ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 12:48:10 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ไม่เข้าใจ K+1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจ K+1  (อ่าน 4042 ครั้ง)
ดนัย
Hero Member

« เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:40:02 am »

ไม่เข้าใจครับ ทำไม K+1 ไม่มีสัญญาครับ(แสแกนหาแล้วครับ) ทั้งที่ VTC มีสัญญา 75-77
งง.มากครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pkongskul
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:46:10 am »

มาบอกปัญหาเฉยๆหรือว่าจะขอคำแนะนำครับ
ถ้าขอคำแนะนำก็บอกรายละเอียดอีกหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:51:13 am »

อยากขอคำแนะนำ ครับ  ทำไงดีครับ

รบกวนด้วยท่าน
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:56:34 am »

K+ ถูกระงับการส่งสัญญาณ
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:58:39 am »

K+ ถูกระงับการส่งสัญญาณ

เอเอฟพี - ผู้ให้บริการโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมของเวียดนามระบุวานนี้ (16) ว่า ได้ยุติการออกอากาศช่องโทรทัศน์ต่างประเทศ ซึ่งรวมทั้ง CNN BBC และ Star World ตามกฎหมายสื่อฉบับใหม่ที่มีผลบังคับใช้ในสัปดาห์นี้

บริษัท K+ ที่เป็นการร่วมทุนระหว่างสถานีโทรทัศน์ Canal+ ของฝรั่งเศส และบริษัทสื่อของเวียดนาม ระบุว่า ได้ระงับการถ่ายทอดสัญญาณช่องโทรทัศน์ต่างประเทศ 21 ช่อง เนื่องจากผิดกฎหมายการเผยแพร่ หลังกฎหมายใหม่มีผลบังคับใช้เมื่อวันที่ 15 พ.ค.

กฎระเบียบใหม่ระบุให้ช่องโทรทัศน์ต่างประเทศต้องแปลเนื้อหาทั้งหมดเป็นภาษาเวียดนาม ซึ่งการกระทำดังกล่าวมีค่าใช้จ่ายสูงมาก ทำให้ต้องยุติการออกอากาศ

แม้ผู้เชี่ยวชาญระบุว่า ยังไม่แน่ชัดถึงวิธีการบังคับใช้กฎหมายใหม่นี้ แต่บริษัท K+ กลายเป็นรายแรกที่ยุติการออกอากาศช่องโทรทัศน์ต่างๆ หลังจากกฎหมายมีผลบังคับใช้

โฆษกของบริษัท K+ กล่าวว่า บริษัทปฏิบัติตามกฎระเบียบใหม่ของกระทรวงสื่อสาร แม้จะมีคำถามจากสมาชิก แต่บริษัทเพียงแค่ทำตามกฎระเบียบ และจะกลับมาถ่ายทอดสัญญาณช่องต่างประเทศอีกครั้งหากช่องเหล่านั้นปฏิบัติตามกฎหมาย

อย่างไรก็ตาม ช่องโทรทัศน์ต่างๆ ที่ออกอากาศให้ช้าลง 30 นาที เพื่อตรวจสอบเนื้อหาที่เป็นประเด็นอ่อนไหวก่อนนั้น ยังคงมีให้รับชมทั่วไปในเวียดนาม รวมทั้งสถานีโทรทัศน์ VTV ของรัฐ

แต่ก็มีเสียงคัดค้านจากกลุ่มอุตสาหกรรม และรัฐบาลต่างชาติเรียกร้องให้ทางการเวียดนามทบทวนแก้ไขระเบียบให้ใช้คำบรรยายเฉพาะกับรายการภาพยนต์ และสารคดี

ในดัชนีเสรีภาพสื่อประจำปี 2556 ที่จัดทำโดยองค์กรผู้สื่อข่าวไร้พรมแดน เวียดนามถูกจัดอยู่ในอันดับที่ 172 จากทั้งหมด 179 ชาติ หนังสือพิมพ์ทุกฉบับ และสถานีโทรทัศน์ทุกช่องล้วนดำเนินการโดยรัฐ.

