ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:08:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  กล้องฟูจิโก๊ะคุณภาพดีหรือไม่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องฟูจิโก๊ะคุณภาพดีหรือไม่  (อ่าน 22381 ครั้ง)
mo
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2009, 08:56:51 am »

คุณภาพแตกต่างจาก AVTECH   หรือไม่.... ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2009, 08:06:37 pm »

มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับอยากรู้ไว้เพื่อลูกค้าถามอ่ะครับ....ขอบคุณท่าน ST มากนะครับที่ช่วยตอบคำถาม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนขาย fujiko
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2009, 08:13:36 pm »

ดีครับขายง่ายสินค้าก็ดีล้ำกว่ายื้ห้ออื่นแยะ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2009, 08:35:47 pm »

ลืมครับประกันก็ไม่ยุ้งยากครับ ขอแค่ไฟล์ภาพ บันทึกประจำวันจากตำรวจเพื่อยืนยันว่าของหายจริง และสินค้าทื่ขายสามารถประเมินราคาได้ก็แค่นั้นครับง่าย

ไม่ยากอย่างทื่โดนโจมตีหลอกครับก็ขายดีกว่าสินค้าก็ดีกว่าเลยโดนโจมตีเป็นธรรมดาครับ
haha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 08:26:51 am »

ผมขอถามคนขาย Fujiko  ครับ
      กรณีที่คุณบอกว่าไม่ยุ่งยากแจ้งความแล้วก็ขอไฟล์ภาพจากตำรวจ  แต่ในลักษณะถ้าเหตุการณ์มีอยู่ว่า คนร้ายได้ลักทรัพย์เป้นทองคำหนัก 10 บาท ในห้องนอน ซึ่งในห้องนอนไม่มีการติดตั้งกล้องวงจรปิด แล้วคนร้ายใส่ในกระป๋ากางเกง แล้วก็เดินออกจากห้อง ผ่านกล้อง Fujiko แล้วก็ DVR ก็สามารถบันทึกภาพได้จริง ว่ามีขโมยเข้ามาในบ้านจริง แต่ภาพไม่สามารถเห้นว่า โจรขโมยทองจริงเพราะในภาพไม่สามารถระบุว่า ได้หยิบทองจริงหรือเปล่า เพียงแต่มีการแจ้งความ ว่าทรัพย์สินที่หายนั้น หายไปแค่รายการเดียว คือ ทอง ถามว่า

1.ลักษณะการเคลมประกันของหายจะจ่ายหรือเปล่า เพราะ หลักฐานที่ได้จากกล้องวงจรปิด ไม่ได้ระบุว่าโจรได้ ลักทรัพย์ เป็น ทองจริง
   2.กรณีว่าทางผู้เสียหายได้ระบุว่า ทองหายได้จริง แต่ในทางพิสูจน์หลักฐาน ไม่สามารถระบุว่า มีของหายจริงหรือเปล่า อันนี้ ทาง Fujiko จะดำเนินการกับทางลูกค้าอย่างไรต่อ(ไม่ใช่ว่าลูกค้าต้องเอาหลักฐานมาพสูจน์ว่ามีทองอยู่จริง)
   3.กรณีพิสูจน์ว่าหายจริงเป็นดังผู้เสียหายได้อ้างกล่างถึงนั้น การชดเชยค่าเสียหาย ผู้เสียหายจะได้รับการชดเชยในอัตราร้อยละเท่าใดครับ

ขอถามเป็นความรู้น่ะครับ แต่ที่รู้มาก็เป็นจริงดังที่คุณ ST  เขาว่างั้นน่ะ  แล้วตัวคุณ คนขาย Fujiko เคยมีเหตุการณ์เช่นนี้มาบ้างหรือยังได้เคลมง่ายๆ อย่างที่คุณว่า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 01:29:04 pm »

คำถามดีครับ ขอตอบ
1.อย่างที่บอกครับทรัพย์ต้องมองเห็นแล้วประเมินราคาได้ครับ ในกรณีทองรูปพรรณไม่อยู่ในการคุ้มครองของกรุงเทพประกันภัยอยู่แล้วครับรวมถึงแก้ว แหวน
นาฟิกา ทื่ประเมินค่าและราคาไม่ได้ครับ แต่ถ้าโจรมันหยิบnootbookไปด้วยละก็ได้เลยครับ(เคลมnootbookกลับมาคืนได้เลยคับ)ส่วนทองคำถ้าตำรวจจับผู้ร้ายได้ก็ฟ้องแพ่งเอาทรัพย์คืนได้ครับ

