ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 12:39:56 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  DTV-HD1 กับ IPM รุ่น HD Pro
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DTV-HD1 กับ IPM รุ่น HD Pro  (อ่าน 6027 ครั้ง)
pk
Hero Member

« เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 07:15:15 am »

ถามท่านที่ชอบดูหนัง ลูกค้าชอบดูหนังระหว่าง DTV-HD1 กับ IPM รุ่น HD Pro   จัดตัวไหนดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
papa05
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 07:52:53 am »

ถ้าเปรียบเทียบนะครับตามที่เห็นมา   ผมยังให้ เครดิต ipm  อยู่ครับ

บางวันแทบไม่อยากลุกจากที่นั่งด้วยซ้ำ  ถึงบางครั้งจะเก่าไปนิดแต่ก็ยังมีคุณภาพ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atisat55
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 08:32:39 am »

เห็นด้วย  DTV  ไปไม่ไหวแล้ว

chaiphuket
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 08:56:47 am »

รยท หนังดีๆเยอะครับ
THEONLYONE
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 09:54:36 am »

หนับหนุนอีกเสียงครับ..
prab
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 09:55:20 am »

ผมใช้hd   pro   2เครื่ิองครับ   ก้อดี   พ่วง   ได้หลายดาวด้วย
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 01:03:10 pm »

ตอนนี้ใช้ HD Pro อยู่  ก็ดีครับ  หนังวนเยอะ  เมื่อซักครู่ดูยักษ์เขียวอยู่  สนุก  ชัดเจน ดีครับ  และสิ่งที่เหนือกว่า True  คือ  ช่อง HD หนังพากษ์ไทยครับ  ดูได้ทั้งครอบครับ
          ก็เลยถือโอกาสสื่อถึง True ด้วยซะเลยครับ
         1. ช่อง HD ควรมีหนังพากษ์ไทยสักช่องนะครับ
         2. ช่อง HD  ควรมีช่องหนังไทย  หนัง เอเซีย บ้าง  อยากดู
         3.  ช่อง HD ควรมีช่องเพลงไทยบ้าง
         4.  ช่อง Discovery HD  ภาพชัด สวยดีมาก แต่ดูไม่รู้เรื่อง ไม่พากษ์ ไม่บรรยาย
         5.  ตอนนี้เกือบพูดเกาหลีได้แล้ว เพราะช่อง HD มีทั้ง KBS และ ช่องเพลง มากไปปล่าว 
punmile
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 01:27:10 pm »

ขอถือหางipmอีกเสียงครับ
sammy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 03:54:28 pm »

วุฒิพงาษ์ หลงประเด็นไปทำไม จับคู่กับ ทรูโน่นเค้า พูดระหว่าง ไก่ กับเป็ด คุณเอา ห่านมาเปรียบ
  ......เฮ้อ นะ คนเรา......ฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด
narenrit
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 08:02:10 pm »

วันนี้ไปติด IPM HD PRO มาสองเครื่อง เสร็จแล้วเปิดให้ลูกค้าดู เขาบอกว่า ช่องน่าดูกว่า DTV HD เยอะเลย....พึ่งถึงบางอ้อ...เพราะเขาบอกว่าบ้านอีกหลังก็เพิ่งติด DTV HD ข้อมูลนี้ลูกค้าหรือผู้ใช้เป็นผู้ให้คำตอบมาน๊ะครับ...ไม่ได้เชียร์
dang
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 08:39:54 pm »

HD Pro ของผมยังค้างอยู่ใช้2เครี่องค้างเป็นระยะๆทั้ง2เครื่องสัญญาณก็แรงๆเป็นที่อะไรครับว่าจะเชียร์มันติดอยู่ตรงนี้ล่ะครับ
rangsanp
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 09:00:19 pm »

ผมว่า HD PRO เหนือกว่านะครับ เพราะติดเเต่ HD Pro ดีทีวี HD ยังไม่เคยติดเลยสัก เครื่อง ไม่รู้เป็นอะไรเเต่เห็น เขาว่ามานะครับว่า ดีทีวี HD ชัดกว่านะครับ ช่อง HD เเต่รายการไม่รู้นะครับ
mc_samrong
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 08:19:53 am »

