ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 08:35:30 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สงสัยอาณาจักร box ได้สูญพันธุ์แน่ๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอาณาจักร box ได้สูญพันธุ์แน่ๆ  (อ่าน 10707 ครั้ง)
bomusic
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2013, 10:06:15 pm »

ถึงซี จะประมูลได้ลิขสิทธ์ในไทย ลาว และกัมพูชา
ก็ไม่ได้หมายความว่าซี..ต้องไปตั้งสถานีหรือทำเคเบิลเองที่ประเทศลาว และกัมพูชา
ดังนั้นก็เอาสิทธิ์ทีได้ ขายต่อให้เจ้าเคเบิลที่เค้าทำหรือออกอากาศในประเทศนั้นไปได้เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sand
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2013, 01:19:04 pm »

พวกอ่อนหัด  กระต่ายตื่นตูม  เครื่อง box ไม่สูญหายไปไหนหรอก  ถ้าเราศึกษา แล้วหา constan.cw  มาใส่  แค่นี้ก็ดูได้อีกนานโขแล้วครับ  เพราะว่าระบบถอดรหัสยังเหมือนเดิม  แต่หาคีย์ได้เปล่าแค่นั้นเอง

ตอนนี้ใช้ supernet ตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร 6 ปีแล้ว  แถมเป็นเครื่อง HD ที่รับ 45000 ได้สมบูรณ์ที่สุด ภาพชัดสุด(ไม่รวม DM800HD) แค่ใช้ดูดาวเวียดนามช่องฟรีก็คุ้มแล้ว

สรุปกล่องบ๊อคไม่ตายหรอกครับ  ลงโปรแกรมได้เหมือนคอม  เพียงแต่รุ่นใหม่ๆ เพิ่มฟิวเจอร์ ออฟชั่นให้แตกต่างกันไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yingtas
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2013, 04:36:23 pm »

พวกอ่อนหัด  กระต่ายตื่นตูม  เครื่อง box ไม่สูญหายไปไหนหรอก  ถ้าเราศึกษา แล้วหา constan.cw  มาใส่  แค่นี้ก็ดูได้อีกนานโขแล้วครับ  เพราะว่าระบบถอดรหัสยังเหมือนเดิม  แต่หาคีย์ได้เปล่าแค่นั้นเอง

ตอนนี้ใช้ supernet ตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร 6 ปีแล้ว  แถมเป็นเครื่อง HD ที่รับ 45000 ได้สมบูรณ์ที่สุด ภาพชัดสุด(ไม่รวม DM800HD) แค่ใช้ดูดาวเวียดนามช่องฟรีก็คุ้มแล้ว

สรุปกล่องบ๊อคไม่ตายหรอกครับ  ลงโปรแกรมได้เหมือนคอม  เพียงแต่รุ่นใหม่ๆ เพิ่มฟิวเจอร์ ออฟชั่นให้แตกต่างกันไป
ท่านเกิดมาแล้วเก่งเลยเหรอคับ....สุดยอด
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2013, 05:31:30 pm »

"supernet ใช้มาตั้ง 6 ปีแล้ว"

ทนมาก ๆ เลยนะครับ
ว่าแต่ว่า เป็น supernet รุ่นอะไรครับ 

พอดีผมพอจำความได้ว่า ผมเริ่มรู้จัก supernet 2010HD ตอนปลายปี 2010 (เดือน พ.ย.2010)

ผมไม่รู้มาก่อนว่า supernet มีขายตั้งแต่ปี 2007

"ลงโปรแกรมได้เหมือนคอมพ์"
ง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ 
แล้วถ้าผมอยากจะลง camfrog และ line skype ลงได้เหมือนคอมพ์หรือเปล่าครับ   รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ความรู้ผมน้อยลงทุกวัน ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวสารในวงการ
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2013, 10:06:29 pm »

sand
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2013, 10:26:15 pm »

ที่ว่าลงโปรแกรมเหมือนคอม  หมายถึงว่า แค่ใช้ USB โหลดโปรแกรมต่างๆ ที่เกียวกับดาวเทียมการถอดรหัสดาวเทียม ค่า  constan softcam  key ต่างๆ ต่างหาก

ไอ้โปรแกรมที่ช่างต่างๆ เอ๋ยมา   มันเกี่ยวอะไรกะระบบเครื่องดาวเทียมอ่ะคร้าบ  แค่ภาษาไทย ยังกวนส้นเท้าแท้ๆ  ช่างปัญญาอ่อน

ส่วนที่ว่าใช้มา 6 ปีนั้น  ถ้าช่างเป็นคนขายโดยรับจากพ่อค้าคนกลางมาอีกที  อย่ามาประชดแถวนี้เลยคร้าบ
supernet จริงๆมันมีหลายชื่อ เช่น drsat ทั้งๆที่เป็นเครื่องตระกูลเดียวกัน   ในไทยจะเริ่มรู้จักตามปีนั้นแระ