2.ได้ตามจำนวนไม่เกินทื่กำหนดครับ

ขอบอกต่อครับว่าทางfujiko ไม่ได้เน็นขายประกันภัยครับเพืยงแต่เราขายกล้องวงจรปิดแล้วตอบแทนลูกค้าทื่ติดกล้องfujiko ด้วยประกันภัยแล็กๆๆน้อยๆๆ
ครับ ผลตอบแทนมันเทียบไม่ได้กับของทื่หายและศูนย์เสียไปหลอกครับแต่ก็ยังเห็นหน้าตาคนร้ายแล้วก็ได้คืนบ้างไม่ดีกว่าเหลอครับดีกว่าไม่ได้อะไรเลยจริงไมครับ
mo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 03:28:42 pm »

แล้วการรับประกันของหายนี่รับประกันตลอดอายุการใช้งานหรือแค่ 1 ปีครับ ถ้าแค่ 1 ปี แล้วต้องเสียเบี้ยประกันอีกเท่าไหร่ครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 05:24:22 pm »

ตอบคุณ ST ครับ FK-RJ2604 เลยครับ ส่วนสเป็คนะเชิ่อไม่ได้หลอกครับปากกาด้ามเดียวแล้วแต่จะเขียน หรือนั้งเทียนกันเอาเราเป็นช่างครับลองของจรึงดีกว่าครับ ดีไม่ดีก็ว่ากันเป็นรุ้นๆๆไป  ส่วนเรื่องการขายก็ว่ากันเป็นพื้นที่แข่งกันขายแต่ของถูกเลยทำให้ขายยากเป็นธรรมดาคับแข็งกันไปแข็งกันมาทำราคาเสียหมดกำไรน้อยก็จะไม่คุ้มกับค่าเหนื่อย ถึงยังไงfujikoก็ยังมีชื่อลูกค้ารู้จักทำให้ไม่ต้องเหนื่อยมากกับการขายครับ คุณSTคงไม่ได้ขายนานแล้วละซิตอนนื้มีอะไรไหม่ๆๆมาแยะไม่ซำกันในท้องตลาด DVR ก็ไม่เหมือนยื้ห้ออื่นทื่หน้าต้าเหมือนกันแต่ยื้ห้อต่างกัน

mo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 07:25:47 pm »

กล้องฟูจิโก๊ะนำเข้ามาจากประเทศอะไรครับ
haha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 08:25:24 am »

คำถามดีครับ ขอตอบ
1.อย่างที่บอกครับทรัพย์ต้องมองเห็นแล้วประเมินราคาได้ครับ ในกรณีทองรูปพรรณไม่อยู่ในการคุ้มครองของกรุงเทพประกันภัยอยู่แล้วครับรวมถึงแก้ว แหวน
นาฟิกา ทื่ประเมินค่าและราคาไม่ได้ครับ แต่ถ้าโจรมันหยิบnootbookไปด้วยละก็ได้เลยครับ(เคลมnootbookกลับมาคืนได้เลยคับ)ส่วนทองคำถ้าตำรวจจับผู้ร้ายได้ก็ฟ้องแพ่งเอาทรัพย์คืนได้ครับ

2.ได้ตามจำนวนไม่เกินทื่กำหนดครับ

ขอบอกต่อครับว่าทางfujiko ไม่ได้เน็นขายประกันภัยครับเพืยงแต่เราขายกล้องวงจรปิดแล้วตอบแทนลูกค้าทื่ติดกล้องfujiko ด้วยประกันภัยแล็กๆๆน้อยๆๆ
ครับ ผลตอบแทนมันเทียบไม่ได้กับของทื่หายและศูนย์เสียไปหลอกครับแต่ก็ยังเห็นหน้าตาคนร้ายแล้วก็ได้คืนบ้างไม่ดีกว่าเหลอครับดีกว่าไม่ได้อะไรเลยจริงไมครับ

