ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 05:33:14 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GMMZ จะทำอะไรต่อไป...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GMMZ จะทำอะไรต่อไป...  (อ่าน 12077 ครั้ง)
saonoi_it
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 08:01:43 am »

ช่วงยูโร GMM ก็ได้กำไรไปเยอะแล้ว ถ้าหากว่าต่อจากนี้จะไปไม่รอด ก็ถือว่าเป็นงานอดิเรกก็แล้วกัน ...จิ๊บๆ คงไม่ถึงขั้นเจ๊งหรอก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
keef
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 08:14:17 am »

เกมนี้ต้องดูยาวๆครับพี่น้อง อย่ารีบด่วนสรุป

ลองดูอินโดสิครับ 6-7 ปีที่แล้วมีแค่สองเคเบิลเอง เคเบิลเล็กๆกับรายใหญ่เท่านั้น
คอดาวเทียม(อินโด)ฟันธงกันเละเลย ว่าเคเบิลน้องใหม่มันอยู่รอดได้ยังไงกับรายการคอนเท้นต์แค่ไม่กี่ช่อง แต่เขาก็สามารถฟันฝ่ามาได้อย่างสบาย
ตอนนั้นสงครามดาวเทียมอินโดฯหนักกว่าบ้านเราอีกนะครับ มีการประกาศถือหางกันอย่างชัดเจน มีการฟ้องร้องจนขึ้นโรงขึ้นศาล
เลยหลังจากนั้นไม่กี่ปี ปัจจุบันอินโดฯมีผู้ให้บริการสิบกว่าเคเบิล(12 เคเบิลถ้าจำไม่ผิด) ยังไม่นับเคเบิลท้องถิ่นอีกมากมาย โดยเฉพาะปีนี้อินโดมีเคเบิลน้องใหม่อีก 3 เคเบิลเลย คือ orang, topas, oke

เราอย่าคิดว่า ทรูได้พรีเมียร์อีกเมื่อไรจีเอ็มเจ๊งแน่ หรือทูไปจับมือกับคนนั้นคนนี้แล้วคนอื่นๆจะอยู่รอดหรือ?
ผมว่า เราไม่ต้องไปเดาเหตุการณ์อนาคตข้างหน้าจากแค่มุมมองแบบเดิมๆที่เราเห็นจากอดีตเลยครับ เพราะว่าโลกของทุนสมัยใหม่ ต้องมีการปรับตัวอย่างรวดเร็วและยืดหยุ่น
ส่วนตัวผมคิดว่า ถึงแม้ว่าทรูได้หรือไม่ได้พรีเมียร์ ทรูก็ยังอยู่รอด ในทางกลับกันถ้า GMMZ ไม่ได้พรีเมียร์และถูกโดดเดี่ยว gmm ยังไงมันก็ต้องอยู่รอดครับ อาจจะมีการพลาดพลั้งไปบ้างเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับ

ต้องดูเกมยาวๆครับ..

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kom
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 08:26:35 am »

ช่วงนี้ GMM แจ๋วมากมีบอลอุ่นเครื่องให้ดูหลากหลายดี ทำเรื่อยๆ นะคับชอบ
.
keef
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:12:14 am »

ช่วงนี้ GMM แจ๋วมากมีบอลอุ่นเครื่องให้ดูหลากหลายดี ทำเรื่อยๆ นะคับชอบ
.

นั่นแหละเขาปรับตัวยืดหยุ่น

สังเกตุกันไหมครับ ตั้งแต่ยูโรฯมาจนถึงวันนี้เราจะห็นการดิ้นรนของยักษ์ใหญ่อย่างทรูอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน มีข่าวกันเกือบทุกวัน มาจับมือกับคนนั้น เป็นพันธมิตรกับค่ายนี้ กล่องนั้นดูรายการของช่องนี้ได้ ฯลฯ
นั่นก็เพราะว่ามียักษ์(เล็ก)ตัวใหม่อีกตัวหรือสองตัวพร้อมที่จะเป็นคู่แข่งในสนามแห่งนี้ จนยักษ์ใหญ่อย่างทรูต้องปรับตัวอย่างขนานใหญ่
ในขณะเดียวกัน ผมยังไม่เห็นแกรมมี่เคลื่อนไหวอะไรเลยในช่วงนี้ หรืออาจจะซุ่มอยู่ก็เป็นได้