ส่วนผมได้เครื่องมา จากอีเบย์  เป็นเครื่องก๊อปจาก dreambox 500HD  ซึ่งมันก็คือ supernet ที่ไทยเริ่มนำมาขายในปัจจุบัน

และผมคงต่อปากต่อคำกะ ช่างที่มียอดขายสูงสุดๆ  แค่นี้และกัน  ส่วนเจ้าของบอร์ดจะลบชื่อผม  หรือจะแบนก็ตามใจ 
goods_buy
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 08:04:59 am »

ที่ว่าลงโปรแกรมเหมือนคอม  หมายถึงว่า แค่ใช้ USB โหลดโปรแกรมต่างๆ ที่เกียวกับดาวเทียมการถอดรหัสดาวเทียม ค่า  constan softcam  key ต่างๆ ต่างหาก

ไอ้โปรแกรมที่ช่างต่างๆ เอ๋ยมา   มันเกี่ยวอะไรกะระบบเครื่องดาวเทียมอ่ะคร้าบ  แค่ภาษาไทย ยังกวนส้นเท้าแท้ๆ  ช่างปัญญาอ่อน

ส่วนที่ว่าใช้มา 6 ปีนั้น  ถ้าช่างเป็นคนขายโดยรับจากพ่อค้าคนกลางมาอีกที  อย่ามาประชดแถวนี้เลยคร้าบ
supernet จริงๆมันมีหลายชื่อ เช่น drsat ทั้งๆที่เป็นเครื่องตระกูลเดียวกัน   ในไทยจะเริ่มรู้จักตามปีนั้นแระ

ส่วนผมได้เครื่องมา จากอีเบย์  เป็นเครื่องก๊อปจาก dreambox 500HD  ซึ่งมันก็คือ supernet ที่ไทยเริ่มนำมาขายในปัจจุบัน

และผมคงต่อปากต่อคำกะ ช่างที่มียอดขายสูงสุดๆ  แค่นี้และกัน  ส่วนเจ้าของบอร์ดจะลบชื่อผม  หรือจะแบนก็ตามใจ 

รับทราบครับ

เป็นผม ผมจะใช้คำว่า "คล้าย" 

dreambox 500HD  ก็คือ Dreambox 500HD (ยกเว้นว่าโคนคนขายหลอกเอา)
แต่ถ้าเป็น dreamer 500HD  ตัวนี้จึงจะคล้ายกับ supernet 2010  ครับ

ผิดถูกยังไง ต้องขออภัย มีข้อมูลอยู่เท่านี้จริง ๆ ครับ
Kimchi
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 08:57:15 am »

อ่านของท่าน goods_buy แล้วเข้าใจขึ้นเยอะครับ
อุทัย
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 09:07:26 am »

โครตเก่ง
goods_buy
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 09:25:44 am »

อ่านของท่าน goods_buy แล้วเข้าใจขึ้นเยอะครับ

ขอบคุณครับ

ปกติ ผมก็ไม่อยากโพสต์ในลักษณะ กวนบาทา ใครสักเท่าไร  (เพราะวัน ๆ หาเวลาพักผ่อนก็แทบจะไม่ค่อยมีอยู่แล้ว  รอบนี้ก็เลยเจียดเวลามาเพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะ)

แต่ข้อความของสมาชิก "พวกอ่อนหัด  กระต่ายตื่นตูม"   
เห็นข้อความแล้วมันขัดตา ขัดใจ ก็เลยอดไม่ได้ครับ
แล้วข้อมูลที่เขาโพสต์มา "ผมอ่านยังไง เจ้าของข้อความ ก็ยัง "อ่อนหัด" กว่าอีกหลาย  ๆ ท่านในเวปแห่งนี้ เพระไม่มีใครเก่งจริงหรอกครับ ได้ในบางเรื่อง เก่งหลอก ๆ ก็เยอะ

และข้อความที่โพสต์มาก็เป็นข้อมูลที่เป็น เท็จ ซะส่วนใหญ่ (บอกว่าใช้ supernet 6 ปีแล้ว แต่ตอนท้ายบอกว่าเป็น dreambox 500HD แล้วผลสรุป ก็น่าจะเป็น dreamer 500HD)
อุทัย
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 10:20:54 am »

ขอบคุณครับ

ปกติ ผมก็ไม่อยากโพสต์ในลักษณะ กวนบาทา ใครสักเท่าไร  (เพราะวัน ๆ หาเวลาพักผ่อนก็แทบจะไม่ค่อยมีอยู่แล้ว  รอบนี้ก็เลยเจียดเวลามาเพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะ)

แต่ข้อความของสมาชิก "พวกอ่อนหัด  กระต่ายตื่นตูม"  
เห็นข้อความแล้วมันขัดตา ขัดใจ ก็เลยอดไม่ได้ครับ
   จัดหนักเลยท่านกูดบายผมเห็นข้อความที่เขาโพสก็กวนบาทาพอสมควร
แล้วข้อมูลที่เขาโพสต์มา "ผมอ่านยังไง เจ้าของข้อความ ก็ยัง "อ่อนหัด" กว่าอีกหลาย  ๆ ท่านในเวปแห่งนี้ เพระไม่มีใครเก่งจริงหรอกครับ ได้ในบางเรื่อง เก่งหลอก ๆ ก็เยอะ

