ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
02, พฤษภาคม 2024, 02:26:40 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตอนนี้มีใครยกเลิก true บ้างไหมครับ แล้วมีขอเสนออะไรใหม่ๆ ที่ให้สมาชิกอยู่ต่อบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มีใครยกเลิก true บ้างไหมครับ แล้วมีขอเสนออะไรใหม่ๆ ที่ให้สมาชิกอยู่ต่อบ้างครับ  (อ่าน 5304 ครั้ง)
kitipong
Newbie
*

« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 02:49:46 pm »

พอดีว่าจะยกเลิก true แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้ true มีข้อเสนออะไรให้เราอยู่ต่อบ้างครับ นอกจากลดรายเดือน ๆ ล่ะ 1,000 บาท สามเดือนครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 02:51:45 pm »

ยังไม่ถึงเวลา แต่ตอนนี้มันส่งการ์ดแดงมาให้ใช้ แต่ดูแล้วเหมือนจะไม่ได้ใช้แน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kitipong
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 02:57:12 pm »

หมายถึง ยังไม่ถึงเวลาที่ true ออกโปรมาให้สมาชิกอยู่ต่อ หรือเปล่าครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ขอบคุณครับ
sulaimann
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 03:39:53 pm »

ผมยกเลิกไปแล้วครับ เพราะหลักๆ ก็บอล ไม่มีบอลก็หมดประโยชน์ ยกเลิกก่อนเลย ล่าสุดโทรมาเสนอลดค่าบริการให้สามเ้ดือน ผมก็ยังยืนยันว่ายกเลิก เค้าแกล้งถามผมว่าเครื่องทั้งหมดติดตั้งบ้านเดียวกันเลยใช่มั้ย ผมก็บอกใช่ ให้รีบมาเอาไปจะได้รอเงินประกันคืน ไม่รู้มันจะถามทำไม สงสัยเอาไว้เป็นข้อมูลรายงานเจ้านายมั้งว่า สมาชิกที่ยกเลิกส่วนใหญ่จะเป็นพวกชายสี่ แต่ช่างมันเหอะ เพราะตอนนี้เครื่องทุกตัวอยู่บ้านผมเรียบร้อย

ส่วน CTH ก็คงต้องรอ เพราะจากราคากัีบช่องรายการที่ได้ ยังไม่น่าประทับใจ จากชายสี่ที่มีช่องให้ดูเยอะแยะ และเป็นช่องคุณภาพเยอะ เฉลี่ย 700 กว่าบาท  กับ แก๊งค์สามช่าที่หารแล้วเฉลี่ย 500 กว่าบาท (รวมค่าเช่า) ผมว่ามันยังห่างไกล รอดูโปรใหม่ก่อนได้ เพราะตอนนี้ ถ้าจะแค่ดูบอล ช่องทางมันเยอะ ผ่านเน็ท หรือ จาก IPTV ก็ได้

ส่วนช่องรายการของคนในครอบครัว ตอนนี้ก็งัดเจ้าโจร500 มาดูโนเน็ท สบายใจไป

ตอนนี้รู้สึกสบายกระเป๋ามากมายครับ 555
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 04:20:40 pm »

กำลังสอบถามคนในบ้านครับ / แฟนแมนยูฯ หมดทั้งบ้าน 555...
tun_eng
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 04:24:36 pm »

ของผม True ไม่มีขอเสนอพิเศษให้ครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 04:56:27 pm »

หมายถึง ยังไม่ถึงเวลาที่ true ออกโปรมาให้สมาชิกอยู่ต่อ หรือเปล่าครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ขอบคุณครับ
จ่ายล่วงหน้าครับ ยังไม่หมด โน่นนะ ส.ค.

Oadjung
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 06:36:56 pm »

ผมก็โทรยกเลิกไปแล้ว ชายสี่ ไม่มีข้อเสนอ อะไรมา รอมาเก็บของสิ้นเดือน
kitipong
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 06:49:11 pm »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับ แสดงว่าตอนนี้ true ไม่ง้อลูกค้าแล้วล่ะ ต่อให้ยกเลิกก็ไม่มีอะไรมาให้เล่น ไม่สะทกสะท้านอะไร อยากไปก็ไป อยากอยู่ก็อยู่ ทำนองนี้ ผมจะได้ตัดสินใจง่ายหน่อยว่าจะลงเอยยังไงดี ขอบคุณครับ
EAK28
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 07:33:40 pm »