ผมว่าเป็นการดีออก เกมเดิมพันมันสูง เขาแข่งกันแย่งฐานลูกค้ากันผลดีมาตกถึงเรา อย่างน้อยเราจะได้ดูบอลฟรีๆทางช่องหลักๆอย่างช่องฟีทีวี 3,7,9..ซึ่งไม่เคยมีแบบนี้มานานแล้ว
เห็นข่าวเมื่อสักครู่นี้เองว่าเดือนนี้คู่ใหญ่บิ๊กๆจะลงที่ช่อง 3 ถึงสามคู่ทีเดียว...5555

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:15:28 am »

Laliga มูฟไปที่ดาวอะไรครับ ขอข้อมูลนะครับ
Psitruetv ขาย890 ถ้าให้คาดการณ์ Gmmz ต้องขาย 850 และ ต้องเพิ่มช่องอนาคตมาให้ดูแน่เรย และในku อาจจะขอช่องของ Topup มาเสริม ผมเดานะ หรืออาจไปจีบทรู เป็นไปได้ไหม
คงไม่ได้แน่เลยครับ ขนาดเครื่องทรูวิชั่นทีวีของ PSI (เครื่องรุ่นล่าสุด)ไม่มีช่องแกรมมี่สักช่อง แบบคว่ำบาตรกันเลย ขอขอบคุณครับ
wanuch
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:46:34 am »

GMM ผมว่าไม่น่าห่วงครับ เพราะว่าสามารถผลิตรายการ หรือคอนเท็นต์รายการอื่น ๆ ได้เอง อนาคต เพย์ เพอร์ วิว จะเกิดแน่นอน คอนเสริต์ศิลปินต่าง ๆ จะได้ดูสด ๆ พร้อมกันทั่วประเทศ ขอราคาเครื่องถูก ๆ ค่าใช้จ่ายถูก ๆ อย่าไปมัดมือผู้บริโภคต้องจ่ายให้กับช่องที่ตนเองไม่อยากดู น่าจะเป็นทางเลือกให้ลูกค้าอีกทางนึงครับ เป็นห่วงอีกอย่างคืออนาคตกล่องเต็มบ้าน ถ้าแต่ละค่ายตั้งใจที่จะขายกล่องของตัวเอง อาจจะทำให้คนเบื่อหน่าย และเลิกสนใจทีวีดาวเทียมมุ่งไปดูอย่างอื่นแทน เพราะเสียเงินเหมือนกัน
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 10:03:38 am »

ผมยังงงๆว่า.. 2PSI จะตัดช่อง แกรมมี ทิ้งใหม่หมด ใช่หรือไม่.. และมาเน้นถ่ายทอดบอลไทย + แถมบอลนอก นิดหน่อย..
แต่กลุ่มลูกค้า.. ที่ชอบเน้นไปทางละคร เพลง มีมานะผมว่า.. ดูอย่างแม่บ้านผมก็ได้ บอลไทย บอลโลก อะไม่ชนใจหรอก.. ขอให้
มีบันเทิงเยอะๆ เป็นใช้ได้
num2000
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 11:59:05 am »

น่าเป็นการมองข้ามชอตของทรูไปข้างหน้า ในการประมุลฟรีเมี่ย
เกมนี้ต้องดูยาวๆครับพี่น้อง อย่ารีบด่วนสรุป

