 am »

man_tvดูกันได้หรือเปล่าครับ
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2012, 10:22:39 am »

ผมตกข่าว

ช่ิองของ DTV มีรายการอะไรมั่งครับ จะได้ไป สแกนหา
jarasak
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2012, 04:27:21 pm »

l
สู่ช่อง แฟชั่นวันของ Vtc บ่ได้ดอก
phopphop
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2012, 08:28:52 pm »

l
สู่ช่อง แฟชั่นวันของ Vtc บ่ได้ดอก
มันมาๆหายๆครับ
smallbee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2012, 11:46:50 am »

ดูไม่ได้เหมือนกันเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดๆ
topman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2012, 11:17:05 pm »

ใส่คีย์ Biss ก็รับชมได้แล้วครับ ช่องนี้
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2012, 01:05:43 am »

ขอบคุณมากครับ

Khonjaidee
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2012, 09:35:36 pm »

ใส่คีย์ Biss ก็รับชมได้แล้วครับ ช่องนี้

เครื่องรุ่นนี้ใส่คีย์ Biss ยังไงครับ
peesert
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2012, 07:04:03 am »

ผู้ร่วมชะตากรรมขอออกความเห็นหน่อย  เห็นแจ้งว่ายอดขายยังไม่ดี  การลงทุน ก็เลยช้าทำให้ดู ดาวอื่นๆยังไม่ได้ คือปัญหาหนึ่ง แต่ผมว่า ถ้าที่ดูได้อยู่ดูได้แบบนิ่งๆ ดูได้อย่างที่มาตามสาย ผมว่า ของน่าจะขายได้ แต่นี่ดูแบบกระท่อนกระแทน  คนจะขาย คนจะซื้อ ก็เลยไม่กล้า งานมันเข้าบ่อย งานเข้าบ่อยก็ไม่ต้องทำมาหากินอย่างอื่นๆ เลยแจ้งมา ให้ทราบ (ที่จริงท่านก็ทราบดี)ถ้าทำให้ได้ดีแล้วไม่ต้องกลัวว่าขายไม่ได้ ค่าเน็ตเดือนหนึ่งก็500บาทแล้ว+ ค่าเช่าบ้านอีก ก็รวมแล้วอย่างน้อยเดือนหนึ่งก็700แล้ว  Master Box HD ใช้ได้ปีหนึ่งก็คุ้ม คนขายครับปรับให้นิ่ง แล้วทำให้ดูVTCได้ ยอดขายมาแน่ อย่าช้าที่จะลงทุน ค้าขายก็ต้องลงทุน อีกย่างVTC ทำให้เป็นทางเลือกซิครับ ถ้าตัวไหนมันไม่นิ่งนะ จะได้ดูได้ ของดีมันบอกต่อนะครับ วันนี้โพสมา ก็อยากให้มันดี ข่าวต่างๆที่ออกมา ออกมาแจ้งให้เร็วๆ เวปคนขายไม่ค่อยมีการแจ้งข้อมูลเลย ในFacebook ก็ไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์เท่าใหร่ ช่องทางหากินตัวเอง แท้ๆ ยุคข้อมูลข่าวสาร นะครับ แล้วจะรอดูอยู่ หวังว่าคงไม่ต้องรอนานนานนะ
smallbee
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2012, 10:52:09 am »

ส่วนตัวผมขายติดตั้งไปก็หลายเครื่องก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ถ้าคุณคุยกับลูกค้ารู้เรื่องว่าหลักๆมันดูอะไร ปัญหาที่มีมันคืออะไรเขาไม่มาซีเรียสกับไอ้ของแถมหลอก ของฟรีจงเจรีญ! 55555 (ขออภัยออกหน้าออกตาไปหน่อย อิอิ)
jay
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2012, 04:56:00 pm »

ผมเองก็ทำแชร์ไปขายไปกว่าร้อยเครื่อง ส่วนมากลูกค้าก็พอใจครับประหยัดเงินไปได้เยอะ เขาเน้นขายฃ่องไทยเป็นหลัก ส่วนดวงอื่นๆเป็นของแถม ลูกค้าส่วนมากก็เข้าใจ ถ้าศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนซื้อ สงสารแต่เพื่อนๆชาวใต้ อยากใช้แต่ก็ใช้ไม่ได้ ส่วนเรื่องการแชร์ยังมีถามเข้ามาตลอด ปลายเดือนนี้อาจมีจัดอีกครับ
หลายท่านถามมาว่าทำไมต้องเปิดแชร์ ตอบถ้าท่านสั่งซื้อจากบริษัท ราคา1เครื่อง 5xxx แต่ถ้ารวมกัยซื้อ
หลายๆคน ราคาจะอยู่ที่4xxx หลายท่านบอกเรื่องราคาไม่สำคัญ สำคัญที่การแจ้งข่าวสารและบริการให้คำปรึกษา ถ้าซื้อกับบริษัทจะมีช่วงเวลาการติดต่อและมีวันหยุดซึ่งไม่สามารถติดต่อได้ แต่ถ้าซื้อกับช่างเจี๊ยบสามารถโทรสอบถามพูดคุยได้ทุกเวลา และยังให้คำแนะนำหรือจัดหาช่างให้ด้วย และผมต้องขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ให้ความไว้วางใจ เพราะการสั่งซื้อแต่ละครั้งลูกค้าต้องโอนเงินเกือบๆ5พันบาทเพื่อสั่งซื้อก่อน
หากลูกค้าไม่มันใจในตัวช่างเจี๊ยบก็คงไม่กล้าโอนเงินแน่ๆ สำหรับผมถ้าติดต่อซื้อขายกับผมแล้วลูกค้าส่วนใหญ่สบายใจครับ เพราะโอนเงินแล้วไม่เคยโทรมาถามอีกเลย จนช่างเจี๊ยบส่งของถึงหน่าบ้าน
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2012, 05:10:57 pm »

[ใส่คีย์ Biss ก็รับชมได้แล้วครับ ช่องนี้

ใส่ยังไงครับ ผมยังไม่เคยเห็นวิธีการใส่เลยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์