1.ก็แสดงว่าการประกันก็ไม่ได้คลอบคลุมหมด สิ้นค้าที่คุณรับประกันมีแต่ของใหญ่ๆทั้งนั้นและต้องหิ้วกันไม่สะดวก เช่น ทีวี ตู้เย็น กระสอบข้าวสาร(ตามที่โฆษณา)  แต่ที่โจรมันจะเอาจริงๆกลับไม่ได้รับความคุ้มครอง เช่น ทองคำ นาฬิกา พระเครื่องที่บางองค์ไม่สามารถประเมินค่าได้ อื่ม ผมว่าแปลกน่ะเพราะจากเหตุการณ์ปัจจุบัน ของใหญ่ผมว่าหายน้อยมากการขนออกก้อลำบาก
  2.คำว่า ได้ตามจำนวนไม่เกินทื่กำหนดครับ ได้เต็ม 100% เลยหรือเปล่าครับ หรือให้บางส่วนคิดเป็นอัตราร้อลละ ครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 10:27:14 pm »

เข้ามาจากใต้หวัน  ส่วนประกันภัยก็อย่างทื่บอกละครับไม่ครอบคุมเพราะเราขายกล้องเป็นหลักขายความปลอดภัยไม่ได้ขายความคุ้มคองแก้วแหวนเงินทองแล้วแต่ก็มีของสมนาคุณลูกค้าเล็กๆๆน้อยๆๆดีว่าติดกล้องยื้ห้ออื่นแล้วไม่ได้อะไรเลยแค่เห็นภาพเหมือนกัน
sitbkkthailand
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2009, 10:32:13 am »

ของดีเขาก็มีอย่างว่าครับ...แต่แพงอย่าบอกใคร !! ส่วนที่เห็นว่าราคาถูกๆนะ สเป็คต่ำมากๆ เหมือนรถกระบะนะครับ ทั้งๆที่ของเขาน่าจะเป็นรถ Honda Civic ไม่ก็ Accord อย่างที่บอกว่าถ้าจะเอาดีก็แพง ในขณะที่ ของเจ้าอื่นถูกกว่าเยอะ ยกตัวอย่างราคาชุดเซ็ต 4 กล้อง ik8k 18,500 ดูเหมือนถูกใช่ไหมละ ถ้าคนโง่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ก็จะบอกว่าถูก และก็ซื้อ แต่ถ้าคนรู้ก็คงจะไม่เอาหรอกยี่ห้ออื่นจะดีดว่า MPEG-4  25 เฟลม ต่อ 4 กล้องงี้ !! ต่ำโครตสเป็กกระตุกตายห่าเวลาดูย้อนหลัง อีกอย่างกล้องระยะ 10 เมตรงี้ ที่ผมขายอยู่ ชุดเซ็ต 4 กล้อง DVR H.264 กล้อง 420 TVL ระยะ 20 เมตรด้วย 100 เฟลม/4กล้อง ราคา 18,900 ลองเทีบยกับ Fujiko ดูละกันครับว่าของใครดี ของใครถูกกว่ากัน ถ้าลองเป็นสเป็กแบบผมผมว่าราคา 2-3 หมื่น ฟันธง...****** .สรุป Fujiko ได้แค่แบรนด์ครับ....แต่ว่าของดีคุณต้องจ่ายแพง ในขณะที่คุณสามารถได้ของดีจากยี่ห้อ ราคาไม่แพงด้วย เพราะเขายังไม่ดังมากมั้งเขาเลยไม่เล่นตัว เอาของดีมาให้แถมถูกอีก.....ลองคิดดูเอานะครับ!!! อ๋อแล้วพนักงาน Fujiko ไม่ต้องมาตอบผมหรอกนะ ยังไงคุณก็เถียงไม่ขึ้นหรอก เพราะว่าของคุณนะแพง ถามว่าสเป็กดีๆมีไหม มีครับ แต่แพง ถูกๆนะสเป็กต่ำๆเอาไว้สำหรับติดตั้งที่คอกวัว คอกควาย 5555 ลองหันไปดูของอีกหลายๆเจ้านะครับ เพราะกล้องจริงๆแล้วไม่ได้ต่างกันเลยจริงๆ อยู่ที่นโยบายบริษัทอย่างว่านะครับ คนดังเขาก็ขายแพงแบบนี้ละ 5555
sitbkkthailand
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2009, 10:37:56 am »

