ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 05:33:00 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  IPTV เป็นคำตอบสุดท้ายหรือเปล่าครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: IPTV เป็นคำตอบสุดท้ายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 9654 ครั้ง)
bombleman
Special Member
*

« เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 01:52:39 pm »

IPTV เป็นคำตอบสุดท้ายหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pkongskul
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:11:04 pm »

ชาย4เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

คุณภาพและราคาตอนนี้ยังไม่มีใครท้าชิงได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:14:41 pm »

คิดไม่ออกเลยว่า เนตแบบบ้านเรา  ทำไงถึงจะรุ่ง
tamhadaotiam
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:17:52 pm »

ถ้าชายสี่ยังราคานี้และคุณภาพขนาดนี้อยู่ ไอพีคงต้องทำราคาใหม่ทั้งค่าตัวค่าชั่วโมงมั้งครับเพราะภาพมันค่อนข้างไม่ดี(ไม่เรียกว่าแย่)

(แค่คิดเอาเอง)
chokelfc
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:28:03 pm »

ชายสี่คุ้มสุด คุ้มทั้งราคาและช่องคุณภาพ พากย์ไทย บรรยายไทย hd 17 ช่อง คุ้มสุดแล้ว
kied
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:56:11 pm »

ชายสี่คุ้มสุด คุ้มทั้งราคาและช่องคุณภาพ พากย์ไทย บรรยายไทย hd 17 ช่อง คุ้มสุดแล้ว

ราคาพนักงานเหลือครึ่งนึง ตกจุดละ 350/เดือน
skyone
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 03:02:02 pm »

iptv ต้องบวกค่าเน็ต adsl ด้วยครับ อย่างน้อยต้อง 2m  ถ้าบวกลบกันแล้วต่างกับ ชายสี่ ไม่เท่าไหร่ ครับ
scone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 03:13:08 pm »

ผมก็มีแทบจะทุกแบบที่จะดู แต่ของชาย 4 นี้ดีที่สุดแล้วที่จะดูในปัจจุบันนี้ครับ

ปล.IPTV ผมเล่นดูกับเครื่องที่เขาโฆษณา 3 In1 ที่เว็บเพื่อนบ้านบอกถามมาแล้วราคา 15000 บาท ขายขาดไม่มีรายเดือน เรียกว่าแพงเว่อร์แล้วครับ ก็ยังไม่เวิร์คครับ
เหมาะกับคนที่อยากจะลองของใหม่ พอซื้อมาดูแล้วก็จะเห็นข้อเปรียบเทียบเอง
สำหรับผมถือว่าโชคดีที่มีน้องๆร้านขายเครื่องฯ นำมาให้ผมลองเล่นดู...ไม่ต้องซื้อ 

LHEW
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 04:14:00 pm »

ราคาพนักงานเหลือครึ่งนึง ตกจุดละ 350/เดือน
ใช่ครับ ตอนนี้คุ้มสุดๆ ชาย4
ting
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 04:26:35 pm »

ยืนยันชาย 4 ok สุดแล้วนะตอนนี้ ดูได้ไม่ต้องกลัวปัญหา บ้านล่ม เน็ตล่ม ยกเว้นฝนตก แค่ 703 ต่อ 1 จุด โนเน็ตด้วย สบายสุด แต่ของผมมีสำรองอีก 1 อย่างคือ เคเบิลท้องถิ่น มีช่องแอสโต ไว้สำรองดูบอลได้ด้วย มีทั้งหมด 90 ช่องได้ 2 จุด 350 ต่อเดือน หรือจ่ายราย 6 เดือน รายปีก็ถูกมาอีก
leksuk
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 04:37:12 pm »

ยืนยันชาย 4 ok สุดแล้วนะตอนนี้ ดูได้ไม่ต้องกลัวปัญหา บ้านล่ม เน็ตล่ม ยกเว้นฝนตก แค่ 703 ต่อ 1 จุด โนเน็ตด้วย สบายสุด แต่ของผมมีสำรองอีก 1 อย่างคือ เคเบิลท้องถิ่น มีช่องแอสโต ไว้สำรองดูบอลได้ด้วย มีทั้งหมด 90 ช่องได้ 2 จุด 350 ต่อเดือน หรือจ่ายราย 6 เดือน รายปีก็ถูกมาอีก
ท่านอยู่ที่ไหนครับเคเบิ้ลท้องถิ่นมีแอสโตด้วย
redboy13
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 04:40:35 pm »

ช่ายๆ อยู่ไหน คือดีแท้เนอ
vanich
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 04:58:42 pm »

ผมก็มีแทบจะทุกแบบที่จะดู แต่ของชาย 4 นี้ดีที่สุดแล้วที่จะดูในปัจจุบันนี้ครับ

ปล.IPTV ผมเล่นดูกับเครื่องที่เขาโฆษณา 3 In1 ที่เว็บเพื่อนบ้านบอกถามมาแล้วราคา 15000 บาท ขายขาดไม่มีรายเดือน เรียกว่าแพงเว่อร์แล้วครับ ก็ยังไม่เวิร์คครับ
เหมาะกับคนที่อยากจะลองของใหม่ พอซื้อมาดูแล้วก็จะเห็นข้อเปรียบเทียบเอง
สำหรับผมถือว่าโชคดีที่มีน้องๆร้านขายเครื่องฯ นำมาให้ผมลองเล่นดู...ไม่ต้องซื้อ 

