ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:57:04 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขาย สินค้าทั่วไปมือสอง
| | |-+  ขาย Safe T-cut 100a. ตัวใหญ่ ใช้งานได้ดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Safe T-cut 100a. ตัวใหญ่ ใช้งานได้ดี  (อ่าน 4475 ครั้ง)
chaibadee
Full Member

« เมื่อ: 16, กันยายน 2013, 11:40:52 pm »

ขาย Safe T-cut 100a. ตัวใหญ่ ใช้งานได้ดี
สภาพใหม่ครับเป็นของใช้มาแล้ว แต่ตอนนี้ถอดออกไม่ใช้แล้วครับ
มัน Sensitive มาก ไฟรั่วนิดหน่อยมันรีบตัดเลยครับ เลยถอดออกครับ
ขาย1000 บาท มายกเองนะครับ โทร.0865392461 ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pongchakk
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2013, 10:57:27 pm »

ของอยู่ที่ไหนครับ สนใจครับ ผมอยู่บุรีรัมย์ ของหนักมากมั้ยครับ สะดวกจัดส่งมั้ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chaibadee
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 09:53:13 am »

ผมอยู่กทม. ของหนักครับ ผมว่าน่าจะประมาณ 10 กก.ได้ครับ
ถ้าสนใจก็มีค่าขนส่งต่างหากครับ
1 ส่งEMS+ค่ากล่อง ประมาณ 600 บาท ใช้เวลา 3วัน
2 ส่งธรรมดา+ค่ากล่อง ประมาณ 250 บาท ใช้เวลา 5วัน
ขอบคูณครับ
chaibadee
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 09:55:59 am »

ขอโทษครับ ขอเเก้ไขราคาครับ
ผมอยู่กทม. ของหนักครับ ผมว่าน่าจะประมาณ 10 กก.ได้ครับ
ถ้าสนใจก็มีค่าขนส่งต่างหากครับ
1 ส่งEMS+ค่ากล่อง ประมาณ 600 บาท ใช้เวลา 3วัน
2 ส่งธรรมดา+ค่ากล่อง ประมาณ 300 บาท ใช้เวลา 5วัน
ขอบคูณครับ
pongchakk
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 10:46:09 pm »

ขายไปรึยังครับ ยังสนใจอยู่ครับ เป็นเครื่องรุ่นอะไร ใชงานยังไง   ช่วยลงรายละเอียดให้ทีครับ
chaibadee
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กันยายน 2013, 01:18:39 pm »

ขายไปรึยังครับ ยังสนใจอยู่ครับ เป็นเครื่องรุ่นอะไร ใชงานยังไง   ช่วยลงรายละเอียดให้ทีครับ

Safe T-cut 100A 2P (100แอมป์ 2เฟด)
ยังอยู่ครับ สเปคการใช้งานก็ตามข้างล่างนี้
SAFE-T-CUT รุ่น SPECIAL 100 A เป็นเครื่องตัดวงจรกระแสไฟฟ้ารั่วลงดิน อัตโนมัติรุ่นใหญ่สุดที่ใช้กับแรงดันไฟฟ้า 220 โวลต์ ทนกระแสไฟฟ้าได้สูงถึง 100A ช่วยป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ใช้กับอาคารบ้านเรือน ร้านค้าหรือในโรงงานที่มีการใช้ ไฟฟ้าสูง ตัดกระแสไฟฟ้าทันทีเมื่อเกิดไฟฟ้าดูด, ไฟฟ้ารั่ว, ไฟฟ้าลัดวงจร และการใช้ ไฟฟ้าเกินขนาด ความไวในการตัดวงจรไฟฟ้าสูงถึง 0.03+0.02 วินาที สามารถนำไป ทดแทน Main Circuit Breaker ได้
ใช้งานได้ตามที่เราปรับ Level ดังนี้ ถ้าเราปรับมาที่ตำเเหน่งต่างๆ เช่น
1. 10 Ma. ในบ้านมีไฟรั่ว 10 Ma. มันจะตัดไฟทันที เบรคเกอร์มันจะสับลงมาปิดทันที
2. 20 Ma. ในบ้านมีไฟรั่ว 20 Ma. มันจะตัดไฟทันที เบรคเกอร์มันจะสับลงมาปิดทันที
3. 30 Ma. ในบ้านมีไฟรั่ว 30 Ma.มันจะตัดไฟทันที เบรคเกอร์มันจะสับลงมาปิดทันที
4. Direct มันจะขึ้นไฟสีเเดงใน ลักษณะที่เวลาไฟรั่ว หรือไฟดูด มันจะไม่ตัด แต่สามารถเปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าได้
สนใจก็โทรมาถามผมเเล้วกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์