ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 05:07:17 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Drsat hd ลง mg หรือ newcam อย่างไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Drsat hd ลง mg หรือ newcam อย่างไรครับ  (อ่าน 1827 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 05:53:39 pm »

แนะนำการลงด้วยนะครับ
แบบลงแฟลสไดร์ หรือรีโมทก็ได้ครับ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suchart
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 06:50:55 pm »

การใส่ Mgcam งึกๆงักๆ
copy file Newcam.cfg เอามาจากไหนก็ได้ แล้วเปิด Editer ลบข้อความภายในทั้งหมดออก
แล้วใส่ดังนี้
N: SSงึกๆงักๆ  ip username password 0102030405060708091011121314 yes
เสร็จแล้ว save จากนั้น
1.Copy ไฟล์ Newcam.cfg ลง handy drive
2. เสียบ handy drive เข้าที่ด้านหลังเครื่อง
กด remote Menu
3. กดเลือกไปที่ Newcam setup
4. แล้วกดเลือก Import (ปุ่มสีแดงที่ remote) รอสักครู่ มีข้อความว่า success ประมาณนี้
5. แล้วเลื่อนลงมา กดเลือก strat เป็นอันเสร็จ
***เครดิต คุณDM800 Mad3Wizard***
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
the blues
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 08:17:13 pm »

เบื่อ e box แล้วบ้อ ท่าน1000  แล้วแต่เวอชั่นเด้อ  ของข่อยใช้ softcam.cfg  ทั้ง newcamd และ cccam

พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 08:57:38 pm »

ลงจั่งได๋ลงบ่เป็นท่านแนะนำผมหน่อย เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับเฟริมแวร์22/08/2012ครับลงบ่เป็นแนะนำหรือพาาเฮ็ดหน่อบขอบคุณครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กันยายน 2012, 07:35:06 am »

ลงจั่งได๋ลงบ่เป็นท่านแนะนำผมหน่อย เวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับเฟริมแวร์22/08/2012ครับลงบ่เป็นแนะนำหรือพาาเฮ็ดหน่อบขอบคุณครับ
การใส่ softcam งึกๆงักๆ
copy file softcam.cfg เอามาจากไหนก็ได้ แล้วเปิด nodpad  ลบข้อความภายในทั้งหมดออก
แล้วใส่งึกๆงักๆ โดยก๊อปมาวางจะง่ายกว่า  เสร็จแล้ว save จากนั้น
1.Copy ไฟล์ softcam.cfg ลง handy drive
2. เสียบ handy drive เข้าที่ด้านหลังเครื่อง
กด remote Menu
3. กดเลือกไปที่ menu usb  เลือก softcam setup
4. แล้วกดเลือก Import (ปุ่มสีแดงที่ remote)  จะมีข้อความว่า success
5. กดปุ่มสีน้ำเงินเพื่อเริ่มต้น แล้วรีสตาร์ทเครื่อง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์