ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 07:25:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอข่าวท่านใดใช้masterbox 8in1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข่าวท่านใดใช้masterbox 8in1  (อ่าน 5437 ครั้ง)
DKM
Newbie
*

« เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 10:28:03 pm »

ท่านใดใช้ masterbox8in1 อยู่ ดูvtcได้หรือเปล่าครับตอนนี้  ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 05:41:34 am »

เจ็บ-ปวด กับคำว่า 8 IN 1 กันทั่วหน้า ฮ่า ๆ ๆ ส่งเคลมไป 9 เครื่องหายเงียบ แถมแจ้งมาจะให้ซื้อ IPTV ในราคาพิเศษเพื่อทดแทนเครื่องเก่า อ้างรอเมนบอร์ด Masterbox "จะซ้ำเติมกันไปถึงไหน?"
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
PARN
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 06:23:55 am »

รู้สึกว่าเขาจะถ่ายเป็นบ่างคู้ครับโดยไม่บอกเลยครับ
บ่างทีสัญญานมาบ้างไม่มาบ้างครับแต่เมื่อคีนถ่ายแมนซิกับแซนเดอร์แลนครับ
DKM
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 08:05:12 am »

ขอบคุณครับ ที่เเจ้งข่าว
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 09:20:41 am »

สัจจะธรรม "ของถูกและดี ของฟรีไม่มีในโลก" ยังคงใช้ได้เสมอ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องราวใดๆ

มันน่าจะดูได้นานกว่านี้อีกหลายปี ถ้าพวกที่ทำเซิร์ฟฯมีความคิดบางว่า แม้แต่ทรูยังซื้อลิขสิทธิ์มาเพื่อเก็บค่าบริการ แต่พวกคุณกับมาทำให้ดูฟรี มันก็น่าจะไปตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พึ่งจะไปเมื่อ ๑๖ ก.ค.นี้ คิดถึงอกเขา อกเรา บ้าง อย่าเห็นแก่ตัว แก่ได้ จนเกินไป

dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 12:32:17 pm »

ผมชอบที่คุณดาวดวงใหม่-เจ้าบ่าวหมาดๆ เขียนไว้จัง...

1 - "แม้แต่ทรูยังซื้อลิขสิทธิ์มาเพื่อเก็บค่าบริการ แต่พวกคุณกับมาทำให้ดูฟรี มันก็น่าจะไปตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พึ่งจะไปเมื่อ ๑๖ ก.ค.นี้"
** ที่เขามาทำให้ดูน่ะ ผมว่ามันไม่ฟรีนะ ส่วนที่ทรูคิดค่าบริการน่ะ มันเป็นราคาที่เหมาะสม/สมควรไหม? ถ้าราคาเหมาะสม ไม่เอาเปรียบแบบเหมาเข่ง พวกบ้านเช่าคงไม่มากมายขนาดนี้ ถ้าคุณเป็นสมาชิกมานานกว่า 20 ปี ที่ต้องจ่ายค่ารายเดือน 2000+ค่าเช่ากล่อง+ค่าช่องhd แล้วมาเจอโปรโมชั่น 4 จุดในราคาเดียวกันที่เฉลี่ยแล้วเหลือจุดละ700กว่าบาท คุณจะรู้สึกอย่างไร? แปลว่าสมาชิกทุกๆ คนควรจะเสียเพียงเดือนละ 700 กว่าบาท.. ใช่ไหม? มีคนเคยบอกเอาไว้แล้วว่าก็เลิกเป็นสมาชิกไปซะ -- ซึ่งถูกต้องที่สุด

และ 2 - "คิดถึงอกเขา อกเรา บ้าง อย่าเห็นแก่ตัว แก่ได้ จนเกินไป"
** ผมว่าประโยคนี้ น่าจะเหมาะกับ "ทรู" มากๆๆๆ เพราะผมไม่เคยเห็นเลยว่าเขาได้เห็นอกเห็นใจสมาชิกที่จ่ายค่าบริการให้เขามานาน .. ก่อนที่เขาจะเข้ามารวบกิจการนี้ไปจากยูบีซี

ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น ก็แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
ขอบคุณครับ
pann
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 02:53:33 pm »

นานาจิตตัง ขอบคุณทุกบอ๊ก ที่ทำให้เกิดรายได้ ถึงจะลุ่มๆดอนๆ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 04:15:47 pm »

ผมชอบที่คุณดาวดวงใหม่-เจ้าบ่าวหมาดๆ เขียนไว้จัง...

