ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 09:33:47 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อดใจรออีกหน่อยสำหรับคนที่จะซื้อ IPTV
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อดใจรออีกหน่อยสำหรับคนที่จะซื้อ IPTV  (อ่าน 9948 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 07:35:39 pm »

IPTV ของดีราคาถูกลูกเล่นมากมาย นำเข้าโดย บ.DBY ร้านที่ไปเขาร่วมสัมนา ที่DBYจัดขึ้นที่ผ่านมา คงได้เห็นสินค้าตัวอย่าง และทราบราคากันแล้ว คาดว่าเดือน พ.ย จะออกวางจำหน่าย โดยเฉพาะ เจ้ปุ้ย คงไม่พลาดแน่ เพราะได้ข่าวว่าอยากไปเที่ยว บาหลี รีบๆทำยอดหน่อยครับ เสียดายที่ไม่ได้เอารูปลงให้ดู รู้แต่ว่า ฟังชั่นครบ ลูกเล่นมากมาย
อดใจรอกันครับ เดี๋ยวผมจะหาสินค้าตัวอย่างมาให้ชมเร็วๆนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eazyby
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 07:42:15 pm »

ขอรายละเอียด+รูปด้วยครับ ท่าน jay เมล์ผม eazyby@gmail.com ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ไพฑูร
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:02:50 pm »

รออยู่เหมือนกัน...ไมู่รู้ว่าเจ้าไหนดีกว่ากัน เลือกไม่ถูก ณ.ตอนนี้
netstat28
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:04:00 pm »

ต่อคิวด้วยครับ Smiley
chokelfc
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:37:18 pm »

ต่อคิวด้วยครับ Smiley
สนใจครับ chokkarp@yahoo.com
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:44:33 pm »

ใจเย็นๆครับ อดใจรอกันไปก่อน ของยังไม่วางจำหน่าย เดี๋ยวรอรูปจากคนที่ไปงานมาลงให้ดูดีกว่า ไม่รู้ เจ้ปุ้ย ได้เก็บภาพสวยๆไว้หรือปล่าว เมมกล้องที่เพื่อนส่งมาให้ผมมีปัญหาครับเปิดไม่ได้  ส่วนราคาบอกคร่าวๆไม่เกิน สี่พัน
ting
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:56:19 pm »

รอด้วยคน อยากได้ อยากได้
the blues
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:58:56 pm »

สนับสนุนไทยเฮานี่หละ  บ่อถูกต้มแน่นอน

lungnim
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 09:47:25 pm »

เห็นด้วยครับ
vanich
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 10:11:36 pm »

ดูเคเบิ้ลบ้านเราได้มั้ย ถ้าไม่ได้ คงหาคนซื้อยากครับ

ที่ขายกันได้ เพราะเคเบิ้ลบ้านเรานี่แหละ
tanthai555
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 10:15:18 pm »

ชื่อนี้มาเมื่อไหร่ คุณภาพคับจนแก้วแตก
NYAstoria
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 10:20:56 pm »

ขอรายละเอียด พร้อมรูปด้วยครับ อยากยลโฉมหน่อย
ฟังชั่นครบ ลูกเล่นมากมาย  น่าสนๆ

narenrit
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 11:08:22 pm »

ช่วงนี้ ipทีวี กำลังมาแรง พ่อค้าแม่ค้าเริ่มกล้านำมาจำหน่ายกันมากขึ้น ลูกค้าก็สนใจมากขึ้นตามลำดับ ตอนนี้ถนนทุกสายมุ่งหน้าไปหา ipทีวี (หลังจาก 3 เดือนผ่านไป คิดว่าคงแกะพี่ใหญ่ไม่ได้ หรืออาจจะเลิกแกะกันไปหมดแล้ว) ถ้าเช็คด้านการตลาดความต้องการของผู้บริโภคแล้วเดือนตุลาคมน่าจะกำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจขั้นสุดท้ายของผู้บริโภคที่จะตัดสินใจว่าจะซื้อหา ipทีวี จากเจ้าไหนดี ยังไงก็รีบๆ หน่อยนะครับ บ.DBY ชื่อนี้คุณภาพคับแก้วอยู่แล้ว แต่ช่องรายการจะตอบโจทย์หรือตรงตามความต้องการผู้บริโภคได้มากน้อยขนาดไหน หรือว่ามาแบบเครืื่องเปล่าๆ แล้วนำไปจับยัดคอนเท้น ช่องรายการต่างๆ ใส่กันเอง หรือนำรีวิวออกมาเรียกน้ำย่อยก่อนช่วงปลายๆเดือน ตุลาคม ก็ได้ครับ จะรอ....
Yummy
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 01:19:53 am »

สนใจ ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ
jay
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 06:40:22 am »

