ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:38:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เฟริมแวร์ ล่าสุด openbox x3 ของวันที่ 8-8-12
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟริมแวร์ ล่าสุด openbox x3 ของวันที่ 8-8-12  (อ่าน 1795 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:20:19 am »

ใครมีเครื่องไปโหลดมาลองได้ครับ เลือกโหลดโซน เอเซีย นะครับ ท่านที่ทราบแล้วขออภัย http://www.yojiatech.com/a/Support/Download/Openbox_X3/2012/0814/232.html

ผมทดลองแล้ว สิ่งที่เปลี่ยนไป คือเมนู อินเตอร์เน็ต เปลี่ยนไปจากของเดิมครับ ของเดิมวันที่ 26-7-12 ส่วนไฟล์เรียงช่องใช้ของ
openbox รุ่นอื่นๆได้ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
keef
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:32:46 am »

ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบ ผมยังใช้เดือนหกอยู่เลย
ต้องลองซะหน่อยและ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:43:43 am »

ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบ ผมยังใช้เดือนหกอยู่เลย
ต้องลองซะหน่อยและ
ว่าจะมาโพสหลายวันแล้ว แต่ช่วงนี้งานติดจานเยอะครับ เมื่อคืนก็กลับบ้าน5ทุ่ม ฝนตกต้องกางร่มเจาะ
แถมต้องมาแก้งานเก่าที่คนอื่นทำไว้อีกแต่เจ้าของบ้านใจดี พิเศษให้อีก500 กลับมาเป็นไข้เลย 555+
สงสัยอะไรสอบถามได้ครับ ผมเริ่มชอบตัวนี้แล้ว ภาพ สวยจริง ขนาดช่อง ของไทยคมc band ยังแจ่มเลย
เสียงก็ดังแรงดี ต่อลำโพง 5.1 เหมือนดูหนังในโรง กระหึ่ม สุดท้ายเลยไปถอย LED SAMSUNG รุ่น 5300 32 นิ้ว มาไว้ในห้องนอนอีกตัวแล้วครับ
thasila
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:51:56 am »

ว่าจะมาโพสหลายวันแล้ว แต่ช่วงนี้งานติดจานเยอะครับ เมื่อคืนก็กลับบ้าน5ทุ่ม ฝนตกต้องกางร่มเจาะ
แถมต้องมาแก้งานเก่าที่คนอื่นทำไว้อีกแต่เจ้าของบ้านใจดี พิเศษให้อีก500 กลับมาเป็นไข้เลย 555+
สงสัยอะไรสอบถามได้ครับ ผมเริ่มชอบตัวนี้แล้ว ภาพ สวยจริง ขนาดช่อง ของไทยคมc band ยังแจ่มเลย
เสียงก็ดังแรงดี ต่อลำโพง 5.1 เหมือนดูหนังในโรง กระหึ่ม สุดท้ายเลยไปถอย LED SAMSUNG รุ่น 5300 32 นิ้ว มาไว้ในห้องนอนอีกตัวแล้วครับ
ท่าน Jay ขอแนวทางการปรับ F3 หน่อยครับ ท่านตั้งภาพแบบไหน ผมปรับยังไงก็ไม่ประทับใจเลย
ช่อง SD ผมปรับสู 500s + สาน scart ไม่ได้เลยครับ
ส่วนช่อง HD ผมก็ปรับสู้ viva8+ ไม่ได้
ส่วน SD ของ Viva กับ F3 พอๆกัน..เห้อ.!!
jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 10:21:40 am »

ท่าน Jay ขอแนวทางการปรับ F3 หน่อยครับ ท่านตั้งภาพแบบไหน ผมปรับยังไงก็ไม่ประทับใจเลย
ช่อง SD ผมปรับสู 500s + สาน scart ไม่ได้เลยครับ
ส่วนช่อง HD ผมก็ปรับสู้ viva8+ ไม่ได้
ส่วน SD ของ Viva กับ F3 พอๆกัน..เห้อ.!!
อธิบายยากครับ มันขึ้นอยู่กับ ทีวีที่ท่านใช้ด้วยครับ บางคนใช้ที่วีราคาถูก ความละเอียดมันจะต่ำครับ
ท่านลองเปรียบเทียบ ดู ทีวี ซัมซุงรุ่น 32"UA32EH4500กับ32'UA32EH5300 ดูครับ ทำไมราคามันต่างกัน เกือบ3000บ. http://lcdtvthailand.com/spec/spec-result.asp ทุกอย่างเหมือนกันหมดแต่อยู่ที่ความละเอียดของหน้าจอครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์