ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 01:54:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  CTH ดาวเทียม แยกชาย 3 ได้หรือเปล่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: CTH ดาวเทียม แยกชาย 3 ได้หรือเปล่า  (อ่าน 7063 ครั้ง)
Ryosuke
Newbie
*

« เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 09:09:38 pm »

คือผมโทรไปถามมา เขาบอกว่า มันมีระบบตรวจสอบพื้นที่การดู ถ้าแยกที่กันก็จะรู้
ผมอยากรู้ว่าจริงไหม เพราะถ้าจริงทำชาย 3 โดนย้อนแหงๆ คงไม่เสี่ยง
แต่ถ้าไม่จริง แบบขู่เฉยๆ ระบบทำไม่ได้หรอก ผมก็จะอยากจะวานพี่ๆทั้งหลายมาติดให้ผมหน่อยครับ ><
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hondajazz
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 09:18:53 pm »

กล่องของ 2 ราคาแพงกว่ายังไม่ทำเลยครับ แล้ว กล่อง cth จะทำไปทำไม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 09:25:19 pm »

แยกได้สบายๆ
bomusic
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 10:01:08 pm »

ถามว่าทำได้มั๊ย ตอบว่าทำได้ ถ้าเครื่องนั้นเทพมากๆ มี software เขียนมาโดยเฉพาะ
อาจไม่ต้องใช้สายเชื่อมต่อ ใช้แค่ bluetooth ก็ได้
แต่ที่ดูจากรูป เครื่อง cth มันมาแบบ simple มากๆ และตัวแทนต่างๆ ก็ออกมาบอกแล้วว่าแยกได้
ดังนั้นอยู่ที่การรวมกลุ่มของพวกท่านเองแล้วแหละตอนนี้

ที่สำคัญ หากกลัวไม่ชัวร์ ให้ติดตั้งเสร็จก่อน แล้วเอามาเปิดดูทีละกล่องเลย
ถ้ามันล๊อคจริงให้ดูในบ้านเดียวกัน ก็เก็บกล่อง ให้ช่างถอดจานออก ไล่ออกจากบ้านซะ
เงินไม่จ่ง ไม่จ่าย บัตรไม่เซ็นต์ให้รูด ให้มันรู้ซะว่าใครแน่ อิอิ
Ryosuke
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 10:15:10 pm »

กล่องของ 2 ราคาแพงกว่ายังไม่ทำเลยครับ แล้ว กล่อง cth จะทำไปทำไม

ก็ยังอยากได้ถูกที่สุดอยู่ดีครับ ><

แยกได้สบายๆ

จริงนะครับ

ถามว่าทำได้มั๊ย ตอบว่าทำได้ ถ้าเครื่องนั้นเทพมากๆ มี software เขียนมาโดยเฉพาะ
อาจไม่ต้องใช้สายเชื่อมต่อ ใช้แค่ bluetooth ก็ได้
แต่ที่ดูจากรูป เครื่อง cth มันมาแบบ simple มากๆ และตัวแทนต่างๆ ก็ออกมาบอกแล้วว่าแยกได้
ดังนั้นอยู่ที่การรวมกลุ่มของพวกท่านเองแล้วแหละตอนนี้

ที่สำคัญ หากกลัวไม่ชัวร์ ให้ติดตั้งเสร็จก่อน แล้วเอามาเปิดดูทีละกล่องเลย
ถ้ามันล๊อคจริงให้ดูในบ้านเดียวกัน ก็เก็บกล่อง ให้ช่างถอดจานออก ไล่ออกจากบ้านซะ
เงินไม่จ่ง ไม่จ่าย บัตรไม่เซ็นต์ให้รูด ให้มันรู้ซะว่าใครแน่ อิอิ

เป็นอีกคำแนะนำที่เยี่ยมมากครับ แต่กลัวช่างเขาจะตื๊บผมน่ะสิครับ

ปล ผมอยู่หาดใหญ่ พี่ๆท่านใดรู้จักช่างใน CTH หรือรู้จักคนที่รับทำชาย 3 รบกวน email มาที่ realwp-001@live.com ด้วยครับ
หรือจะเป็นคนเดียวกันก็ได้ครับ ขอแค่อนุญาตให้ผมมีกล่องครับ ก๊วนหาแล้ว แต่ยังหาคนติดไม่ได้ 55
laokham123049
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 10:34:10 pm »

5555+
Anusorn50
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2013, 10:38:35 pm »

คือผมโทรไปถามมา เขาบอกว่า มันมีระบบตรวจสอบพื้นที่การดู ถ้าแยกที่กันก็จะรู้
ผมอยากรู้ว่าจริงไหม เพราะถ้าจริงทำชาย 3 โดนย้อนแหงๆ คงไม่เสี่ยง
แต่ถ้าไม่จริง แบบขู่เฉยๆ ระบบทำไม่ได้หรอก ผมก็จะอยากจะวานพี่ๆทั้งหลายมาติดให้ผมหน่อยครับ ><

ตามความเห็นของผม   ไม่น่าจะทำได้ เพราะ
1. จานที่เรารับสัญญาณดาวเทียม มีเฉพาะการรับสัญญาณเท่านั้น ไม่สามารถ ส่งข้อมูล ใด ๆ กลับไปที่ดาวเทียม หากส่งได้ต้องเป็นอีกระบบหนึ่ง เช่น IPSTAR
2. หากส่งข้อมูลตำแหน่งของเครื่องกับไปที่ CTH มันจะส่งด้วยทางอื่น ๆ เช่น เน็ต ซึ่งเครื่องเราก็ไม่จำเป็นต้องต่อ Internet หรืออุปกรณ์ อื่น ๆ ใด ที่ส่งตำแหน่งเรากับไปที่ CTH
3. หากเป็นระบบ Cable อาจมีทางเป็นไปได้ที่จะทำ ซึ่งก็มีความยุ่งยากอีกแบบต้องมีระบบรับข้อมูลเพื่อตรวจสอบเรื่องนี้โดยเฉพาะ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั่ง แต่มันก็อีกแหละว่า Cable มันไม่ค่อยได้รับความนิยม และคงหาคนที่เข้ากวนยาก และหากไม่สายต่อเข้ามาก็เข้ากวนได้ได้อีก
คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 05:43:15 am »

