ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 08:16:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ในวันที่ 1 พฤจิกายน 2555 ทางสถานี THAI PBS จะดำเนินการปรับความถี่ใหม่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่ 1 พฤจิกายน 2555 ทางสถานี THAI PBS จะดำเนินการปรับความถี่ใหม่ครับ  (อ่าน 7894 ครั้ง)
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 12:55:06 pm »

ขอบคุณท่าน REPORTER TPBS  ครับ
ความถี่ ใหม่ ที่ทดสอบ แสกนวันนี้ ได้สัญญาณที่แรงกว่าของเดิมครับ
และ ขอแจ้งให้ทราบว่า ช่อง TPBS ไม่ได้ถูกเข้ารหัส  เหมือนเดิม แล้ว
ขอให้เป็นอย่างนี้ตลอดไป ก็ดีครับ เครื่องสามารถ DTH จะได้มีโอกาส
รับชม ได้ด้วยครับ

ขอขอบคุณเช่นเดียวกันครับ ที่รับชมรายการของทางสถานี ขอขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jansuk
Special Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 03:11:08 pm »

ผมขอบคุณและสนับสนุน TPBS ที่เป็น free TV ของไทยช่องแรกที่ส่งแบบ HD อย่างจริงจัง จะไม่สมบูรณ์ไปบ้าง โดนตำหนิบ้าง ผมก็เห็นว่าทางสถานีได้พยายามปรับปรุงแก้ไขมาต่อเนื่อง ที่ว่าชาวบ้านยังใช้ทีวีจอหลอดกันอยู่คงไม่เป็นเหตุผลให้ย่ำอยู่กับที่ครับ ทีวีบ้านผมก็ยังเป็นจอหลอด ไม่ใช่เพราะไม่มีเงินซื้่อ LED แต่เพราะมันไม่พังสักที เลยใช้ไปเรื่อย ๆ ถ้าพังเมื่อไหร่ผมคงไม่ซื้อ CTR แล้วครับ LED แน่ ๆ ผมขอขอบคุณสถานีที่ส่งระบบ HD อีกครั้งครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 04:21:39 pm »

ผมขอบคุณและสนับสนุน TPBS ที่เป็น free TV ของไทยช่องแรกที่ส่งแบบ HD อย่างจริงจัง จะไม่สมบูรณ์ไปบ้าง โดนตำหนิบ้าง ผมก็เห็นว่าทางสถานีได้พยายามปรับปรุงแก้ไขมาต่อเนื่อง ที่ว่าชาวบ้านยังใช้ทีวีจอหลอดกันอยู่คงไม่เป็นเหตุผลให้ย่ำอยู่กับที่ครับ ทีวีบ้านผมก็ยังเป็นจอหลอด ไม่ใช่เพราะไม่มีเงินซื้่อ LED แต่เพราะมันไม่พังสักที เลยใช้ไปเรื่อย ๆ ถ้าพังเมื่อไหร่ผมคงไม่ซื้อ CTR แล้วครับ LED แน่ ๆ ผมขอขอบคุณสถานีที่ส่งระบบ HD อีกครั้งครับ
ขอขอบคุณสำหรับการรับชมรายการของทางสถานีไว้ ณ. โอกาสนี้ด้วยครับ ขอขอบคุณครับ
chokelfc
Special Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2012, 03:14:39 am »

สนับสนุมระบบ hd แต่ขอให้ปรับปรุงสัญญาณให้ดูได้สะดวกไม่ตะกะกตะกักบางเวลาครับ เอาแบบแรงพอๆกับช่องธรรมดาก็พอแล้วครับ
MaxMad
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2012, 02:02:56 pm »

ขอบคุณครับ...
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์