ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 05:00:17 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ชี้แจง อ.พิสูตร ไม่ได้ไปเกาหลี!! กับ ไทยแซท..?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจง อ.พิสูตร ไม่ได้ไปเกาหลี!! กับ ไทยแซท..?  (อ่าน 5104 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 12:38:25 pm »

เรียน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆพรรคพวก สมาชิกครับ
     ตามที่หลายๆท่านได้ โทรศัพท์สอบถามผมว่าได้ไปทอ่งเทิ่ยวเกาหลีกับ บ.ไทยแซท ด้วยหรือไม่๋ ?
    ด้วยเหตุที่ว่า:-
     - ก่อนหน้สนี้ อาจารย์บอก ถ้าไปเที่ยวมาแล่วกลับมาจะเล่าให้ฟัง
     - คงไม่ได้ไป คงต้องเฝ้าบริษัทฯ
     - อ.พิสูตร ไปหลายครั้ลแล้ว เลยไม่ไป
     - แม้แต่เวปนิกส์ ก็ไม่เห็นมีภาพ มีแต่ภาพไปส่งที่สนามบิน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pisutr
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 01:22:36 pm »

ผมชอขอบคุณทุกท่านที่ห่วงใย
  ข้อเท็จจริง:-
  - "ผมได่ไปครับ" ตาม โครงการ ไทยแซท พาเพื่่อนช่าง ตัวแทน ตะลุยหิมะที่เกาหลี
           ไปในฐานะหัวหน้าคณะที่ 2 เพื่อดูแล อำนวยความสะดวก แก่ช่าง ตัวแทน 36 ท่าน
  - ช่วงเวลานั้น ผจก.ฝ่ายขาย ดูแล บริษัทฯครับ
  - ผมไปเกาหลี หลายครั้งก็จริง ครั้งนี้ เป็นภาคบังคับ (ดูงาน+เที่ยว3ครั้ง รวมครั้งนี้เที่ยวอย่างเดียว รวม4 ครั้ง)
  - ไม่มีภาพผมเลยหรือ มีแต่ที่ พี่พิชิตชัยโพสใว้ใน เวปโซน 7 (เหมือนอาจาจารย์แค่ไปส่ง) ผมขอตรวจสอบก่อนครับ
   *** บอกตามตรง ผมยังไม่มี File ภาพอยู่ในมีอเลย ถ้าได้จะเลือกโพส ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pisutr
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 02:11:13 pm »

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกท่านที่โทรมา "ว่า"  ดูเหมือนว่า อ.พิสูตร ไม่สนใจกับสมาชิกใน บอร์ดโบราณ แม้มี แฟนคอยติดตาม เป็น 1000 คน
โพสบอร์ดอื่นได้ แต่ไม่โพสบอร์ดนี้
   ขอตอบ  :- ผมไปเกาหลีจริง ยังมิได้โพสเรื่องเกาหลีลงที่บอร์อไหนเลย ครับ
                เพราะยังไม่ได้รับ File ภาพเกาหลี มาอนู่ในมือครับ ใจเย็นๆ รอหน่อยครับ
tas
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 02:48:24 pm »

อ.พิสูตร  ได้ไปดูบางส่วน เว็ป snsat.com/webboard_1746820_0_th
pisutr
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 03:29:05 pm »

ผมขอเริ่มบทความไปก่อน ภาพควจะตามมาที่หลัง
โครงการ "ไทนแซท"หาเพื่อนช่าง ตัวแทน ตะลุยหิมะที่เกาฟลี
เริ่มเรื่อง อ.มนตรี ได่มอบหมายให้แม ตั้งโครงการ หาเหื่อช่าง ตัวแทนไปเที่ยวต่างประเทศ โดยมี เาียตนาม มาเลเซีย บาหลี ปักกิ่ง ถูกคัดออก(ญี่ปุ่น เป็นโครงการที่ 2 ของ"ไทยแซท"เร็วๆนี้ มีผู้ร่วมคณะครบแล้ว รอกำหนดการเดินทาง)เหลือฮ่องกง  กับ เกาหลี อ.มนตรี เลือกเกาหลี ตัองฦดูหนาวและมีหิมะด้วย ช่วงไหนดีล่ะ ผมพอมีประสพการณ์ ความหนาวเย็นช่วงหิมะตก ฦดูหนาวของเกาหลี สำหรับคนไทย ช่วงเวลาที่ดีที่สุด กลาง-ปลายเดือน กุมภาพันธ์ (ก่อนนี้หนาวจัด-หลังนี้อาจไม่มีหิมะได้
    กำหนดเวลาคราวๆ ช่วงนี่แหละ.... (เดี๋ยวต่อครับ มีเพื่อนมาหา)

pisutr
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 04:52:10 pm »