ขออนุญาตให้ข้อมูลโดยไม่เปรียบเทียบ เพราะผมไม่มีเครื่อง DTV HD ครับ  เท่าที่ผมดู IPM Pro HD ก็โอเคนะครับ แต่หนังวนมากไปหน่อย ข่องสารคดี ผบ.ทบ.กับเด็กๆ ชอบดู ส่วนสัญญาณยังมีกระตุกเล็กน้อย แต่ก็ดีกว่าในช่วงแรกๆ ที่เป็นโมเสคมาก ถ้าเปลี่ยนดาวเทียมใหม่คงจะดีกว่านี้ครับ
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 08:28:46 am »

ผมมีทั้ง2ตัวแต่dtvแทบจะไม่เคยดูเลย
gmpm
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 08:49:09 am »

ตอนนี้ใช้ HD Pro อยู่  ก็ดีครับ  หนังวนเยอะ  เมื่อซักครู่ดูยักษ์เขียวอยู่  สนุก  ชัดเจน ดีครับ  และสิ่งที่เหนือกว่า True  คือ  ช่อง HD หนังพากษ์ไทยครับ  ดูได้ทั้งครอบครับ
          ก็เลยถือโอกาสสื่อถึง True ด้วยซะเลยครับ
         1. ช่อง HD ควรมีหนังพากษ์ไทยสักช่องนะครับ
         2. ช่อง HD  ควรมีช่องหนังไทย  หนัง เอเซีย บ้าง  อยากดู
         3.  ช่อง HD ควรมีช่องเพลงไทยบ้าง
         4.  ช่อง Discovery HD  ภาพชัด สวยดีมาก แต่ดูไม่รู้เรื่อง ไม่พากษ์ ไม่บรรยาย
         5.  ตอนนี้เกือบพูดเกาหลีได้แล้ว เพราะช่อง HD มีทั้ง KBS และ ช่องเพลง มากไปปล่าว 
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ สาธุขอให้พี่ 2 เข้ามาอ่านเจอ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 03:52:20 pm »

ผมเคยไปติดจานดาวเทียม ผมมีเครื่อง HD ของดีทีวี     กับ HDของไอพีเอ็ม ประจำรถ   ผมทดลอง เปิดให้ดูทั้งสองยี่ห้อ แล้วให้เจ้าของบ้านเลือกเอา พอเขาเห็นภาพ ของ ดีทีวี  เขาเลือกHD ของดีทีวีเลยครับ ติด5เครื่องเลย

เครื่องIPM ผมก็ว่าดี  มีข้อเสีย ตรงช่องฟรีทีวี 3579 ไม่ชัด แค่นั้นเอง ยกเว้นติด ระบบซีแบนด์ร่วมด้วยช่วยแก้จุดด้อยตรงนี้ได้
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2013, 10:14:18 am »

"วุฒิพงาษ์ หลงประเด็นไปทำไม จับคู่กับ ทรูโน่นเค้า พูดระหว่าง ไก่ กับเป็ด คุณเอา ห่านมาเปรียบ
  ......เฮ้อ นะ คนเรา......ฟังไม่ได้ศัพท์ จับมากระเดียด"

คุณ SAMMY ครับ  ขอนิดนึงครับถูกพาดพิง  ผมไม่ได้ปัญญาอ่อนหรอกครับ  อ่านกระทู้เข้าใจดี  ผมก็บอกแล้วว่าขอโอกาสสื่อถึง TRUE จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ให้รกเวป  คุณจะติติงผมยังไงก็ได้ แต่อย่าออกมาในทำนอง เยาะเย้ยถากถางดูถูกคนอื่น  เวปบอร์ดแห่งนี้มีแต่พี่น้อง แบ่งปันความรู้กันมานาน  อย่าให้เสียความรู้สึกครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์