ตามความเห็นของผม   ไม่น่าจะทำได้ เพราะ
1. จานที่เรารับสัญญาณดาวเทียม มีเฉพาะการรับสัญญาณเท่านั้น ไม่สามารถ ส่งข้อมูล ใด ๆ กลับไปที่ดาวเทียม หากส่งได้ต้องเป็นอีกระบบหนึ่ง เช่น IPSTAR
2. หากส่งข้อมูลตำแหน่งของเครื่องกับไปที่ CTH มันจะส่งด้วยทางอื่น ๆ เช่น เน็ต ซึ่งเครื่องเราก็ไม่จำเป็นต้องต่อ Internet หรืออุปกรณ์ อื่น ๆ ใด ที่ส่งตำแหน่งเรากับไปที่ CTH
3. หากเป็นระบบ Cable อาจมีทางเป็นไปได้ที่จะทำ ซึ่งก็มีความยุ่งยากอีกแบบต้องมีระบบรับข้อมูลเพื่อตรวจสอบเรื่องนี้โดยเฉพาะ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั่ง แต่มันก็อีกแหละว่า Cable มันไม่ค่อยได้รับความนิยม และคงหาคนที่เข้ากวนยาก และหากไม่สายต่อเข้ามาก็เข้ากวนได้ได้อีก

ฟันธงเลยครับ  ดาวเดียม ไม่ีมีทางทำได้แน่นอน   cable ไม่แน่ครับ....
newsone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 06:20:56 am »

เคเบิ้ล  ถ้าจะแยก ก็ต้องบ้านติดกัน  แอบลากสายไป

แต่ถ้า อยูไกลกัน  อีกบ้านก็ต้องเป็นสมาชิกเคเบิ้ล

เขาถึงลากสายเข้ามา  ถ้าแอบไปลากเอง เขามาตรวจเจอ ก็คุกซิ

ดาวเทียมไม่น่ามีปัญหาแยกได้แน่นอนครับ

HD
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 07:56:43 am »

ไม่มี optical out น่าจะไม่ปล่อย AC-3 Dobly Digital , ได้แค่ Stero

pk
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 08:00:05 am »

25 มิ.ย 56 เริ่มลุยกันแล้วจ้า...แต่ตอนแจ้งเปิดสัญญาณยังมีปัญหานิดๆ  เพราะCall Centerยังใหม่สับสนระหว่างระบบจานกับเคเบิ้ล....
.
tuktik2516
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 09:07:52 am »

รอดูท่าที ไปก่อน เพราะ ตอนนี้ใช้บริการ ดาวเวียดนาม อยู่ เดือนละ ร้อยบาทเอง ได้ทั้ง vtc k+
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 09:33:08 am »

ขอย้ำอีกทีว่า"ของแท้เท่านั้นครับ...ที่ผมต้องการ" ครับ 555...
Nig
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 10:06:38 am »

ณ ชั่วโมงนี้เขาไม่ได้มองเรื่องเทคนิคมาก แต่เน้นการตลาดเพื่อเอาชนะเทคนิค ฉะนั้นการทำ ชายสามหรือสี่ แท้จริงคือการทำราคาลงมาแต่ราคาเก่าไม่เสีย
ชายสาม ชายสี่ เขาลด transaction ในเรื่องตา่างไปได้ 3-4 เท่าเลย ออกบิลเดียว จ่ายบิลเดียว ตามทวงหนี้ก็ตามคนเดียว ดีเสียวอีกมีคนคอยรับความเสี่ยงช่าวเขาอีก
laokham123049
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 12:07:37 pm »

ณ ชั่วโมงนี้เขาไม่ได้มองเรื่องเทคนิคมาก แต่เน้นการตลาดเพื่อเอาชนะเทคนิค ฉะนั้นการทำ ชายสามหรือสี่ แท้จริงคือการทำราคาลงมาแต่ราคาเก่าไม่เสีย
ชายสาม ชายสี่ เขาลด transaction ในเรื่องตา่างไปได้ 3-4 เท่าเลย ออกบิลเดียว จ่ายบิลเดียว ตามทวงหนี้ก็ตามคนเดียว ดีเสียวอีกมีคนคอยรับความเสี่ยงช่าวเขาอีก

ตามนี้เลยครับ
tee6313
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2013, 01:47:47 pm »

ก็ทำเหมาจ่ายเป็นรายปีไปเลยสิครับ ไม่ต้องมีใครเสี่ยง  ผมว่าแบบนี้แฟๆ กะทุกคนนะ  หมด1ปี ค่อยมาว่ากันใหม่
benzrvd
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 01:14:55 pm »

ท่านชาย 2,3,4 ที่พูดถึงกันนี่ คืออะไรครับ ผมไม่เข้าใจ
hondajazz
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 01:43:33 pm »

truevision  สมาชิกสามารถติดตั้งจุดรับชมได้สูงสุด 6 จุดในบ้านหลังเดียวกัน ส่วนของ CTH ได้ 3 จุด
ติดตั้งเสร็จแล้วเราก็จะมีเครื่องทั้งหมด 6 เครื่อง หรือ 3 เครื่อง ตามที่เราติด แล้วจะเอาไปดูที่ใหนก็ได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์