เมื่อกี้เข้าเาป SNSAT .COM ที่ให้เกรียติมีภาพผมร่วมกิจกรรม
ต่อนะครับ
   จากนั้นติดต่อ บริษัททัวร์ ที่ื่ื่เชื่อถือได้ รายการ สถานที่ วัน-เาลา
ด้วยเหตุผลบางประการ จึงจำเป็นตัองจุดเป็น 2 คณะๆละ 36 ท่านรวม 72 ท่าน
โดยมี ห้วหน้าคณะ ทำหน้าที่ ดูแล ประสานงาน อำนวยความสะดวก แก้ปัญหา ต้ดสินใจในทุกๆเรื่อง
      คณะที่ 1 อ.มนตรี  สุขรอบ   ห้วหน้าคณะ
      คณะที 2 ผม พิสูตร ตันติมาลา หัวหน้าคณะ
 อ.มนตรี กล่าวว่า โครงการน้ีเป็นครั้แรกของ"ไทยแซท"ผู้ร่วมเดินทางต้องได้รับสิ่งที่ดี หัวหน้าคณะต้องเป็นผู้บริหารสูงสุด
     เราใช้ ทัวร์จาก เอื้อการณ์ทัวร์ มีคุณเอื้อการณ์เป็นเจ้าของ มีไกด์ไทย คุณกลัา
     ตึระฆัง..!! คณะที่ 2 พร้อมกันท่ี สนามบิน สุวรรณภูมิ อาคารผู้โดยสารขาออก ประตู 3 ,3E เวลา 23.00 น.
ผู้ร่วมเดินทางคณที่ 2 นี้ คือเคืรอข่ายการค้า "แมงป่องแซทเมลไลท์"เกือบทุกสาขา พันธมิตรที่เหนียวแน่นกับไทยแซท นำโดยคุณ

pisutr
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 06:56:08 pm »

ต่อครับ
   นำโดยท่านประธาน กลุ่มแมงป่องแซท คุณสุรัต และ คุณน้ำค้าง ศรีภรรยาคู่ขวัญพร้อมตัวแทนทุกสาขวที่มาเป็นคุ่ ยกเว้นแต่ท่าน ผจก.โรงงานไทยแซท ท่านเกรียงศักดิ์ (หนุ่มโสดเลือกเมีย) และ ผมพิสูคร พ่อม่าย (เมียทิ้ง)
   ตามเวลาที่กำหนด ทุกท่านมาก่อนดำหนดเวลานัด ถือเป็นความประทับใจคร้ังแรกครับ เปิดให้เช็คอิน และโหลดกระเป๋าของ สายการบินยูแอร์ไลน์ ช้ามาก มาถืง ด่าน ตม.ขาออก หนักเข้าไปอีก ปิดด้านคนไทยไปรวมกับต่างชาติ ทั้งหมดแลัวมีเจ้าหน้าที่ 3 ช่อง ต่อคนเป็นร้อย ฝรั่งเริ่มมีอาการงุดหงิด พแฟังได้ ผมก็ด้วยคน ต่อมามีเจ้าหน้าที่มาเพิ่ม เป็น 5 นายตรวจอย่างเร็วมาก งานนี้เลยไม่ได้ ช๊อปที King Power เลยรู้สึกว่าพวกเราจะเป็นกลุ่มสุดท้ายของเที่ยวบินนี้ นั่งประจำที่ ไม่กี่นาทีเครื่องบินก็ออก ก่อน 02.30 น. วันที่ 27กุมภาพันธ์
pisutr
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 09:05:56 pm »