1 - "แม้แต่ทรูยังซื้อลิขสิทธิ์มาเพื่อเก็บค่าบริการ แต่พวกคุณกับมาทำให้ดูฟรี มันก็น่าจะไปตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พึ่งจะไปเมื่อ ๑๖ ก.ค.นี้"
** ที่เขามาทำให้ดูน่ะ ผมว่ามันไม่ฟรีนะ ส่วนที่ทรูคิดค่าบริการน่ะ มันเป็นราคาที่เหมาะสม/สมควรไหม? ถ้าราคาเหมาะสม ไม่เอาเปรียบแบบเหมาเข่ง พวกบ้านเช่าคงไม่มากมายขนาดนี้ ถ้าคุณเป็นสมาชิกมานานกว่า 20 ปี ที่ต้องจ่ายค่ารายเดือน 2000+ค่าเช่ากล่อง+ค่าช่องhd แล้วมาเจอโปรโมชั่น 4 จุดในราคาเดียวกันที่เฉลี่ยแล้วเหลือจุดละ700กว่าบาท คุณจะรู้สึกอย่างไร? แปลว่าสมาชิกทุกๆ คนควรจะเสียเพียงเดือนละ 700 กว่าบาท.. ใช่ไหม? มีคนเคยบอกเอาไว้แล้วว่าก็เลิกเป็นสมาชิกไปซะ -- ซึ่งถูกต้องที่สุด

และ 2 - "คิดถึงอกเขา อกเรา บ้าง อย่าเห็นแก่ตัว แก่ได้ จนเกินไป"
** ผมว่าประโยคนี้ น่าจะเหมาะกับ "ทรู" มากๆๆๆ เพราะผมไม่เคยเห็นเลยว่าเขาได้เห็นอกเห็นใจสมาชิกที่จ่ายค่าบริการให้เขามานาน .. ก่อนที่เขาจะเข้ามารวบกิจการนี้ไปจากยูบีซี

ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น ก็แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำวิพากษ์
จริงๆแล้ว ผมก็ไม่เห็นกับทรูทั้งหมดหรอกครับ เช่น ช่องฟรีทีวี เอาสัญญาณมาฟรี แต่มาเรียกเก็บรวมกับเพคแกจ แล้วบอกว่าดูชัดกว่าเสาอากาศ ก็แหงละ อนาล็อคกับดิจิตอล มันต่างกันอยู่แล้ว พูดถึงราคา ถ้าทุกบ้านจ่ายในระดับ ๗๐๐ กว่าบาท ถ้าบอกว่าถูก ผมก็ว่าแพงไป ถ้าเทียบกับของต่างประเทศ อย่าลืมครับว่า ทรูเป็นผู้กำหนดราคาเอง ไม่ใช่รัฐ แต่รัฐเป็นผู้ให้สัมปทานเพียงรายเดียว ไม่มีการแข่งขันด้านราคา ใครจะดูก็ต้องจ่ายแพง คนต้องการดูมีมาก แต่จ่ายแพงไม่ไหว ก็ต้องหาช่องทางดูถูกหรือฟรียิ่งดี วันหน้าไม่รู้ จะดูได้หรือไม่ ขอเพียงวันนี้ดูได้ไว้ก่อน วันหน้ายังไม่ถึง ถึงแล้วค่อยคิดอีกที (คิดให้ดีเป็นการจ่ายซับซ้อนที่แพงกว่าของแท้ๆอีก) ผมเคยบอกลูกค้าติดจานกับผมหลายรายที่ยังคงต้องการดูทรู ผมแนะนำให้ใช้บริการแชร์ ๔ รายทั้งหมด หรือไม่อยากแชร์ก็ให้ไปท่องเวียดฯกับแลมาเลย์แทนเอา ถ้าไม่ต้องการลงทุนมากเกินทรัพยากรในกระเป๋าที่มี

ในแวดวงธุรกิจ ไม่มีใครคิด "ถึงอกเขา อกเรา" หรอกครับ เขามองแต่เม็ดเงินของผลกำไร และผลประกอบการที่ลงทุนไป หักแล้วต้องเหลือตามเป้าที่ตั้งไว้ ต่ำกว่าเป้าคือขาดทุน ตรงเป้าคือเสมอตัว ทะลุเป้าคือกำไร

dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 05:17:35 pm »

ผมเขียนไว้ทั้งที่นี่และที่โซนเจ็ดหลายครั้ง เรื่อง "ฟรีทีวี" ที่บรรดาผู้ประกอบการเอามาเป็น "ไม่ฟรีทีวี" เพราะเขาเอาฟรีทีวีมาเข้าระหัส แล้วส่งมาทางคลื่นเคยู เมื่อประชาชนต้องการดูฟรีทีวีทางจานเคยูก็ต้องจ่ายค่ารายเดือนหรือต้องซื้อกล่อง นั่นคือต้องจ่ายเงิน มันจึงไม่ใช่ของฟรีครับ แม้ผู้ประกอบการจะต้องลงทุนเช่าช่องสัญญาณดาวเทียมเคยู แต่วัตถุประสงค์หลักคือส่งรายการช่องที่แต่ละผู้ประกอบการมีลิขสิทธิ์หรือผลิตเองเป็นหลัก ส่วนฟรีทีวีเป็นเหมือนของแถม ซึ่งที่ถูกต้องที่สุดก็คือ ต้องปล่อยฟรี ไม่เข้าระหัส เครื่องรับสัญญาณดาวเทียมเครื่องไหนๆ ก็ต้องรับได้ ซึ่งผมเข้าใจว่าหน่วยงานของรัฐน่าจะสามารถกำหนดกฎเกณฑ์นี้ได้เลย.. แต่ไม่ยักกะทำ
ตอนกรณีแกรมมี่ก็มีคนด่าๆๆๆ ผู้ประกอบการทั้งหลายที่บล๊อคสัญญาณช่องฟรีทีวี กทสช (ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า?) และ บรรดานักวิชาการ นักพูดมากทั้งหลาย ก็ออกมาเต้นแร้งเต้นกา ดูไปแล้วน่าขำ จนป่านนี้ก็ยังไม่เห็นมีอะไรคืบหน้า ขนาดเรื่องง่ายๆ ยังทำไม่เป็นเลย แล้วจะไปทำอะไรกับเรื่องที่พวกเขาแย่งกันผูกขาด
อ้าว.. นี่มันไม่เกี่ยวกะกระทู้เลยนี่ จบแค่นี้ก็แล้วกัน ขอบคุณครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 05:19:06 pm »