เข้ามาจากใต้หวัน  ส่วนประกันภัยก็อย่างทื่บอกละครับไม่ครอบคุมเพราะเราขายกล้องเป็นหลักขายความปลอดภัยไม่ได้ขายความคุ้มคองแก้วแหวนเงินทองแล้วแต่ก็มีของสมนาคุณลูกค้าเล็กๆๆน้อยๆๆดีว่าติดกล้องยื้ห้ออื่นแล้วไม่ได้อะไรเลยแค่เห็นภาพเหมือนกัน
   ขอถามหน่อยครับ Fujiko ถ้าบอกว่าไม่ได้ขายประกัน เน้นการประกันภัย แล้วกล้องนยี่ห้ออื่นๆทำไม่ได้เหมือนของคุณหรอครับ..มันก็จับภาพได้เหมือนกัน จับโจรได้ไม่ได้อยู่ที่ตำรวจครับ ไม่ได้อยู่ที่กล้อง หรือว่า Fujiko จะวิเศษแบบว่าพอจับภาพโจรได้แล้วลิงค์ระบบเข้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้วเขาก็มาจับโจรทันเวลาแบบนี้หรอ 555 ขำ มันก็เหมือนๆกันหมดแหละกล้องนะ...ไม่มีใครดีหรอก อยู่ที่นโยบายบริษัทว่าใครจะเอาดีด้านไหน บริการเป็นยังไง..
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2009, 09:28:16 pm »

ขอตอบคุณ sitbkkthailand ครับฟูจิโกะเขาชดเชยทรัพย์สินทื่ถูกโจรกรรมครับไม่ได้มาวิงจับโจรซะหน่อยเขาใจสะไหม่นะครับลูกค้าจะไม่ได้มาต้องศูนย์เสียทรัพย์สินโดยไม่ได้อะไรกลับคืนมาก็แค่นั้นแล้วบริษัทที่รับประกันคื่อกรุงเทพประกันภัยไม่ใช่โนแนมเลยแล้วก็.....ของหายจ่ายจริง        
คนทนไม่ไหว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2009, 08:55:37 am »

ถึงคุณ sitbkkthailand  คุณเกรียน หรือเปล่าครับ ขอโทษน่ะครับกระผมแค่เข้ามาหาข้อมูลกล้องพอดีมาเจอกระทูนี้เข้าก็ เออ ดีใจเหะได้กระทู้ข้อมูลอ่านไปอ่านมา เห้อเป็นกระทู้ด่าแบบไร้สาระซะอีก ไม่ได้เป็นอะไรกับ กล้องยี่ห้อหรือรู้จักกับคนขายน่ะครับ  มิทราบว่า กล้องยี่ห้อนี้ไปทำอะไรกับคุณไว้เหรอครับ  ผมว่าคนขายกล้องก็ อธิบายดีมีเหตุผลน่ะ กล้องจะถูก หรือ แพงก็ เป็นเรื่องของเค้า
ปล่อยให้เป็นกลไก ของตลาดไปเถอะครับ สะเป็กเค้าก็บอกหมดไม่ได้เอาข้อมูลสั่วๆ มาหลอกขายซะหน่อย  ผมว่าคนที่คิดจะติดกล้องคงไม่เดินไป หยิบแล้วก็ จ่ายตังค์เฉยๆหรอกน่ะ คงต้องมีการศึกษาข้อมูลกันบ้าง  อย่างเช่นผม เมื่อต้นเดือนผมถูกโขมยรถมอเตอร์ไซด์ ชึ่งจอดไว้หน้าบ้าน จับมือใครดมไม่ได้ ซึ่งบ้านเรารู้กันอยู่ว่า หวังไปเถอะที่จะได้คืน แล็วไงต่อ รถมอเตอร์ไซด์ผมมีประกันรถหายแต่คุณรู้ไหมว่า ประกันเค้าก็ ไม่ใช่จะจ่ายกันง่าย รอผลสอบปากคำ รอพยาน นู้นนี้ วุ่นวายมาก เพราะประกันไมเชื่อง่ายๆ ว่ารถหายจริงต้องพิสูจน์หลักฐานก่อน  ผมก็เลยคิดว่าถ้ามีกล้อง(ยี่ห้อไหนก็ได้)  มีภาพตอนโขมยถึงจะไม่เห็นหน้าก็ คงจะง่ายขึ้น ถ้าเห็นหน้าก็ ดี อีกอย่างถ้าผมติดกล้องยี่ห้อนี้ ก่อนหน้ารถหายผมคงได้รถใหม่เร็วกว่านี้ ไม่ต้องมารอให้เหนื่อยใจ  อย่างที่คุณบอก ว่าของใหญ่ๆ ไม่ค่อยหาย สมัยนี้ อะไรที่มันเอาไปได้ มันก็ รอจังหวะเอาไป มอไซด์ผมคงใหญ่พอน่ะ คงไม่ต้องถึงรถยนต์ที่ตอนนี้หายเป็นว่าเล่น แล้วสิ่งสำคัญที่จะบอก คุณลองเป็น บ. ประกัน สิว่าสิ่งที่มองไม่เห็นว่ามีอยู่จริง กล้องจับไม่เห็น แต่ลูกค้าบอกเฮ้ยมีจริง  แบบปากเปล่า แล้วของสิ่งนั้นคือทอง 10 บาท  คุณ ให้เคลม หรือ ไม่ให้ล่ะ เค้าจึงบอกกันว่า อ่านก่อนซื้อกรมธรรม์แต่ อันนี้ไม่ต้องซื้อเค้าแถมให้  แต่ถ้ากลัวขนาดนั้น อย่าติดเลยกล้อง จ้าง รปภ มาเฝ้าจะดีกว่า........
     ปล. ผมเข้าใจน่ะว่าขายกล้อง ไม่ใช่ บ. ประกัน   
chana
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, มกราคม 2010, 12:40:33 am »