และข้อความที่โพสต์มาก็เป็นข้อมูลที่เป็น เท็จ ซะส่วนใหญ่ (บอกว่าใช้ supernet 6 ปีแล้ว แต่ตอนท้ายบอกว่าเป็น dreambox 500HD แล้วผลสรุป ก็น่าจะเป็น dreamer 500HD)
click
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 10:41:07 am »

ว้าหุ้นส่วนเราอยู่ ยันระเมอ จะทำอะไรดี โรงงานตั้งหลายหมื่นล้าน....555 ไม่ได้โม้...555

chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 02:17:01 pm »

สมาชิกในบอร์ดนี้ บางท่านก็เป็นแค่นักดู บางท่านก็เป็นคนเล่นจาน บางท่านเป็นช่าง บางท่านก็เป็นพ่อค้า บางท่านก็เป็นเจ้าของบ้านเช่า และก็เก่งในแต่ละแบบไม่เหมือนกัน แต่ละคนมาอยู่ร่วมกันแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกัน บางคนก็รู้มาก บางคนก็รู้น้อย บ้างชอบสอน บ้างชอบเรียนรู้ ไม่ควรดูถูกกันครับ วันนี้เขารู้น้อยแต่วันหน้าก็ไม่แน่หากเขาหมั่นศึกษาหาความรู้แล้วเราทะนงตนว่าเก่งไม่แสวงหาเพิ่ม ตัวผมแค่นักดูนักเล่นความรู้พอเอาตัวรอด ข้างบ้านผมก็มีช่างที่เขารับติดตั้งหากินเป็นอาชีพเหมือนกันครับ แต่พอเขามีเครื่องพวกบ๊อกๆเข้ามาทีไรเขาจะวิ่งมาหาผมประจำ แรกๆผมยังงงๆครับ หลังๆเริ่มเข้าใจและแลกเปลี่ยนความรู้กับเขา ถ้าให้ไปติดจานแข่งเขาบอกได้เลยว่าสู้เขาไม่ได้หรอก แต่บางอย่างเขาก็ยอมรับครับว่าเขาทำอย่างที่ผมทำได้ไม่ได้เหมือนกัน (ยาวไปไหม) สรุปเขาไม่รู้นั่นแหละครับเขาถึงถาม ถ้าเรารู้แต่ไม่อยากตอบหรือไม่ชอบก็เงียบเสีย ถ้าเขารู้เขาไม่ตั้งคำถามในบอร์ดใครใครด่าหรือดูถูกถากถางหรอกครับ

yingtas
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 03:18:00 pm »

สมาชิกในบอร์ดนี้ บางท่านก็เป็นแค่นักดู บางท่านก็เป็นคนเล่นจาน บางท่านเป็นช่าง บางท่านก็เป็นพ่อค้า บางท่านก็เป็นเจ้าของบ้านเช่า และก็เก่งในแต่ละแบบไม่เหมือนกัน แต่ละคนมาอยู่ร่วมกันแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกัน บางคนก็รู้มาก บางคนก็รู้น้อย บ้างชอบสอน บ้างชอบเรียนรู้ ไม่ควรดูถูกกันครับ วันนี้เขารู้น้อยแต่วันหน้าก็ไม่แน่หากเขาหมั่นศึกษาหาความรู้แล้วเราทะนงตนว่าเก่งไม่แสวงหาเพิ่ม ตัวผมแค่นักดูนักเล่นความรู้พอเอาตัวรอด ข้างบ้านผมก็มีช่างที่เขารับติดตั้งหากินเป็นอาชีพเหมือนกันครับ แต่พอเขามีเครื่องพวกบ๊อกๆเข้ามาทีไรเขาจะวิ่งมาหาผมประจำ แรกๆผมยังงงๆครับ หลังๆเริ่มเข้าใจและแลกเปลี่ยนความรู้กับเขา ถ้าให้ไปติดจานแข่งเขาบอกได้เลยว่าสู้เขาไม่ได้หรอก แต่บางอย่างเขาก็ยอมรับครับว่าเขาทำอย่างที่ผมทำได้ไม่ได้เหมือนกัน (ยาวไปไหม) สรุปเขาไม่รู้นั่นแหละครับเขาถึงถาม ถ้าเรารู้แต่ไม่อยากตอบหรือไม่ชอบก็เงียบเสีย ถ้าเขารู้เขาไม่ตั้งคำถามในบอร์ดใครใครด่าหรือดูถูกถากถางหรอกครับ
ขอไล้ให้ท่านซัก หมื่นครั้ง
vi
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 03:38:17 pm »

ขอไล้ให้ท่านซัก หมื่นครั้ง
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์