ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 04:49:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เบื่อๆๆๆ ข่าวบอลยูโรมาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อๆๆๆ ข่าวบอลยูโรมาก  (อ่าน 6537 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 08:24:51 am »

บอร์ คำถามคำตอบปัญหาอุปกรณ์รับดาวเทียมและการติดตั้ง กลายเป็นบอร์แสดงความคิดเห็นเรื่องบอลยูโร ไปแล้วหรือนี่ (หลายท่านคงจะเบื่อเหมือนผมเพราะข่าวทางทีวีก็ออกทุกวัน)
ผมเปิดอ่านจากหน้า 1ถึง 5 ไม่มีคำถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ดาวเทียมเลย ผมว่าเลิกโพสต์กันได้แล้วครับในหน้านี้
แต่ถ้าอยากแจ้งข่าว หรือสื่อสาร ไม่ว่าจะเป็น อบรม สัมนา เชิญชวนต่างๆ แนะนำให้ ไปโพสที่หัวข้อ ข่าวทั่วไป ครับ
ในบอร์ดโบราณมีหัวข้อ ต่างๆมากมาย เวลาจะโพสให้ดูนิดนึงครับ ว่ามันเหมาะกับ หัวข้อไหนบ้าง อยากให้เพื่อนสมาชิกใช้เว็ปบอร์ดให้เป็น ให้ถูกวิธีครับ คนที่ดูแลเว็ปจะได้ไม่เหนื่อยมาก เพราะต้องมาคอย ลบ ย้าย กระทู้ ตลอด
ถ้าเราเคารพกฎ และรู้จักจัดระเบียบ อะไรต่างๆก็จะดีขึ้นครับ
ปล. ผมกำลังจะเสนอผู้ดูแลบอร์ด ให้ เพิ่ม ห้องช่าง หรือช่างมาแนะนำ ท่านว่าดีไหมครับ

****************ถ้าผมโพสต์ไม่เหมาะสม แจ้งทีมงานลบได้เลยครับ**********************
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sf49ers
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 08:55:33 am »

ท่านไม่ได้เบื่อคนเดียวครับ ผมก็เบื่อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chokelfc
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 09:04:02 am »

ผมเบื่อมากๆข่าวยูโรดูได้ ดูไม่ได้ สรุป ประเทศไทย นักธุรกิจจะคิดแต่เรื่องผลประโยชน์ ผลกำไรให้มากที่ลุดไว้ก่อน เลยไม่สนใจไคร ส่วนคนดูส่วนใหญ่ ต้องดูฟรี แบบไม่ต้องลงทุน ผมว่าเดินสายกลางดีที่สุด นักธุรกิจก็อย่าเห็นแต่ประโยชน์จนเกินไป และผู่ดู ก็ถ้าไม่แพงมากก็ควรจะลงทุนบ้าง ไม่งั้น เราจะไม่มีรายการถ่ายทอดสดให้ดู ส่วนผม เพื่อความบันเทิง และไม่เสียอารมณ์ จัดไปแล้ว ระบบชัดและพากย์ไทย
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 09:21:01 am »

เรียนท่านเจ้าของกระทู้ด้วยความเคารพครับ  บอร์ดมีไว้พูดคุยกันครับ กระทู้ไหนท่านไม่อยากอ่านก็ไม่ต้องคลิกเข้าไปแค่นั้นเองครับ  ทำไมถึงมีแต่คนตั้งกระทู้ยูโร  ก็มันกำลังฮิต  เป็นที่นิยม  มีคนอยากรู้เยอะ  แล้วเกี่ยวกับบอร์ดนี้ไหม   ผมว่าเกี่ยวข้องมาก ๆ ครับ  คนเป็นช่างดาวเทียมจะถูกสอบถามเกี่ยวกับเรื่องนี้มาก  จานไหนดูได้บ้าง   จะดูได้เมื่อไร   ทำอย่างไรจะดูได้    ช่างต้องติดตามข่าว  รู้ลึก  รู้จริง  มิฉะนั้นโดนลูกค้าด่าแน่ ๆ ใจเย็น ๆ  ร่ม ๆ ครับ  ใจเขา  ใจเรา  อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ  ด้วยความเคารพ
Thanut
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 09:30:52 am »