ครับผมเห็นด้วยจริงว่าโฆษนาหลอกลวงผมเจออยู๋เคค1 ของแผงไมคุณภาพ
patechcctv.com
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, มีนาคม 2010, 09:35:26 pm »

การเลือกซื้อกล้องวงจรปิด หรืออุปกรณ์ต่าง ทุกค่ายก็มีจุดเด่นของตัวมัน ผมคิดว่าการตัดสินใจขึ้นกับลูกค้าครับ

จะมาจากไหน ถ้ารับประกันไม่ดี  อธิบายข้อมูลเทคนิคไม่รู้เรื่อง ขายอย่างเดียวงะ ก็ลองพิจารณาครับ

ผมว่าทุกยี่ห้อพอกานนะครับ

patechcctv.com
aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 09:37:27 am »

คนขาย Fujiko ก็บอกว่าของเขาดีที่สู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 55555
ถามหน่อยเหอะครับว่าชุดโปรโมรชั่น 4 กล้องที่คุณทำออกมานะ ดีแค่ไหน DVR 4 CH  50 เฟลมเรท/ 4กล้อง กล้องก็ระย 15 เมตร จำราคาไม่ได้ละน่าจะประมาณ 13000 ละมั้ง มันดี มันโดดเด่นตรงไหน เอามดูก็กระตุก ไปไปขว้างหัวหมายังดีกว่า 5555 ถ้าอยากได้สเปกดีๆ ก็แพงมาหาโหดเลยละครับ..ยี่ห้ออื่นยังถูกกว่าอีกถ้าเปรียบเทียบสเปกเท่าๆกัน ขอ Confirm ค่า.........เคยมีงานชนกับฟูจิโกะค่ะ......กล้อง 16 ตัว ฟูจิโกะ ตีราคามา ประมาณ 160,000 แต่ของเราเป็นบริษัทรับติดตังกล้อง และขายกล้องด้วย ตีไป 120,000 สเปกกล้อง DVR เหมือนๆกันเลย...ที่รู้ก็เพราะว่าเรามีเพื่อนเป็นตัวแทนขายฟูจิโกะค่ะ...ลูกค้าสู้ราคาไม่ไหวเลยโยนมาให้เราค่ะ มันก็เลยกินค่าคอมจากเรา 5555
..
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2010, 09:12:37 pm »

แหม่กระทู้นี้สุดๆครับ
poly
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2010, 10:37:30 am »

อยากรู้ว่าระหว่างกล้อง Fujiko ที่มีชื่อเสียงกับกล้องยี่ห้อ  อันไหนดีกว่ากันครับ แต่ที่แน่ๆเลยกล้อง Fujiko ที่บอกว่านำเข้าจากไต้หวัน นำเข้าแต่สติ๊กเกอร์รึเปล่า ตัวสินค้ามาจากจีนแดง แถมมีการย้อมแมวอีกต่างหาก ของเสียเอามาซ่อมขายใหม่ ที่รู้เพราะเคยทำงานอยู่ที่นั่นมาก่อน
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์