ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 01:26:58 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครใช้ supernet เข้ามาอ่าน ดูครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ supernet เข้ามาอ่าน ดูครับ  (อ่าน 6018 ครั้ง)
batigoal18
Full Member

« เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 07:14:25 pm »

ผมเห็น เค้าให้อัพ iptv เลยลองอัพดูครับ
วิธี หลายท่านคงทำเป็นแล้วแต่ผมจะบอก อีกครั้งครับ

1 เสียบสายแลน
2 เสียบ usb ไว้
3 เข้าเมนู ระบบ network setup กด ปุ่ม สีฟ้า เข้า ไปจะเห็น iptv 1.6
4.กดตกลง รอ อัพเดท เสร็จ เข้าไปดู หน้า ระบบ สารสนเทศ จะเป็น ของวันที่ 3/1/13 แล้วบรรทัดล่างสุด
จะมี cccam id แต่ไม่ บรรทัดต่อมา มี ok boxid & Mac. ok get emu ok get cccam ok แล้วยังมีต่อจนตกขอบ

ถ้าเป็นเหมือนผมแล้ว ลองเข้า iptv โดยกด Fav ใต้เลข 0 ก็จะดูไม่ได้ครับ เค้าให้ติดต่อ ตัวแทน แต่ ที่ ผมได้มาคือ

ลอง ปิดเปิดเครื่อง ใหม่ แล้ว เข้าไปดูcccam setup ก็ไม่มีตัวไหนออนไลท์ แต่ ดูได้ครับ เลย ถอดสายแลน ปิดโมเด็ม (เพราะเครื่องผม มี wifi ในตัว เคยเชื่อมต่อไว้) แต่ ก็ยังดู ได้ปกติ ครับ

สรุป จะลอง iptv แต่ เครื่องผมกลายเป็น no net แทนครับ โดยไม่ต้องเสียเงินสักบาท ลองทำดูครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mounglop
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 07:32:38 pm »

nonet ดูอะไรได้บ้างหรือเฉพาะ 2 VTC ได้ไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LoTech
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 07:33:35 pm »

no net เฉพาะ T ครับ
ถ้าจะไป V ต้องหาที่พัก
batigoal18
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 07:38:03 pm »

ใครมีจานหันไปเวียดนาม ลองต่อเน็ทดูครับเห็นว่า ดูได้ครับ
ปล.ผมไม่มีเลยไม่ได้ลองครับ แต่มีคนบอกต่อมาว่าอาจจะดูได้ครับ
raptor50
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 10:15:27 pm »

ลองแล้ว ok เลย ก่อนหน้านี้เมื่ออัพเสร็จต้องคืนค่าโรงงาน ด้วยจึงจะมี softcam key  ให้ถ้าไม่คืนค่าโรงงานก็ยังดู ทุย ได้สำหรับคนที่ไม่ดู iptv เป็น โนแนะ เหมือน โจร500 เลย ลองกดปุ่ม FAV เพื่อจะเข้าโหมด iptv เครื่องมันจะติดๆดับๆยังไงไม่รู้ (สำหรับผมนะ ) ขอลองไปเรื่อยๆก่อน
sand
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 07:21:43 am »

เขาทำได้ก่อนหน้านี้เป็นเดือนแระครับ

ขั้นตอนก็ตามที่ท่านบอก

แต่ก็ขอบคุณครับ

สรุป 2 ดูโนเน็ต
เวียดนาม ต่อเน็ตถึงดูได้
แอส  ไม่ทราบไม่ได้ต่อจานไว้
rom
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 07:57:31 am »

เขาทำได้ก่อนหน้านี้เป็นเดือนแระครับ

ขั้นตอนก็ตามที่ท่านบอก

แต่ก็ขอบคุณครับ

สรุป 2 ดูโนเน็ต
เวียดนาม ต่อเน็ตถึงดูได้
แอส  ไม่ทราบไม่ได้ต่อจานไว้

แอสดูไม่ได้ครับ
Thanith
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 09:15:36 am »

ผมมี supernet 4 เครื่อง ตอนนี้เอามาเสียบ ubc card พ่วง thaicom c band ดู ก็ชัดกว่าเรื่องรับดาวเทียมธรรมดา หรือกล่อง gmmz นะ แต่ช่องที่เคยชอบ ไม่่ได้ดู ก็เสียดายประสิทธิภาพของเครื่องเหมือนกัน อยากดูอย่างน้อย knowledge+dtv เคยสอบถามไปท่ีตัวแทนจำหน่าย ได้ทราบเกี่ยวกับการลง iptv เหมือนกัน แต่ผมกังวลว่าจะดูได้แค่พักเดียวก็ดับอีก การลง iptv ทางร้านก็มีการเรียกค่าใช้จ่ายพอสมควร ผมจึงต้องการเพียงแค่ดู no net ที่สามารถดู knowledge+dtv ก็พอ ทางร้านก็บอกว่าทำได้โดยจะส่งวิธีการให้ทาง e-mail กำลังรอวิธีการ ก็ได้รับทราบวิธีการ up เครื่องจากคุณ batigoal18 จะลองเข้าไปทำดู
connect15
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 10:29:15 am »

ผมยังไม่ได้ลองiptv แต่ตอนนี้เวียดนามเคบวกดูไม่ได้แต่วีทีซีปกติครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
nuinoi_iq
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 10:12:24 pm »

ใครที่ยังไม่ได้อัพ...เตือนว่าอย่าอัพนะครับเครื่องผมก่อนนี้ดูได้ทั้ง2 +เหงียน ต่อเน็ทแต่ฟรี พออัพแล้วเหลือแค่2อย่างเดียว..เว็บเพื่อนบ้านเราเดือดร้อนกันบานเลย
puntee
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 10:20:10 pm »

ไม่ทันแล้ว
UP ตอนนี้ เป็น 1.7 แล้ว
ดู 2 ไม่ได้ด้วย
nuinoi_iq
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 10:41:57 pm »

ไม่ทันแล้ว
UP ตอนนี้ เป็น 1.7 แล้ว
ดู 2 ไม่ได้ด้วย
อยากดูแค่ 2 โนเน็ทก้อกลับไปโหลดเฟิร์มแวร์ 15-08-12 แล้วอัพผ่านยูเอสบี คืนค่าโรงงาน 2123รับรองฟื้นครับ
nuinoi_iq
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 11:30:27 pm »

อัฟ 1.7แล้วครับดูได้แล้วทั้ง2 และเหงียนครับ  อัพแล้วคืนค่าโรงงาน2123 นะครับเสร็จแล้วให้ท่านกดเมนูดูระบบสารสนเทศจะไม่มีCcam id จะยังดูเหงียนไม่ได้ให้กดfav แล้วรอจนราย๙ื่อช่องไอพีทีวีขึ้นมาแล้วกดเอ็กซิทออกไปรับรองดูได้แน่นอน...รอมาเกือบเดือน555  2โนเน็ท เหงียนเสียบแลน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์