การเดินทางครั้งนี้ ถือเป็นการเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของหลานท่าน ตื่นเต้น ดีใข สนุก ผมก็ลึมไปแล้วพอจำคร่าวๆว่า เกิดพายุ ฟ้าคนอง ฟ้าแลบ ตกหลุมอากาศ ก่อนหน้านั้นสายการบินเกวหลี ร่วง 2ครั้ง เที่ยวนี้เป็นเคาื่องโดยสารหรูในอดีต 175 ที่นั้ง ลำตัวแคบ 3+3 ที่ การบริการดี
ใช้เวสาเดินทางจากท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ 02.30 ถึง ท่าอากาศยานอินชอน 7.30 นฺ เวงาประเทศไทบ รวม5 ชั้วโมง เวลาเกาหลี บาก 2 ชั่วโมงต้องตั้งนาฬิกาใหม่เป็นเวสา 8.30 น. ของผมไม่ต้อง ใช้นาฬิกาจาก New Ipad ตั้งนาฬิกา อุณหภูมิ ไทย-เกาหลี ไว้แล้ว ถึงอินชอนไม่มีอะไรยุ่งยาก พวกเรากลุ่มแมงป่องแต่งกายสมเป็นนักท่องเที่ยวกันทุกท่าน รับกระเป๋า เปลี่ยนเครื่องแต่งกายเพื่อรับความหนาวเย็น 0 องศา พวกเราทั้งกลุ้ม ครบเครื่องขบวนท่า สวยๆหล่อๆกันทั้งนั้น บางท่านยังมีกลิ่นน้ำมันจักร์ติดอยู่เลย "ล้อเล่ยครับ" จะมึชุดของผมนี่แหละเก่าสุด เกือบสิบปี ไปเที่ยวยุโรป 2 ครั้งแล้ว ไปแต่ชุดนะครับ ผลักประตูออกไปนึกถึงอดีต บรรยากาศเดียวกันเลยครับ +1 องศา เวลา 10.30 น.เวลา เกาหลี
   ไกด์ไทย คุณ กล้า รอพบไกด์เกาหลี ชั่วอึดใจ อ้าว.!คนไทยนี่หว่า หล้อนชื่อ "จึจึ้"เพศเกิดเป็นชาย กลายเป็นหญิง สวย สูง โปร่ง ดูน่ารัก เชิญพวกเราขึ้นรถ แล้วนำกระเป๋าเข้าใต้ท้องรถโดยมีผู้ช่วย หนุ่มหล่อระดับดารา (นักศึกษาเกาหลี)คอยช่วยเหลือ บัสปรับอากาศออกเดินทาง ราว 1.30 ชั่วโมงถึงร้านอาหาร (มีต่อครับ)
mc_samrong
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 10:08:55 pm »

มาตั้งหน้าตั้งตารออ่่านต่อ ถ้ามีรูปประกอบคำบรรยายจะยอดเยี่ยมมากเลยครับ อาจารย์พิสูตร
pisutr
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 10:24:06 am »

pisutr
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 10:48:50 am »

การเดินทางครั้งนี้ ถือเป็นการเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของหลานท่าน ตื่นเต้น ดีใข สนุก ผมก็ลึมไปแล้วพอจำคร่าวๆว่า เกิดพายุ ฟ้าคนอง ฟ้าแลบ ตกหลุมอากาศ ก่อนหน้านั้นสายการบินเกวหลี ร่วง 2ครั้ง เที่ยวนี้เป็นเคาื่องโดยสารหรูในอดีต 175 ที่นั้ง ลำตัวแคบ 3+3 ที่ การบริการดี
ใช้เวสาเดินทางจากท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ 02.30 ถึง ท่าอากาศยานอินชอน 7.30 นฺ เวงาประเทศไทบ รวม5 ชั้วโมง เวลาเกาหลี บาก 2 ชั่วโมงต้องตั้งนาฬิกาใหม่เป็นเวสา 8.30 น. ของผมไม่ต้อง ใช้นาฬิกาจาก New Ipad ตั้งนาฬิกา อุณหภูมิ ไทย-เกาหลี ไว้แล้ว ถึงอินชอนไม่มีอะไรยุ่งยาก พวกเรากลุ่มแมงป่องแต่งกายสมเป็นนักท่องเที่ยวกันทุกท่าน รับกระเป๋า เปลี่ยนเครื่องแต่งกายเพื่อรับความหนาวเย็น 0 องศา พวกเราทั้งกลุ้ม ครบเครื่องขบวนท่า สวยๆหล่อๆกันทั้งนั้น บางท่านยังมีกลิ่นน้ำมันจักร์ติดอยู่เลย "ล้อเล่ยครับ" จะมึชุดของผมนี่แหละเก่าสุด เกือบสิบปี ไปเที่ยวยุโรป 2 ครั้งแล้ว ไปแต่ชุดนะครับ ผลักประตูออกไปนึกถึงอดีต บรรยากาศเดียวกันเลยครับ +1 องศา เวลา 10.30 น.เวลา เกาหลี
   ไกด์ไทย คุณ กล้า รอพบไกด์เกาหลี ชั่วอึดใจ อ้าว.!คนไทยนี่หว่า หล้อนชื่อ "จึจึ้"เพศเกิดเป็นชาย กลายเป็นหญิง สวย สูง โปร่ง ดูน่ารัก เชิญพวกเราขึ้นรถ แล้วนำกระเป๋าเข้าใต้ท้องรถโดยมีผู้ช่วย หนุ่มหล่อระดับดารา (นักศึกษาเกาหลี)คอยช่วยเหลือ บัสปรับอากาศออกเดินทาง ราว 1.30 ชั่วโมงถึงร้านอาหาร (มีต่อครับ)

pisutr
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 12:20:15 pm »

