ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 04:24:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  ขายกล้องวงจรปิดยี่ห้ออะไรดีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกล้องวงจรปิดยี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 10107 ครั้ง)
bob
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 10:35:09 pm »

สนใจจะเปิดร้านขายกล้องวงจรปิด ระหว่าง hi-view  avtech  suchinko  ข้อดีข้อด้อยของแต่ล่ะยี่ห้อเป็นยังไงบ้างครับ ยี่ห้อไหนน่าขายที่สุด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bob
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 01:12:57 pm »

ขอควมเห็นจากท่านอื่นอีกครับ เรื่องราคาด้วยครับแต่ล่ะยี่ห้อราคาใครถูกใครแพงกว่ากัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 12:05:25 am »

แล้ว sanyo กะ pana หละคับเป็นไงมั่ง Cheesy
luckyclover
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2009, 01:30:16 pm »

แล้ว sanyo กะ pana หละคับเป็นไงมั่ง Cheesy

อีกกลุ่มราคาเลยครับ
aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 10:08:05 am »

ลองหาข้อมูลดูนะครับแต่ละยี่ห้อ เช่น Fujiko, Sushinko, TELCA, Watashi,AVtech อีกอันครับ ของผมเอง CNB และ longse ครับ 5555
ลองดูว่าราคาแต่ละเจ้าเป็นไงนะคับ ก่อนอื่นคุณต้องพอมีความรู้เรื่องนี้ครับ เช่น ถ้าจะเปรียบเทียบราคา
1. คุณต้องเอากล้องที่มีสเปกเหมือนกัน เช่น ยี่ห้อ Fujiko กับ Telca ต้องดูที่กล้องครับว่า อินฟาเรด ระยะกี่เมตร มี LED กี่ดวง แสงต่ำสุดกี่ LUX คือว่าต้องเอาเหมือนกันเลย แล้วมาดูว่าราคาเจ้าไหนแพงกว่าครับ จะได้รู้ไงว่าใครถูกใครแพง
2.อย่าง DVR ก็ต้องเปรียบเทียบที่ 4CH/8CH/16CH มีอัตราการบันทึกภาพกี่เฟลม/กล้อง มีฟังชั่นอะไรบ้าง ต้องศึกษาดูครับ ว่ามีอะไรที่เหมือนหรือต่างกัน แล้วก็ลองของดู Demo เขาด้วยก็ดีครับ จะได้รู้คุณภาพว่าดีแค่ไหน และก็ดูราคาครับ
คุณก็จถรู้เองว่าควรขายยี่ห้อไหน...ถึงแม้ว่าบางยี่ห้อจะดัง แต่ถ้าคุณภาพเหมือนกันแต่ราคาต่างกันมาก...คุณจะเลือกขายอะไร ในขณะที่ลูกค้าของคุณเน้น ราคาไม่แพง

ฝากด้วยครับ www.stwcctv.orgfree.com
Bluevio
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 11:17:01 am »

www.stwcctv.orgfree.com สอบถามได้ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์