นี่แหละครับการตลาดนักธุรกืจ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 10:20:53 am »

ที่จริงอะไรที่มันมากเกินไปมันก็ไม่ค่อยดี  อะไรที่มันน้อยเกินไปนักมันก็ไม่ดี 

ผมก็เห็นใจนะครับสำหรับท่านที่อึออัดเกี่ยวกับบอลยูโร  ทุกวันนี้ไปที่บอร์ดไหนก็มีแต่เรื่องแบบนี้เยอะจริงๆครับ  จนบ้างครั้งผมก็อดที่จะเห็นแบบเดียวกับท่าน jay ไม่ได้

ยังไงเราอยู่สังคมเดียวกัน ก็แบ่งๆกันไปนะ ครับ  จะได้มีความสุขด้วยกันทุกฝ่าย

phong
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 11:00:08 am »

เห็นด้วยครับไม่สนใจเบื่อก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านถ้าเราไม่ช่วยกันก็คงไม่มีใครมาสนใจนักธุรกิจก็จะเอาเปรียบเราแล้วฟุตบอลโลกจะขายBoxอะไรอีกละวางแผนกันแล้วซิอย่าคิดว่าจะขายอย่างเดียวซิครับครั้งนี้เราร่วมกันทำสิ่งที่ถูกมิใช่หรือครับ หรือกลัวขายกล่องไม่ได้ยอดครับ
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 11:38:00 am »

เห็นด้วยครับไม่สนใจเบื่อก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านถ้าเราไม่ช่วยกันก็คงไม่มีใครมาสนใจนักธุรกิจก็จะเอาเปรียบเราแล้วฟุตบอลโลกจะขายBoxอะไรอีกละวางแผนกันแล้วซิอย่าคิดว่าจะขายอย่างเดียวซิครับครั้งนี้เราร่วมกันทำสิ่งที่ถูกมิใช่หรือครับ หรือกลัวขายกล่องไม่ได้ยอดครับ
ที่ผมเข้ามาหน้านี้ก็เพราะว่าต้องการ มาอ่านปัญหาเกี่ยวกับอุปกรณ์รับดาวเทียมและเรื่องการติดตั้งจาน
แต่เปิดเข้ามาก็เจอแต่ กระทู้บอลยูโร จากกน้าที่1 ถึงหน้าที่5 ท่านคิดเหรอว่าผมจะเข้าไปอ่าน แค่เห็นกระทู้ผมก็กดหนีแล้ว ผมตืนตี5ทุกวันเปิดทีวีมาก็รับข่าวสารพวกนี้ทุกวันอยู่แล้ว รู้ทั้งรู้ว่าของเขามีลิขสิทธ์ ทุยก็ยังจะไปละเมิด จนเป็นเรื่องใหญ่โตระดับประเทศ เอาเป็นว่าผมไม่ขอพูดดีกว่าเดียวเรื่องมันยาว และผมก็คิดว่า มีหลายคนหลายท่านในบอร์ดนี้ คงรู้สึกอึดอัด และเบื่อ ข่าวพวกนี้เหมือนผม ลืมบอกไป ที่บ้านผมดุบอลได้ทุกคู่ (ใช้เสาอากาศ) แต่ไม่ดูครับ
เสียเวลานอน เสียสุขภาพ เสียเงิน (ค่าไฟ) หรือเสียชีวิตได้  ตัวอย่าง มีให้เห็นแถวบ้านผม หนุ่งโรงงานดูบอลดึก เช้าขับรถไปทำงาน(ตื่นไม่ทันรถรับส่ง )รีบจนไปเสยท้ายรถสิบล้อที่จอดนอน ตายคาที่ คนขับสิบล้อนอนอยู่ดีๆต้องมาเดือดร้อน แบบนี้จะโทษใครดี บอลหรือคนขับสิบล้อ 555+
s.t.m.v
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 11:46:46 am »

ผมก็เบื่อมากเหมือนกัน คอยดูหมดเดือนนี้ราคากล่องจะอยู่สักกี่บาท เบื่อ..........................
mba001
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 12:03:48 pm »