http://www.manager.co.th/IndoChina/ViewNews.aspx?NewsID=9560000059220
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 12:26:32 pm »

ขอบคุณมาก ทุกๆๆท่าน
wut123
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 02:25:23 pm »

แต่ตอนนี้ผมดูได้นะ ทุกช่องกลับมาหมดแล้ว
ติดต่อบ้านเช่าท่านเถิด ถ้ายังมืดอยู่่

supac3932
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 02:43:01 pm »

ดูได้บางช่อง BBC CNN NHK ลองไล่ดู แต่ก่อนหน้านี้ดูไม่ได้เลย
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 02:53:08 pm »

ไม่ออกเลย ท่าน  ขอความถี่หน่อยครับ
udomboy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 03:49:55 pm »

ปัญหานี้ผมเคยเจอมากับตัวเอง จะบอกว่าเส้นผมบังภูเขาก็ได้ครับ
แนะนำวิธีง่ายที่สุดเลยนะครับ
ตรวจสอบ LNB ของท่านให้ขั้ว F type อยู่ที่ช่วงประมาณ 8 โมงครึ่ง จากนั้นลบดาวเทียมเวียดนามทิ้งออกจากเครื่องของท่านให้หมด เพิ่มดาวเทียมเวียดนามเข้าไปใหม่แล้ว blind scan ดาวเทียมดวงนี้อีกที ท่านจะรับได้ทั้ง vtc และ k+ แล้วครับ ที่ท่านดูได้เพียงอันใดอันนึงหมายความว่าเครื่องของท่านมีความถี่ไม่ถูกต้องเลยดูไม่ได้ครับ ถ้ามันขึ้นว่า scambled หรือรหัสไม่ถูกถอดเป็นสีเขียว ก็แปลว่าให้ตรวจสอบบ้านเช่า ดาวเวียดนามถ้าท่านตั้งค่าถูกต้อง ท่านจะดู vtc k+ และ cth เลยครับ
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 03:59:06 pm »

ผมทำแล้วท่าน Udomboy ทำทั้งหมดที่ท่านแนะนำมาครับ  แต่มันยังขึ้นว่า ไม่สัญญา (K+1)

รบกวนอีกทีสืครับ
udomboy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 05:26:21 pm »

ท่านใช้เครื่องรับอะไรเหรอครับ ผมใช้ s10 ครับ พอดีผมเป็นคนที่ไม่มีเครื่องเล่นหลายตัวอยู่ด้วย ถ้าท่านใช้รุ่นเดียวกับผม ผมจะส่งไฟล์เรียงช่องไปให้ท่านลองทดสอบดูนะครับคุณดนัย
pkongskul
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 05:52:27 pm »

อยากได้คำแนะนำแต่ไม่ให้ข้อมูลอะไรเลย

http://www.lyngsat.com/packages/kplus.html
mamaman
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2013, 08:41:11 am »

ผมก็งงกับท่านที่ตั้งกระทู้ครับ ของผม k+ ใช้การ์ดเเท้ อัพใหม่ พี่ที่นครสวรรค์อัพให้ดูมาครึ่งปีไม่เคยมีปัญหาครับ
boxer
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2013, 09:20:53 pm »

ผมทำแล้วท่าน Udomboy ทำทั้งหมดที่ท่านแนะนำมาครับ  แต่มันยังขึ้นว่า ไม่สัญญา (K+1)

รบกวนอีกทีสืครับ

ตั้ง FEC เป็น auto แล้ว scan ใหม่ ครับ

แต่ถึงสัญญาณมา ก็คูไม่ได้ครับ ช่อง K+1 (เข้าระหัส)

ดนัย
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2013, 07:49:58 pm »

ถึง Udomboy

ผม S9 ครับ

visit k.
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2013, 10:04:16 am »

คุณ udomboy ของผม f 3 รับ 11549 h 28500 ไม่ได้(ลง fw - เรียงช่องใหม่แล้วยังไม่ได้) ถ้าสะดวก ติดต่อ visit.kong@gmail.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์