ใครจะโง่ไปจ่ายตลอดชีพล่ะครับ 55555+ หรือว่ามีหว่า

รายเดือนยังคุ้มกว่าครับ ส่วน 3 อิน 1 ใครๆก็ทําได้ หรือจะเอา 10 อิน 1 ก็ได้ จัดไปเลย 55555+
hs3mht
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 05:02:00 pm »

รอกันต่อไปครับ เห็นมีคนถอดเสื้อได้แล้วนะ แต่ยังเอามาให้คนอื่นซักมะได้นะครับ
aodthunder
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 05:57:33 pm »

ท่านอยู่ที่ไหนครับเคเบิ้ลท้องถิ่นมีแอสโตด้วย
บางแสนก็มีครับ แต่มีช่องเดียว
HD
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 07:27:13 pm »

ถาม : เคเบิ้ลท้องถิ่น 90 ช่อง มี แอสโตร กี่ช่อง ?
รอคำตอบอยู่นะครับท่าน

wa
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 07:29:23 pm »

ทางภาคใต้เหลายเคเบิ้ลมี As แต่ผ่าน Box ครับ
ราคา 350-400 บาทต่อbox ครับ
kontiola
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, กันยายน 2012, 04:17:49 am »

ถาม : เคเบิ้ลท้องถิ่น 90 ช่อง มี แอสโตร กี่ช่อง ?
รอคำตอบอยู่นะครับท่าน
ที่มหาชัย เคเบิ้ลท้องถิ่น มีแอสโตร 3 ช่องครับ...
scone
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, กันยายน 2012, 04:33:36 am »