ลืมไปนิดนึง .. ลืมบอกว่า.. คุยกับคุณดาวดวงใหม่ สนุกดี 
ขอบคุณและสวัสดีครับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2012, 11:27:23 pm »

ครับ ก้อย่างที่รับรู้กัน บ้านเรานักวิชาการ ก็เป็นเพียงนักวิชาการ ไม่มองธุรกิจ ส่วนที่มองธุรกิจก็จะเป็นพวกนักวิชาเกินซะมากกว่า เพราะมองธุรกิจได้ลึก สามารถออกข้อกำหนด กฎเกณฑ์ มาแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัว ส่วนตน และส่วนบริวารได้เสมอ บุคคลกลุ่มนี้จะนั่งเป็นที่ปรึกษา หรือ กรรมการบริหารกลุ่มทุนต่างๆที่ตัวเองได้รับผลประโยชน์ทั้งนั้น เฮ๊ย!! พูดอะไรมากไปเดี๋ยวจะซวยเอง แค่นี้ดีกว่าเนอะท่าน กระทู้ของคนอื่นด้วย
สวัสดีครับ

ปล.จำไม่ได้ในโซนเจ็ดเป็นท่านไหนครับ ขออภัยด้วยครับ และก็ยินดีที่มีโอกาสได้เสวนาร่วมกัน

dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 09:33:43 am »

ครับ ก้อย่างที่รับรู้กัน บ้านเรานักวิชาการ ก็เป็นเพียงนักวิชาการ ไม่มองธุรกิจ ส่วนที่มองธุรกิจก็จะเป็นพวกนักวิชาเกินซะมากกว่า เพราะมองธุรกิจได้ลึก สามารถออกข้อกำหนด กฎเกณฑ์ มาแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัว ส่วนตน และส่วนบริวารได้เสมอ บุคคลกลุ่มนี้จะนั่งเป็นที่ปรึกษา หรือ กรรมการบริหารกลุ่มทุนต่างๆที่ตัวเองได้รับผลประโยชน์ทั้งนั้น เฮ๊ย!! พูดอะไรมากไปเดี๋ยวจะซวยเอง แค่นี้ดีกว่าเนอะท่าน กระทู้ของคนอื่นด้วย
สวัสดีครับ

ปล.จำไม่ได้ในโซนเจ็ดเป็นท่านไหนครับ ขออภัยด้วยครับ และก็ยินดีที่มีโอกาสได้เสวนาร่วมกัน
ขอเป็นข้อความสุดท้ายครับ
ขอบคุณและยินดีที่ได้เสวนาด้วยเช่นกัน ที่โซน 7 ใช้ชื่อ people ครับ ที่นี่ลงทะเบียนชื่อ people ไม่ผ่าน เลยใช้ชื่อนี้
สวัสดีอีกครั้งครับ
sriracha09
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 03:43:44 pm »

เจ็บ-ปวด กับคำว่า 8 IN 1 กันทั่วหน้า ฮ่า ๆ ๆ ส่งเคลมไป 9 เครื่องหายเงียบ แถมแจ้งมาจะให้ซื้อ IPTV ในราคาพิเศษเพื่อทดแทนเครื่องเก่า อ้างรอเมนบอร์ด Masterbox "จะซ้ำเติมกันไปถึงไหน?"

พี่สองครับ ว่างๆจะเข้าไปปรึกษาการใส่บ้านเช่าที่ร้านพี่หน่อยนะครับ อยากไปเที่ยวพม่ากับมาเลย์ฯเต็มทนแต่ใส่ Mgcamd ไม่เข้าเบื่อvtcจอดำเต็มทนแล้ว
ช่างตั้ว
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 10:22:05 pm »

8 in 1 ยังดู โนเลจ , DTV , VTC HD , K+  ได้ปกติครับ ท่านใดที่ดูไม่ได้ ติดต่อสอบถามทางร้านได้ครับ ส่วน เดือนนี้ ถ้าอะไร OK อาจจะ

ดู Astro ได้ครับ   
DKM
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 11:09:19 pm »

ขอบคุณครับ ช่างตั้ว 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์