ลองดูอินโดสิครับ 6-7 ปีที่แล้วมีแค่สองเคเบิลเอง เคเบิลเล็กๆกับรายใหญ่เท่านั้น
คอดาวเทียม(อินโด)ฟันธงกันเละเลย ว่าเคเบิลน้องใหม่มันอยู่รอดได้ยังไงกับรายการคอนเท้นต์แค่ไม่กี่ช่อง แต่เขาก็สามารถฟันฝ่ามาได้อย่างสบาย
ตอนนั้นสงครามดาวเทียมอินโดฯหนักกว่าบ้านเราอีกนะครับ มีการประกาศถือหางกันอย่างชัดเจน มีการฟ้องร้องจนขึ้นโรงขึ้นศาล
เลยหลังจากนั้นไม่กี่ปี ปัจจุบันอินโดฯมีผู้ให้บริการสิบกว่าเคเบิล(12 เคเบิลถ้าจำไม่ผิด) ยังไม่นับเคเบิลท้องถิ่นอีกมากมาย โดยเฉพาะปีนี้อินโดมีเคเบิลน้องใหม่อีก 3 เคเบิลเลย คือ orang, topas, oke

เราอย่าคิดว่า ทรูได้พรีเมียร์อีกเมื่อไรจีเอ็มเจ๊งแน่ หรือทูไปจับมือกับคนนั้นคนนี้แล้วคนอื่นๆจะอยู่รอดหรือ?
ผมว่า เราไม่ต้องไปเดาเหตุการณ์อนาคตข้างหน้าจากแค่มุมมองแบบเดิมๆที่เราเห็นจากอดีตเลยครับ เพราะว่าโลกของทุนสมัยใหม่ ต้องมีการปรับตัวอย่างรวดเร็วและยืดหยุ่น
ส่วนตัวผมคิดว่า ถึงแม้ว่าทรูได้หรือไม่ได้พรีเมียร์ ทรูก็ยังอยู่รอด ในทางกลับกันถ้า GMMZ ไม่ได้พรีเมียร์และถูกโดดเดี่ยว gmm ยังไงมันก็ต้องอยู่รอดครับ อาจจะมีการพลาดพลั้งไปบ้างเป็นเรื่องปกติธรรมดาครับ

ต้องดูเกมยาวๆครับ..

น่าเป็นการมองข้ามชอตของทรูไปข้างหน้า ในการประมุลฟรีเมี่ยร์ต่อไปที่จากเรื่องเม็ดเงินแล้ว ยังจะเรื่องฐานลูกค้าที่ทรูได้รวบรวมพัฒมิตรไว้ต่อรองกะฟรีเมียร์ด้วย  สมมุติถ้าเกิดทรูพลาดฟรีเมียร์คงมีเรื่องสนุกกันใหญ่
satduo
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:29:30 pm »

ขอบคุณครับ แง่คิดดีๆทุกคนเลย ตอนนี้แกรมมี่กำลังถูกกดดัน น่าจะเรียกว่ารุมเลยก็ได้ ถ้าแกรมมี่ผ่านช่วงนี้ไปได้ จะแข็งแกร่งมาก คราวนี้เป็นงานที่ท้าทายอย่างยิ่งของ คุณธนา เธียรอัฉริยะ ว่าจะแก้เกมส้มสีแดงหล่นใส่จานokได้อย่างไร ถ้าเป็นผม ผมจะรีบปล่อยฟรีช่องในอนาคต 9ช่องของเขาให้ดูฟรี 1ปีเลยครับ ทั้งรุ่น smart และ Easy แต่ให้ดูไม่เท่ากัน
aux
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:34:43 pm »

เวียดนาม สองเคเบิลเข้ามีช่องคล้ายนะกันพวกหนังและสารคดี GMM ทำได้เกิดเเน่นอน

ผมอยากให้ GMM เขาเกิดนะได้ถ่วงดุลทรูไว้บ้าง  GMM พึ่งเิอาเปรียบไม่กี่เดือน แต่ทรูเกือบ20ปี 

satduo
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 10:25:00 pm »

1.เพิ่มช่อง
2.ลดราคาขาย
3.ทำให้ทรูกับ psi แตกคอกัน
4.เพิ่มหน่วยคอมมานโด
5.พยามเข้า่่ถึงช่างให์้เยอะทีสุด
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์