มีปัญหาในการรับชมระหว่าง Gmmzกับ ทรู แต่ทำไมกล่อง Gmmยังมีขายใน7-11 ซึ่งเป็นของ CP ทรูก็ของCP ผมว่าน่าคิดนะ
kamat
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 12:20:19 pm »

กล่องที่ถอดระหัสได้นั้น ราคาก็ยังถือว่าไม่ตกมาก ครับ ยกเว้นมีช่องให้ชมน้อย เช่น psi ok

jay
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 12:26:19 pm »

มีปัญหาในการรับชมระหว่าง Gmmzกับ ทรู แต่ทำไมกล่อง Gmmยังมีขายใน7-11 ซึ่งเป็นของ CP ทรูก็ของCP ผมว่าน่าคิดนะ
ไม่ต้องไปคิดนานครับท่าน กล่อง G ราคาส่ง เท่าไหร่ ร้านค้าย่อมรู้ๆกันอยู่ ขายราคาเต็ม1590
ขายได้กำไรเกินครึ่ง มีใครบ้างละจะไม่เอา บอกแล้ว คำว่า ธุรกิจ ไม่มีคำว่า พี่น้องเพื่อนฝูงครับ ที่เห็นฆ่ากันตายทุกวันนี้ก็เรื่องขัดแย้ง ทำธุรกิจแข่งกัน ทั้งนั้น
HD
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 12:38:55 pm »

Seven 1,590
กำไรกล่องละ 600 x 100,000 = 60 ล้านบาท ครับ

Neung_cmi
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 01:18:42 pm »

จะมาหาความรู้ก็มีแต่เรื่องธุรกิจ เฮ้อ..ประเทศไทย
chaisin
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 01:22:08 pm »

ขอเเสดงความคิดเห็นหน่อยครับ คือ Gmm เขาซื้อลิขสิทธ์มาเขาจะไปให้ใครถ่ายทอดโดยไม่ผิดกฏของ Ufa น่าจะทำได้ มันเป็นเรืองของการค้า ที่มีผลประโยชน์ตอบเเทนหวังผลกำไร จากการขายเครื่องรับ Gmm Z เขาคงไม่ปล่อยให้ดูฟรีหลอก พวกเราที่โพสเเสดงความคิดเห็น
ต่างๆนานามันเป็นการระบายอารมณ์มากกว่าที่ไม่ได้ดูตามที่ตัวเองต้องการอย่างเช่น True เป็นต้นหรือฟรีทีวี มันเป็นเช่นนั้นเอง(ไม่มีประโยชน์ครับ)
shado
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 03:40:35 pm »

ตอนนี่ไม่รับข่าวสารเรื่องนี้แล้ว ผ่านๆไป
joeychun
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 05:45:47 pm »

มันเป็น talk of the town ครับ ต้องทำใจ มีอะไร รู้อะไร ก็ แชร์กัน(ด้วยหลักเหตุและผล) คิดเห็นอย่างไร ก็บอกกัน ครับ ยอมรับ แล้ว จูน ให้ตรงกัน สังคมเป็นสุขครับ

mp3
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 10:05:56 pm »

gmm เค้าก็เปิดช่องทางให้ดูฟรีผ่านเสาอากาศ
เกือบทุกบ้านที่มีทีวีน่าจะรับได้หมด
ชัดบ้างไม่ชัดบ้างน่าจะพอใจตรงจุดนี้
ผมว่าเค้าก็ใจดีมากแล้ว
อุตส่าประมูลเสียเงินมาให้พวกเราท่านๆได้ดูแบบฟรีๆกัน
โดยส่วนผมไม่มีปัญหากับจอดำที่ดาวเทียมเลย
stnoknok
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 09:15:31 am »

เบื่อเหมือนกันครับ
ต่างคนก็ต่างยกประเด็นโน้นประเด็นนี้มา แน่จริงตีความคำว่าฟรีทีวีกันก่อนดิ
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 07:50:57 pm »

เสาหนวดกุ้งก็รับสัญญาณไม่ได้
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์