ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 05:45:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  บ้านหม้อ คลองภม avtech มันมีปลอมไหมครับ ดูยังไงปลอมไม่ปลอมยิ่งหาข้อมูลยิ่งงง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านหม้อ คลองภม avtech มันมีปลอมไหมครับ ดูยังไงปลอมไม่ปลอมยิ่งหาข้อมูลยิ่งงง  (อ่าน 14227 ครั้ง)
พี
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 30, ตุลาคม 2009, 09:25:07 pm »

ตัวกล้องก็รุ่นเดียวกันแต่กลังมีรูปร่างต่างกัน แล้วคุณถาพละครับ ผมซื้อมาลองมุมกล้อง ก็โอเคนะครับ แต่ตอนนี้สับสนมาก กล่องก็ไม่มียี่ห้อ ตัวกล้องก็ไม่มียี่ห้อ มีแค่สติกเกอร์ประกัน ว่า avEtech สังเกตุนะครับ มันมี E ตรงกลาง มันปลอมหรือเปล่าหนอ ทำให้ไม่กล้าซื้อ DVR 798 ไปด้วยแล้วลังเล
ใครรู้วิธีดูบอกด้วยครับ ทั้ง DVR และกล้อง อันไหนปลอม หรือจริง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โก๋แก่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2009, 09:34:55 pm »

AVTECH  ต้องเป็นแบบนี้  ยังงงว่ามีปลอมด้วย  ขำจริง ๆ  ไม่นึกว่าตลาดล่างยังปลอมกันอีก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2009, 10:24:08 pm »

ผมลองเทียบรูปและ spec กับต่างประเทศ รูปบางรุ่นเช่น kpc138 และรุ่นอื่นก็ต่างกันบ้างแต่ที่ชัดคือ สเปกTVline  บางเว็บ ตัวเดียวกัน บอก 480 บางอันบอก520
ใครเคยซื้อของ Synek ไหมครับกล่องเป็นไง แล้วบริษัทเดียวกันนี้เค้าก็ตั้งชื่อ AVETECH น่าจะเฉพาะกล้อง DVR อาจนำเข้าจากAVtech หรือ หิ้ว ก็ไม่รู้เหมือนกัน หรือสมมุติฐานหนึ่งคือเค้าอาจสั่ง AVTECH ผลิต หน้าตาและ spec อาจต่างกัน
แต่ที่แน่ๆ ผมงงอยู่ แต่คงต้องซื้อไปก่อน เพราะงบจำกัด และลองกล้องแล้วก็โอเค แต่นานไปไม่รู้
สรุปผมไม่รู้ว่ามันปลอมหรือเปล่า ทั้งพยายามหาข้อมูลแล้ว
haha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2009, 10:08:45 pm »

เรื่องยี่ห้อ AVTECH ที่อยู่ในบ้านหม้อ หรือคลองถม ส่วนมากก็ AVTECH  นี้นล่ะครับ แต่ถ้าขึ้นต้นด้วยรหัส KPC เมื่อไหร่ Product ตัวนี้จะผลิตไม่ผลิตที่ AVTECH ไตต้หวันครับแต่จะผลิตที่ไหนก็เดาเอาเองครับ เหมือนเขาตั้งอีกบริษัทหนึ่งครับเพื่อให้ขายได้ในราคาถูกและตีตลาดล่างครับ สังเกตุจากถ้าเป้นรุ่น KPC เมื่อไหร่  กล้องรุ่นไหนก้ตาม จะไม่ตีตรายี่ห้อ AVTECH ครับเพราะเขาพยามยามเอา Brand  AVTECH ขึ้นสูงครับ เคยสังเกตุจากเว็ปของ  AVTECH ที่ไต้หวัน
  จะไม่มีรหัส KPC เลย เคยแปลกใจไหมครับ คนที่ขาย AVTECH จริงๆเท่าที่ผมรู้มาในตลาดจริงที่ตีตราแบรนด์มาก็คือ  Zynek เจ้าเดียวครับ แต่จะมีอีกที่ครับ ที่คุณว่าที่เขาตีตราเป็น AVETECH (รู้สึกจะเป้นที่วอยส์รับประกัน) ผมก็เข้าใจว่า ไม่หิ้วมาก็อาจจะตัดมาสักคนในไทยนี่แหละครับ อันนี้ขอเดาน่ะ(แต่ก็พอรู้เยอาะขี้เกียจเล่า)แต่ซื้อเจ้านี้ผมได้ยินมาน่ะ มีปัญหาเรื่องเซอร์วิส น่ะ อันนี้ไปสืบกันเองแล้วกัน(ก็ขี้เกียจเล่าเหมือนกันแต่ก้รู้เยอาะมากๆๆๆๆๆๆ)
เคยสังเกตุไหมครับว่า Zynek เองที่ขาย AVTECH ก็จะมี 2 รหัสเหมือนกัน นั้นคือ AVC  กับ KPC  ก็เพราะว่าถ้า Zynek  ขายแต่ AVC ผมรับรองว่ายอดขายตกแน่ๆๆ เพราะราคาจะกระโดดไปเลยไม่เชื่อลองไปถามคนที่ซื้อ  Zynek ดูครับ  ถามว่าหลอกคนซื้อหรือเปล่า อันนี้ต้องใช้ วิจารณ์ญานกันเอาเองแล้วกันครับ
พี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2009, 05:05:28 am »

ขอบคุณครับ นี่ก็คือทุนนิยม ที่ทุกธุรกิจก็ต้องเอาตัวรอดเนอะ แต่ก็จะลุ้นดูครับ เมื่อวานตอนบ่ายเพิ่งไปเอา 798 มา ก็จะลองดูครับว่าเป็นไง
aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 09:16:45 am »

คุณโดนของปลอมไปแล้วละครับคุณ...........AVTECH ของจริงจะต้องสกรีน โลโก้ AVTECH ทุกอัน ทุกชิ้นครับ แต่ถ้าไม่มีก็เป็นของปลอมชัวร์ครับ ยิ่งมาเจอ AVETECH นั่นละเจอเข้าแล้วครับของปลอม...บริษัทในบ้านหม้อละครับเอาเข้ามาทำเองครับ...ดูให้ดีๆ เขาก็จะบอกว่าเป็นของ AVTECH เหมือนกัน แต่ไม่ตีแบรนด์ แต่ AVTECH ของแท้ต้องมี โลโก้ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 09:18:40 am »

ของจริงจะเป็น AVC ตามด้วยชื่อรุ่นครับแล้วก็จะมีโลโก้สกรีนติดด้วยครับ ถ้าของปลอมจะเป็น AVETECH นะครับ แล้วก็ไม่มี โลโก้ AVTECH สกรีนไว้ด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Vutichai
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2012, 02:26:37 am »

มาฟังด้วยคนครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์