ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 11:10:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  คิดจะยกเลิกทรู จะเอาเงินคืนไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆๆ นะครับ มาดูตัวอย่าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดจะยกเลิกทรู จะเอาเงินคืนไม่ใช่เรื่อง ง่ายๆๆ นะครับ มาดูตัวอย่าง  (อ่าน 5579 ครั้ง)
ken_korat
Full Member

« เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 06:33:40 am »

เนื่องจากไม่ได้สิทธิ์พีเมียร์ 5555. หลายๆท่าน เลยจะยกเลิก แต่จากที่มีประสบการณ์ตรงและจากเพื่อน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เหมือนเรา ไปจ่ายตังค์เค้า
หลายท่าน 3 ปียังไม่ได้ตังค์ก็มี ...ปีหน้าเมื่อมีการคืนเยอะ วุ่นแน่

หลายท่านหวังว่า ยกเลิกทรู เอาเงินที่ยกเลิกนั้นแหล่ะซื้อกล่องใหม่ อิอิ ผมว่าน่าจะแห้ว ไม่รู้จะได้ไม่ได้ ตอนไหน

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=49681.0
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S12944372/S12944372.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pann
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 09:03:07 am »

เห็นด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ken_korat
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 09:15:28 am »

ยื่นหมู ยื่นแมว ได้เปล่า น้อ  เงินมา คืนเครื่อง ไป.....อิอิ
TheGame
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 09:47:04 am »

ผม 1 คน ที่อาจจะไม่ยกเลย และก็น่าจะมีที่ ไม่ยกเลิกอยู่บ้าง เพราะยังดูรายการ และ กีฬาอื่นของทุยต่อ

ถ้ารายการใน CTH อื่นๆไม่น่าสนใจพอ แล้วมีแค่พรีเมียร์

หรือถ้ายกเลิกคงไปคบ IPTV เพราะรายการที่จะดูมันแยกร่างไปหมด

ใครก็ได้ เอาทั้งหมดมายัดใส่ในกล่องเดียวหน่อย
leksuk
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 01:41:50 pm »

ผมขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังครับ
คือผมติดตั้ง ทรูไลน์รุ่นที่มีเงินประกัน 2000 บาท และได้ทำเรื่องยกเลิกก็เจออุปสรรคครับ
คือไปแจ้งยกเลิกจากน้านทรูช้อปที่ไปขอติดตั้งไม่ได้ ต้องไปแจ้งที่ศูนย์ของทรูและในจังหวัดที่ผมอยู่ก็ไม่มีศูนย์ทรู(บ้านนอกครับ)
ผมต้องรอจนกว่าไปธุระจังหวัดที่มีศุนย์ทรู พอเข้าติดต่อขอยกเลิกพนักงานแจ้งว่าตอ้งรอให้ช่างเก็บจานและอุปกรณ์ทั้งหมดและหลังจากนั้น
อีก 45 วันจึงจะโอนเงินให้
ผมถามพนักงานว่าแล้วช่างจะไปเก็บจานเมื่อไร ได้คำตอบว่าไม่ทราบว่าช่างจะว่างตอนไหน ผมเลยบ่นว่ายังนี้ก็ต้องเคยแย่ซิ
พนักงานเลยแนะนำให้ซื้อขาดไปเลยในราคา 1000 บาท ผมจึงตกลงเพราะว่า เครื่่องเดิมของผมเสียและนำไปที่ทรูช้อปเพื่อที่จะซ่อม
แต่เข่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ พร้อมการ์ดเสียดายการ์ดเทาแดงเหมือนกัน
หลังจากนั้นไม่เกิน 45 วันก็ได้เงินอีก 1000 บาท
JO-CM
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 04:52:00 pm »

http://tvscc.truevisionstv.com/agentonweb/download/files/CancelPaper.pdf
เอามาฝากหน่อยก็ดีนะครับ จะได้เป็นแนวทาง
JP5759
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 05:43:23 pm »

ใช่ครับ ประมาณ 3 ปีแล้วผมยกเลิกทรูเพื่อจะเอาเงินประกันคืนประมาณ 2000 บาท ต้องถอดจานและรีเซิร์ฟเวอร์คืนให้ที่สาขาและได้ซักถามกับน้องผู้หญิงที่น่า(ชัง)เกี่ยวกับเอาเงินประกันคืน เขาบอกว่าต้องไปเปิดบ/ชใหม่ธนาคารนั้นๆง่ายต่อการโอนเงิน เราไม่มีสิทธิ์ใช่สมุดเก่าได้ ท่านทั้งหลายครับกว่าจะได้เงินคืนกินเวลาครึ่งปีครับ แสบมั้ย
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 07:09:08 pm »

ไมต้องไปกังวนครับ ได้เงินประกันคืนแน่ แต่ช้าหน่อย เพราะเขายืมเงินเราไปลงทุนก่อน เงิน2000ฝากแบ็งค์
ก็ได้ดอกเบี้ย หลายหมื่นหลายแสนคนที่ไปยกเลิก เงินอยู่ในแบ็งค์เกือบ2เดือน ได้ดอกไปเท่าไหร่ไม่รู้
เพราะฉะนั้นทรูไม่มีวันตาย ได้กับได้
chaisin
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 07:22:54 pm »

เป็นผมจะทำเเบบว่าก่อนจะยกเลยทรูเดือนสุดท้ายจะจ่ายค่ารายเดือนก็ไม่จ่ายให้เขาหักค่าเงินประกันเเทนคำนวนตามเเพ็กเก็จที่ใช้อยู่
prampituk
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 08:48:24 pm »

ผมทำเรื่องยกเลิกจานไป 2บ้าน ทุกวันนี้ผ่านไปจะ2ปี มันยังไม่ยอมมาเก็บเลยกลัวต้องคืนเงินค่าประกันหรือไงไม่รู้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์