ผมออกความเห็นเกี่ยวกับอนาคตนะครับ IPTV มาแทนที่ได้แน่นอน
  *****เหตุผลหลัก ทำไม และอยู่นานแค่ไหน****
1. ดรีมบ๊อก ไม่มีวันตาย บางคนอาจบอกได้ว่า ตายสิก็ 4 Share มาแล้ว จะเหลือเหรอ แท้ที่จริง ไม่ว่าจะ 4 Share หรือ ระบบจานทุกชนิด หากบริเวณชุมชนเมืองส่วนใหญ่มีพื้นที่แออัด ติดตั้งจานได้ยาก เพราะส่วนใหญ่คนนิยมเลือกอยู่ในที่แออัด ใกล้ที่ทำงาน ชอยสบาย ไม่ชอบอะไรที่มีสายเกะกะ ยุ่งยาก และต้องลุ้นฟ้าผน คำตอบคือ IPTV จะเป็นระบบใหม่ที่มาครองใจคนเมือง
2. IPTV More Mirage มีมากกว่า และสร้างมาเพื่อคนที่พัฒนากว่า คนที่ก้าวไปพร้อม ๆ เทคโนโลยี คนที่ยอมเปิดโลก ที่มีมิติ มีมุมมองที่แตกต่าง หลาย ๆ คนอาจ ค้อนว่า ไม่ดี ไม่นิ่ง ไม่ชัด สู้ระบบ ดาวเทียมเดิม ๆ ไม่ได้ นั่นคือ สิ่งที่ท่านมองเพียงแค่มุมเดียว ลองเพียงครั้งเดียว ลองเพียงแบรนด์เดียว เลือก รายการ สาวก 4 Share มาเปรียบเปรย ตั้ง รายการพี่ใหญ่เป็นหลัก นำจุดด้อยของ IPTV ไปเปรียบเทียบ และตัดสินใจ เพียงชั่วขณะ แต่ท่าน ยังไม่มองถึงการพัฒนา ตอนนี้ระบบ IPTV มีการพัฒนา ออกเป็น 2 ระบบ ใหญ่
     4.1. Linux ง่ายดายมาก ที่ท่านเห็นขายๆ กันในเวบเรานี่แหล่ะ Spec ต่ำ รองรับรายการ SD แต่ ภาพที่ออก HD ห่วย มาก รับไม่ได้ เพราะ Spec ต่ำ เพราะการพัฒนาของ Linux มีแค่นั้น
     4.2. Androind TV Application Platform จากระบบเดิม หรือที่มีขายในปัจจุบัน ส่วนใหญ่ที่ทำสมบูรณ์ ยังเป็นระบบ Androind 2.3 ซึ่งก็เป็นตัวเก่า และปัจจุบันผู้พัฒนา Firmware Androind มีการสร้าง Application ใหม่ ๆ จึงทำให้ Androind 2.3 ไม่สามารถรับกับ App ใหม่ ๆ ได้ ปัจจุบัน ผู้พัฒนาได้ ผลิต Firmware Androind เป็น Version 4.0 ขึ้นไป ซึ่งสามารถรองรับอนาคตมากกว่า ภายใต้ Concept. "More Mirage" จะเห็นแล้วว่าใครที่ล้าหลัง ใครที่พัฒนา
3. รายการต่าง ไม่ว่าจะเป็น ช่องชั้นนำของโลก HD 17 ช่อง ดูกันจริง ๆ จัง ๆ กี่ช่องครับ บางทีเปิดไปเปิดมา ปิดไปเลยก็มี ไม่เห็นมีอะไรน่าดูเลย หนัง HD ก็ บรรยายไทย ไม่พากษ์ไทย ดูยูทูบ ก็ไม่ได้ เล่นเกมส์ Facebook ,Skype Twitter ก็ไม่ได้ ข้อแตกต่างที่ IPTV "More Mirage" ทำได้ครบหมด อยากดูหนัง เอาแบบใหม่ ๆ ที่วางขายสด ๆ ชนโรง รายการคอนเสิร์ต ซีรี่ย์ มีครบ เลือน หยุด เล่น เหมือนยกร้านเช่าหนัง มาไว้ที่นี่เลย ไม่ต้องโหลดบิต เปลืองไฟ อยาเปิดเวบไปด้วยก็ช้าซะ เหมือนกับว่า ยัด Hard disk  ไปไม่รู้กี่ลูก
4. บางคนบอกว่า Internet เมืองไทยห่วย ก็จริงครับ แต่ตอนนี้เขาพัฒนา ไปที่ 10 M กันหมดแล้ว ร้อย85% ของคนเมือง ขาด ไม่ได้แน่ ๆ เกิดซักวันนึง App นี้รองรับ มือถือทุกระบบ Smart phone ทุกคนก็ไม่ขาดแคลนแน่ ผมว่า สิ่งที่จะทำให้ดรีมบ๊อก  ตาย จริง ๆ ไม่ใช้ 4 Share แน่ ๆ แต่เป็น IPTV หรือ Androind มากกว่า
       สุดท้ายผมไม่ได้ต้านเรื่อง ท่าน ๆ จะใช้4 Share นะครับ นั่นอยู่ที่ท่านเลือกครับ และยังงไงอย่างน้อยเลิกใช้ ค่าประกัน 2000 คงได้กลับ แต่อย่าเพิ่งหวังมากนะครับ กว่าจะได้ เงินคืน นาน จนลืม ไปเลย บางที่คนในกรุ๊ป เบี้ยวกันเองอีก ก็ว่ากันไป ตัวนี้ IPTV ผมว่ามองยาว ๆ แล้วไปไกลกว่าแน่ หากพี่ใหญ่ หมดสัญญาหรือแบรนด์ไหนมารับช่วงต่อ เครื่อง IPTV ไม่เศร้าครับ ไม่ต้องวุ่นวาย ยังไงพี่เจ้าของ Server หามาประเคนถึงบ้าน ท่านแน่ ๆ  จะเปลี่ยนคีย์ไปกี่รอบ ๆ ก็เอาอยู่
  และสุดท้ายส่วนตัว ไม่ใช่แค่นี้ครับ หากผู้ผลิต IPTV วาง Concept.Free TV Free style .ให้กับลูกค้า ทั้ง ขายแบบซื้อขาดดู Free TV ทั่วไปใส่สาระหน่อย หนังนิด ๆ ให้ดูยาว ๆ ไป หรือ ลูกค้าอยากได้รายการเพิ่มก็ จ่ายนิดๆ 2-3 ร้อย ดูบอล ดูหนังเพิ่ม แค่นี้ผมว่าก็ขายง่ายนะ ขอยกตัวอย่างนะครับ เครื่อง Free TV ซื้อยาว ๆ 2900 (แถมดูแบบครบ ๆ นาน 2 เดือนหลังจากนั้นอยากได้แบบไหนก็เลือกเลย จ่ายก็ดูได้ครบ ไม่จ่ายก็มีรายการที่พอจิ้มได้ )และซื้อแบบ พร้อม บริการรายเดือน 2500 ฟรี 1 เดือน หลังจากนั้น ก็อยู่ที่ผู้ให้บริการล่ะครับ ยังไงผมก็ขอเป็นคนขายเจ้าแรก ๆ ก่อนละกัน เพราะอนาคต มันยาว ๆ โต ได้ก่อนแน่ ๆ ใครสนใจ Concept นี้ตามมาได้ครับ เมลล์ด้าน ซ้าย ไม่ต้องถามหาของนะครับ ระบบยังไม่ดี ดีแล้วจะบอก เพราะว่าตอนนี้มีของ แต่ ยังไม่ดี เลยไม่ให้ อิอิ

ที่ท่านสมาชิกบอก...และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนั้นส่วนมากรวมทั้งผมด้วย หมายถึงในขณะนี้..ปัจจุบันนี้ครับ ว่า IPTV ยังไม่เวิร์ค จึงยังไม่ควรใช้(ซื้อ) ก็เพราะมองในมุมกว้างและเที่ยวเสาะหาความรู้มานี่แหละ ถึง
ได้บอกว่า ยังไม่ควรใช้ครับ

จ่าแม็ค
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, กันยายน 2012, 08:26:35 am »

เคยใช้ iptv ของ 3bb ผมก็ว่า โอน่ะ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์