ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:12:24 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เมื่อวานขุด GMM Z มาเปิด เพิ่งรู้ว่าช่องดีๆเยอะ แต่เขาว่าเหลือฟรีอีกแค่ 3 วัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานขุด GMM Z มาเปิด เพิ่งรู้ว่าช่องดีๆเยอะ แต่เขาว่าเหลือฟรีอีกแค่ 3 วัน  (อ่าน 5130 ครั้ง)
superpoo
Hero Member

« เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 10:55:46 am »

ตั้งแต่บอลยูโรจบ แทบไม่ได้หยิบมาดู เมื่อวานลองเอามาเล่นดู โห ช่องที่เป็นสารคดีของ NG เยอะมาก พากษ์ไทยด้วย แจ่มๆ

แต่เห็นเค้าบอกว่าเหลือให้ใช้ฟรีอีกแค่ 3 วัน (กำ)  ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะเหลือช่องฟรีอะไรบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 11:02:54 am »

ช่อที่ไม่ฟรี ก็สามารถใส่ KEY ได้ครับ รุ่นนี้ใส่ง่าย ๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superpoo
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 11:09:02 am »

ช่อที่ไม่ฟรี ก็สามารถใส่ KEY ได้ครับ รุ่นนี้ใส่ง่าย ๆ

อ้าวเหรอครับ เพิ่งรู้นะเนี่ย  ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ทางเมลล์ก็ได้  pooning13@hotmail.com
Thanith
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 11:18:03 am »

ใส่ key แล้วดูได้ น่าสนใจครับ ของ DTV HD มี key ด้วยรึเปล่าครับ ผมขอทราบทั้ง Gmmz แล DTV นะครับ ขอบคุณครับ soi_thanith@yahoo.com
superpoo
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 11:21:56 am »

แฟนๆเข้ามารอฟังกันเยอะแล้ว
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 11:31:37 am »

แฟนๆเข้ามารอฟังกันเยอะแล้ว

สงสัยยังไม่ได้ข้อมูล......

บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 12:51:41 pm »

ต้องอธิบายขั้นตอนครับ ติดต่อทางโทร. ในห้องขายของมือสอง ชื่อผมได้เลย ยินดีครับ.
superpoo
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 01:38:03 pm »

ต้องอธิบายขั้นตอนครับ ติดต่อทางโทร. ในห้องขายของมือสอง ชื่อผมได้เลย ยินดีครับ.

ขอบคุณครับ คงต้องโทรไปรบกวนซะหน่อยแล้ว
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 02:10:18 pm »

ขั้นตอน  สมมุติความถี่ 3880 V 28800 โปรแกรมลงเรียบร้อยแล้ว
          จะมีช่องที่มีเครื่องหมาย $
          กดปุ่มสีเหลืองที่รีโมทด้านล่าง (บางรุ่น ปุ่มนี้ถูกตัดออกไม่สามารถใช้ได้)
          ปรากฏดอกจันทร์ในแถบสีเหลือง 16 หลัก
          ใส่คีย์ 16 ตัว OK
          กลับไปช่องใกล้เคียงที่ไม่เข้ารหัสในความถี่เดียวกัน (เพื่อดึงค่า SID มาใช้)
          เปิดช่องที่ใส่คีย์ รายการจะรับชมได้ตามปกติ
          -ข้อเสียคือ หากมีการ OTA จากต้นทาง จะต้องดำเนินตามขั้นตอนใหม่ทุกครั้ง
      คืนแดงเดือดผมใช้เครื่องรุ่นนี้รับชมช่อง GLOBAL จากดาวปาลาป้าปกติตลอดเกมส์
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 02:53:24 pm »

ห้องขายของมือสอง  เปิดไปดูมาแล้ว ๓ หน้า ไม่เห็นมีชื่อนี้เลย จะหาเบอร์คุยด้วยซะหน่อย

บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 02:58:27 pm »

บุญช่วย หัวข้อแรกขณะนี้ครับ ประกาศขาย TV LCD SONY หมายเลขตามข้อความในกระทู้ครับ.
khack
Special Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 04:43:02 pm »

อยู่ห้อง ซื้อ-ขายสินค้าทั่วไปมือสอง
papa05
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 04:54:54 pm »

บุญช่วย หัวข้อแรกขณะนี้ครับ ประกาศขาย TV LCD SONY หมายเลขตามข้อความในกระทู้ครับ.

ขอบคุณครับ   ที่มีน้ำใจ

ยังอยากได้  GMM  อิอิ
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 05:54:16 pm »

เรียนท่าน PAPA05  และเพื่อน ๆในบอร์ด
            ผมขอฟังรายงานจากกรมอุตุ ฯ สักระยะ จะมีมรสุมหรือไม่ หากทัศนวิสัยดี จะโปรยใบปลิว
ให้ทั่วถึงครับ ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ.
yimtoon
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, มกราคม 2013, 08:55:29 pm »

เขาแจ้งให้ลงทะเบียนเปิด จะดูได้ กพ.ศกนี้
papa05
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, มกราคม 2013, 05:43:53 pm »

เรียนท่าน PAPA05  และเพื่อน ๆในบอร์ด
            ผมขอฟังรายงานจากกรมอุตุ ฯ สักระยะ จะมีมรสุมหรือไม่ หากทัศนวิสัยดี จะโปรยใบปลิว
ให้ทั่วถึงครับ ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ.

อย่ายั่วนะ  ขอจริงๆๆด้วย  อิอิ
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, มกราคม 2013, 03:11:10 pm »

วิธีใส่คีย์ง่ายที่สุดคือ กดไปช่องล็อค จากนั้นกด OK ด้านล่างมีปุ่มให้แก้ไขคีย์ กดเข้าไปป้อนคีย์ กด OK เสร็จภารกิจ.
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 09:07:11 am »

ขออภัยสมาชิกที่ติดต่อทาง MAIL มีปัญหาเล็กน้อย กำลังปรับปรุง กรุณาติดต่อทางโทรศัพท์ได้เลยครับ ไม่เป็นการรบกวนแต่อย่างใด.
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์