สนใจ ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ
ผมว่ารอเขาเปิดตัวสินค้าดีกว่าครับ ผมไม่ได้เอามาจำหน่ายนะครับ เพียงแต่มาบอกเล่า ต้องถามคนที่อยู่ในงานและร่วมทดสอบ มีเจ้าของร้านค้าคงได้เห็นกันแล้ว ส่วนรายละเอียดต่างๆ เดี๋ยวจะหาข้อมูลมาให้ครับ
newsone
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 07:16:57 am »

ถ้านำเข้ามาแล้วติดยี่ห้อ  ก็พอหยวน
 มีตัวแทน นำเข้าถูกต้องสามารถรับประกันได้

ปัญหาของเครื่องน่ะไม่เท่าไหร่

ปัญหาสำคัญคือ ช่องรายการครับ

ถ้าแต่เอามาดู ช่องฟรีทีวี คงไม่รุ่งหรอกครับ

แต่ถ้า ดู  ทรูได้นี่ รุ่งแน่นอน
แต่คนทำ เสี่ยงติดคุก

7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 08:30:21 am »

เรื่อง IPTV ในตอนนี้มีการสร้างกระแสกันมาก ส่วนตัวเครื่องก็มีผู้นำเข้าหลายราย แต่มีผู้ให้บริการจริง ๆ ที่เป็นเจ้าใหญ่อยู่นั้น ( ในบ้านเราที่มีช่องให้บริการเกิน 60 ช่องขึ้นไป ) อยู่เจ้าเดียวส่วนคนอื่นที่นำเข้าเครื่องเข้ามา เขาก็เปิดให้ผู้นำเข้านั้น ๆ สามารถเข้าร่วมในระบบได้โดยช่วยกันส่งช่องเพิ่ม จึงทำให้เจ้านี้มีช่องเพิ่มมาขึ้นเรื่อย ๆ ที่จริงแล้ว IPTV นี้เหมาะมากสำหรับคนไทยที่อยู่ต่างประเทศ ที่ต้องการรับชมช่องรายการจากประเทศไทยแบบ ทันเหตุการณ์ เหมือนคนไทยที่อยู่ในประเทศไทย เพราะไม่ต้องติดตั้งจานดาวเทียม และที่ผมได้ข่าวเพิ่มมาก็ทาง DMC ก็จะทำ IPTV เช่นกันครับ เพื่อเอาไปให้คนไทยในต่างประเทศดู

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
จ่าแม็ค
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 10:03:06 am »

ถ้านำเข้ามาแล้วติดยี่ห้อ  ก็พอหยวน
 มีตัวแทน นำเข้าถูกต้องสามารถรับประกันได้

ปัญหาของเครื่องน่ะไม่เท่าไหร่

ปัญหาสำคัญคือ ช่องรายการครับ

ถ้าแต่เอามาดู ช่องฟรีทีวี คงไม่รุ่งหรอกครับ

แต่ถ้า ดู  ทรูได้นี่ รุ่งแน่นอน
แต่คนทำ เสี่ยงติดคุก

แล้วลูกข่ายล่ะ ติดตามตัวมาเข้าคุกง่ายใหม

มีคนมาขู่ว่า เช็คหาบ้านลูกข่ายได้ด้วย

เลยกลัวๆ ไม่กล้าเล่น
stargate199
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 10:06:05 am »

ปัญหาคือทาง DBY กล้าทำ content ดี ๆ ออกมาให้บริการหรือไม่ ถ้ามีแต่เครื่องคงขายได้ยากครับ
joeychun
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2012, 10:12:18 am »

ส่วนตัวนะครับ iptv ที่มาแรงช่วงนี้ ก็เพราะว่ามีช่องพี่สองและช่องกีฬา   ลองดูข้อมูลการสอบถามของลูกค้า ก็คือ ความต้องการสูงสุดเป็นช่องกีฬา live tv นั่นเอง เพราะลูกค้าบางคนไม่ต้องการติดจานเพิ่ม เพื่อดูบอล ได้กล่องนี้มา เสียบสายแลนก็ใช้ได้ คงไม่แคร์ถ้าเน็ตล่ม เพราะ ดูระบบเดิมยังไงก็ต้องใช้เน็ตอยู่แล้ว(บางบ้านยังไม่รู้เลยว่าโนเน็ตทำยังไง จานก็ไม่อยากติดเพิ่ม) ต้องดูว่า เจ้าใหม่ที่ขึ้นมา ตอบโจทย์ลูกค้าได้ดีแค่ไหน จะรุ่งไม่รุ่งก็อยู่ที่ลูกค้านี่แหละครับ ถ้าไม่ตรงตามความต้องการ ลูกค้าก็ต้องเดินเข้าสายมือเช่นเดิม ครับ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์