ผมว่าที่ทรูไม่ง้อสมาชิกเพราะว่าไม่มีอะไรต้องง้อ กลุ่มเป้าหมายที่จะดูบอลพรีเมีย ง้อไม่ได้แน่นอน เพราะหมดสิทธิ์ไปแล้ว ส่วนกลุ่มเป้าหมายที่จะดูอย่างอื่น เขาก็คงไม่ยอกเลิก ทรูก็ไม่จำเป็นต้องทำอะไรอยู่เฉยๆรอดูสถานการณ์ก่อน
komy
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 07:40:11 pm »

หุ้นทรูมันเป็นงันมั่ง ล่วงมั๊ย
patsapoj
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 09:07:27 pm »

ชายสี่ไม่มีเสนอโปรลดราคาให้เลยเหรอครับ
kitipong
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 09:28:50 pm »

ใช่แล้่วครับ แต่ผมมีข้อสักเกตุอย่างหนึ่งคือ ถ้าใครโทรไป 027252525 ตอนนี้ ระบบจะวนมาที่ 1.ฝ่ายขาย 2.ติดตามเงินประกัน การจะเข้าถึง จนท บริการลูกค้าเข้าถึงยากมาก ต้องให้ฝ่ายขายต่อไปอีก เหมือนวางแผนให้ลูกค้าติดอยู่ในวนระบบโทรศัพท์ ประมาณว่าตามตัวยาก พอติดต่อได้แล้ว ก็ไม่รูู้สึกสะทกสะท้าน อยากเลิกก็เลิก เหมือนตอนนี้ถูกฝึกมาต่อสู้กับลูกค้ากลุ่มอย่างพวกเรา
katenut
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 10:11:55 pm »

เดือนสิงหาคม ก็จะรู้ล่ะ

ปัจจุบัน ก๊วนชายสี่ ที่่ยังไม่เลิกก็มีมาก
เหตุเพราะtrue ลดให้พันบาทต่อเดือน
จาก 700 เหลือ 450 ต่อเครื่อง ก็พอรับได้
ยกเลิกไป ไม่มีไรดู

สิ้นเดือนสิงหา Pro หมด  True ต้องดิ้นแน่ๆ
ขยายเวลา ก๊วนชายสี่ ต่อไป
หรือขึ้นราคา  หรือ ลดราคา ฯลฯ

คงต้องรอดูความแรงของ CTH
หลังจากCTHหายงง กับ โปรที่ตัวเองจัด
และมีลูกค้า เข้ามาเป็นสมาชิก

เชื่อเถิด อย่ารีบร้อน  ถ้าลูกค้าน้อยๆ
เดี๋ยว CTH ต้องรีบออกโปรสะจาย  เข้าใจง่าย  จ่ายคล่อง

ผมคงไม่กล้าผูกมัดโปร 3 ปี  เต็มที่ ก็1ปี
บอกตรง  ถ้า CTH เกิดเจ๊ง  เราก็ต้องจ่ายผ่านบัตรต่อ

ตอนทนายไป เทค ไดโดม่อง ก็บริหารต่อจนเจ๊ง
เจ้าหนี้ไดโดม่อง ก็ฟาดเคราะห์ไป 

อย่าคิดว่า CTH จะเจ๊งไม่เป็นนะ
แต่เชื่อว่า คงไม่เจ๊งตั้งแต่ปีแรก หรอก
และก็จะไม่มีนายทุน ยอมใส่เงิน  ปีที่2และ3  ถ้าไปไม่รอด
kitipong
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 05:55:20 am »

เมื่อคืนเห็นโฆษณา true เปลี่ยนเบอร์ call center 02-725-7000 บริการ 24 ชั่วโมงด้วยดิ ต้องลองล่ะ
kitipong
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 09:05:34 pm »

Update ล่าสุด !!!! วันนี้ทาง Call Center TrueVision ได้โทรกลับมาโดยที่ผมไม่ได้โทรไป ได้แจ้งข้อเสนอลดค่าบริการรายเดือนลงอีก 1,000 บาทต่อเป็นเวลา 3 เดือนครับ เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ TrueVison
sulaimann
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2013, 08:22:24 am »

Update ล่าสุด !!!! วันนี้ทาง Call Center TrueVision ได้โทรกลับมาโดยที่ผมไม่ได้โทรไป ได้แจ้งข้อเสนอลดค่าบริการรายเดือนลงอีก 1,000 บาทต่อเป็นเวลา 3 เดือนครับ เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ TrueVison

เค้าลดให้ทุกคนครับ  ใครแจ้งยกเลิก รอโทรศัพท์ติดต่อกลับได้เลย ไม่เกิน 1 สัปดาห์
patsapoj
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2013, 08:14:27 am »

แจ้งไป 3 วันแล้วครับ ยังรอเขาโทรมาอยู่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์