ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 12:18:07 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  วิธี Hack Wifi แบบ ฮา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี Hack Wifi แบบ ฮา  (อ่าน 6351 ครั้ง)
dacha23
Support Member
*

« เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 07:31:58 am »

ไปเจอมาเลยเอามาให้ดูเขาบอกแบบนี้

" วิธีของผมแล้วละครับ นั้นก็คือตัวเรานี้แหละครับที่ จะเป็นคน  Hack เอง ส่วนวิธีก็ไม่มีขั้นตอนอะไรวุ้นวายอะไรมากมาย ก็แค่เวลาคุณไปที่ไหนแล้วอยากจะใช้สัญญาณ wifi ที่มันถูกตั้งรหัสไว้ ถ้าคุณรู้ว่า สัญญาณมันมาจากที่ไหน (บางคนถามว่าจะรู้ได้ไง อันนี้แล้วแต่ดวงครับ ยกตัวอย่างแถวบ้านผมมีร้านกาแฟ ผมรู้ชื่อร้าน wifi ก็เป็นชื่อเดียวกันร้านแค่นี้เอง) คุณก็แค่เข้าไปหาที่ที่เป็นที่ปล่อยสัญญาณ wifi แล้วก็พูดตามสคริปนี้ครับ

ก่อนอื่นก็ทำตัวดีดีถ้ามีของติดไม้ติดมือไปด้วยก็ดีแล้วก็เข้าไปหาเขาจากนั้นก็พูดว่า สวัสดีครับพี่ คือผมอยากจะขอใช้ wifi ของพี่หน่อยได้ไหมครับ หรือถ้าเป็นบ้านข้างๆก็ซื้อของอาหารแล้วไปหาเขาแล้วก็พูดกับเขาตรงๆว่าผมอยากใช้ wifi ของพี่อะ ขอแบ่งใช้ด้วยได้ไหม ช่วยออกค่าเน็ตให้ก็ได้ (ในกรณีที่เป็นบ้าน ติดเน็ตเองดีกว่าครับ)

นี้ไงครับวิธี Hack wifi ของผมเป็นไงละครับทำง่ายไหมครับ สรุปเลยแล้วกันครับที่ผมเขียนบทความนี้ขึ้นมาก็เพราะว่า ผมค้นหาข้อมูลใน google แล้วพบว่ามีหลายๆเว็บเลยที่แจกโปรแกรมแฮ๊กต่างๆ ซึ้งก็เป็นที่รู้กันดีอยู่แล้วว่า การแฮ๊กนั้นเป็นสิ่งที่ไม่ดี เช่นแฮ๊กสัญญาณคนอื่นมาใช้โดยที่เจ้าของเขาไม่ได้อนุญาตินั้นผมถือว่า เราก็ไม่ได้ต่างอะไรจากขโมยนะครับ ไปขโมยของคนอื่นใช้มันเป็นสิ่งที่ไม่ดี ลองนึกดูสิครับว่าถ้าบ้านเรามี wifi มีอินเตอร์ใช้เราเสียค่าเน็ตเดือนนึงหลายร้อยบาท แล้วอยู่มีคนมาขโมยไปใช้แบบฟรีๆเราจะรู้สึกยังไง ผมว่าถ้าอยากใช้ก็ติดเน็ตเองดีกว่าครับและในกรณีนอกสถานทีเดี๋ยวนี้ ในประเทศไทยก็มี 3G ใช้กันแล้วความเร็วก็สูงมาก มีให้เลือกใช้กันตามสบายเลยไม่ต้องไปแฮ๊กใครด้วยแบบนี้ดีกว่าครับ

Hack ไม่แนะนำแต่อยากแนะนำให้ใช้วิธีนี้ มาทำ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, พฤศจิกายน 2012, 07:32:52 am โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

starmax
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 07:53:23 am »

อ๋อ...จะโยงถึงบ้านเช่าหรือคอนโดด้วยใช่ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

budsop
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 08:03:13 am »

ที่พูดมาก็ถูกครับ แต่บางครั้งจำเป็นต้องทำเพื่อให้ถึงจุดประสงค์ เช่นต้องส่งงานด่วนตอนนี้น แอบใช้ไม่น่าจะเกิน 10 นาที  ความเห็ฯส่วนตัวผมน่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 01:41:30 pm »

มันเป็นสิ่งที่ท้าทาย.......ถ้าไม่เอาของเขาไปขายหรือเดือดร้อน

mp3
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 03:28:31 pm »

http://www.3bbhotspot.com/home/product/index.php

1 m ไม่จำกัดชั่วโมง
senasat
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 06:39:44 pm »

ไม่ฮา แต่ซึ้ง
wa
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 08:13:10 pm »

1.เข้า code แบบทั้งตัวอักษณ สัญลักษณ์ และตัวเลข
2.เปิด wifi เฉพาะตอนที่ใช้ครับ บ้านผมใช้ access point แยกออกไปเลย
ส่วนตัวไม่ชอบโมเด็มแบบ all in one
ตามรูป

Athiphat
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2012, 05:46:54 pm »

ล็อค Mac ของเฉพาะเครื่องที่เราใช้ ไว้ในโมเด็มครับ ต่อให้รู้รหัสแต่เราล็อคอนุญาติเฉพาะ Mac ของอุปกรณ์ที่เราอนุญาติดเท่านั้นถึงจะยอมให้ใช้เน็ตได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์