ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 10:00:57 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามตรงๆ GALAXY E7 ดีไหม ???
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตรงๆ GALAXY E7 ดีไหม ???  (อ่าน 9312 ครั้ง)
Lugun
Newbie
*

« เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 11:56:16 am »

ตอนนี้ผมใช้ VIVA V7 PLUS อยู่ครับ
สนใจ ตัว E7 อยู่พอสมควร แต่ยังลังเลอยู่
เลยอยากทราบว่า

1. เฉดสี,ภาพตัวนี้โอเคมั้ยครับ
2. IPTV เวลาดูบอลมีปัญหากระตุกบ่อยมั้ย เปลี่ยนช่องช้ารึเปล่า? (บ้านผมใช้เน็ต 3BB 10MB)
3. สามารถอัดรายการได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bower
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:26:10 pm »

เข้ามารอข้อมูลด้วยคน ท่านที่ใช้อยู่กรุณาให้ข้อมูลและคุณภาพ
ผมกำลังอยากได้สักเครื่องเช่นกันครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
shado
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:27:30 pm »

ต้องลองครับ ราคาตอนนี้ก็พอที่จะซื้อมาลองมาเล่นได้ครับเพราะราคาเริ่มลงแล้ว
shado
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:28:41 pm »

ถามว่าดีมั้ย ความคิดผมว่าใช้ได้นะ
leo
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 01:53:16 pm »

ตอนนี้ผมใช้ VIVA V7 PLUS อยู่ครับ
สนใจ ตัว E7 อยู่พอสมควร แต่ยังลังเลอยู่
เลยอยากทราบว่า

1. เฉดสี,ภาพตัวนี้โอเคมั้ยครับ
2. IPTV เวลาดูบอลมีปัญหากระตุกบ่อยมั้ย เปลี่ยนช่องช้ารึเปล่า? (บ้านผมใช้เน็ต 3BB 10MB)
3. สามารถอัดรายการได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ก่อนอื่นถามก่อนว่า V7 PLUS ซื้อที่ไหนอะ อยากได้บ้าง

1.ภาพสวยนะ (อันนี้แล้วแต่ตาคนแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน)

2.ทุกอย่างในข้อนี้มีตัวแปรหลายตัว เน็ต บ้านเช่า ผมใช้ FTTX 30 เม้กยังมีกระตุก

3.อัดได้ แต่เครื่องผม เสียบ Ext HDD format NTFS มันมองไม่เห็นซะงั้น พอเปลี่ยนเป็น FAT 32 ถึงใช้ได้
netstat28
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 05:39:30 pm »

ผมก็กำลังหาที่ซื้ออยู่ พอจะแนะนำพ่อค้าที่บริการดีๆ ที่มี sv. นิ่งให้หน่อยซิครับ
ความคาดหวังอายุการใช้งานเกิน 6 เดือนก็คุ้มแล้ว
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 07:01:56 pm »

เห็นเขาชอบบอกว่า  ถูก โม้ดี  บอลดูไม่เคยจบ

ลองคิดดู อิอิ
mounglop
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 07:14:41 pm »

คอนโด เดือนละเท่าไร
netstat28
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 09:44:53 pm »

เห็นเขาชอบบอกว่า  ถูก โม้ดี  บอลดูไม่เคยจบ

Smiley
Lugun
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 11:46:04 pm »

จริงเหรอครับ Huh?
jarasak
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2013, 08:39:53 am »

เรื่องภาพไม่รองใครแน่ เลือกจ้าวที่ช่องรายการเยอะ หนังเยอะ ดีขายต่อไม่ตกมาก IPTV เน็ตสำคัญที่สุด ถ้าเป็นช่วงตึกคนเล่นเน็ตน้อยก็นิ่ง นี่ใช้ Cat Hinet 10m/1m 18-21 น.ดูแทบไม่ได้
nirut
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2013, 11:30:44 pm »

ด้านภาพพอไหวครับ แต่...จะกระตุกมากน้อยมันอยู่ที่ว่า Server คือตัวสำคัญนะครับ

เพราะผมที่ลองใช้ดูกับเน็ต 3BB_6M โดยเปิดพร้อมกันกับ คอม.3เครื่อง/eBox HD 1เครื่อง และ E7 ก็ยังดูได้สบายดี

ท่ดสอบด้วยช่องหนัง 16+ครับ อิอิ..นั่งบันทึกทั้งวันไม่เห็นมันจะขาดตอนเลย และ ราคาถูกกว่าตอน db500 ออกมาใหม่ๆตั้งเยอะเลย

แต่...ถ้ากด Remote ถี่ๆมันมี Hank บ้างตามสไตล์เครื่อง Made in China นั่นแหละครับพี่น้อง แต่ Displayไทยสมบูรณ์ดีมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์