เรียนท่าน mc_samrong
    การเดินทางครั้งนี้  กินอิ่มอร่อย เที่ยวสนุก ช้อปสุดมัน ไม่มีดูงาน ไม่มีเทคโนโลยีนะครับ
    ภาพผมใส่เสื้อโปโลสีขาว นี่นะ จะไปตะลุยหิมะที่เกาหลี ดูภาพผมแล้วไม่ต้องกอบนะครับ
    ภาพ  ที่สนามบินสุวรรณภูมิ คณที่ 2  กลุ่มแมงป่อง ตามนี่ครับ
    ภาพ ที่อินชอนผม ไกด์ไทย คุณกล้า ไกด์เกาหลี น้องจีจี่ ผู้ช่วยไกด์  ปรึกษาหารือก่อนออกเดินทาง
    ภาพ ที่ สวนสนุกครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 02:37:07 pm »

ต่อครับ
  เวลาเที่ยงเศษ รถบัสนำคณะเรา ที่ 2รัปทานอาหาร พบคณะที่ 1 เป็นครั้งแรก ใกล้อิ่มแล้ว อาหารมิ้ือนิี้หมูย่างเกาหลี แท้ ทำไมผมต้องบอกว่า"แท้" ก็มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ ไปเกาหลีคราใดต้องได้รัปทานทุกครั้ง เป็นเนื้อหมูชั้นดีหมักซอส ชิ้นใหญ่กว่าฝ่ามือผมเสียอีก หนากว่า NewIpadของผม นึกภาพตามนะครับ เมี่อหมูย่างเกาหลีสุกได้ที่ ใช้กรรไกรตัดเป็นชิ้นตามจำนวนคน 4-6 ชิ้น ใช้ตะเกียบคีบหมูย่างว่างบนผักกาดแก้ว แล้วใส่น้ำจิ้มที่หมู ห่อเข้าปากได้เลย การรัปทาน กับ ข้าวกระเทียม และซุปสาหร่าย ขณะที่ผมบรรยายนึ้ น้ำลายไหลไปด้วย ต้องบอกความจริงว่า อร่อยมากครับ ผมเดินทักทายสอบถามทุกท่านแล้วว่า ทั้งอิ่ม อร่อย รสชาติ คุญภาพอาหารแตกต่างจากบ้านเรามากครับ หลังจากอิ่ม เริ่มทยอยลงมาช๊อปปิ้งเล็กที่ชั้นล่างด้านหน้า ได้พบกับดารา มาริโอ้ คุณจักรพงษ์ ผจก. STG Multimedia คุณ อาคึรา (ไม) ผจก.การตลาด GMM ที่รู้จักอ.มนตรี จึงได้ถ่ายภาพรวมกัน เราเตรียมตัวเดินทาง ไปเที่ยวสวนสนุกเอเวอร์แลนด์กัน
pisutr
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 03:32:34 pm »

ต่อครับ
  เวลาเที่ยงเศษ รถบัสนำคณะเรา ที่ 2รัปทานอาหาร พบคณะที่ 1 เป็นครั้งแรก ใกล้อิ่มแล้ว อาหารมิ้ือนิี้หมูย่างเกาหลี แท้ ทำไมผมต้องบอกว่า"แท้" ก็มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ ไปเกาหลีคราใดต้องได้รัปทานทุกครั้ง เป็นเนื้อหมูชั้นดีหมักซอส ชิ้นใหญ่กว่าฝ่ามือผมเสียอีก หนากว่า NewIpadของผม นึกภาพตามนะครับ เมี่อหมูย่างเกาหลีสุกได้ที่ ใช้กรรไกรตัดเป็นชิ้นตามจำนวนคน 4-6 ชิ้น ใช้ตะเกียบคีบหมูย่างว่างบนผักกาดแก้ว แล้วใส่น้ำจิ้มที่หมู ห่อเข้าปากได้เลย การรัปทาน กับ ข้าวกระเทียม และซุปสาหร่าย ขณะที่ผมบรรยายนึ้ น้ำลายไหลไปด้วย ต้องบอกความจริงว่า อร่อยมากครับ ผมเดินทักทายสอบถามทุกท่านแล้วว่า ทั้งอิ่ม อร่อย รสชาติ คุญภาพอาหารแตกต่างจากบ้านเรามากครับ หลังจากอิ่ม เริ่มทยอยลงมาช๊อปปิ้งเล็กที่ชั้นล่างด้านหน้า ได้พบกับดารา มาริโอ้ คุณจักรพงษ์ ผจก. STG Multimedia คุณ อาคึรา (ไม) ผจก.การตลาด GMM ที่รู้จักอ.มนตรี จึงได้ถ่ายภาพรวมกัน เราเตรียมตัวเดินทาง ไปเที่ยวสวนสนุกเอเวอร์แลนด์กัน
mc_samrong
Special Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, มีนาคม 2013, 10:04:42 pm »

บรรยายได้เห็นภาพเลย ขอบคุณมากครับ อาจารย์พิสูตร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์