ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, มิถุนายน 2024, 02:08:51 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เซ็งมากกับ ดีทีวี ทำให้ลูกค้าโทรมาด่าผม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากกับ ดีทีวี ทำให้ลูกค้าโทรมาด่าผม  (อ่าน 6570 ครั้ง)
LHEW
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2013, 11:52:55 am »

ทำใจครับ  น่าจะปลดล็อกการเข้ารหัสชั่วคราวในช่วงแรกๆ  โดยเฉพาะ ช่องฟรีทีวี ไปก่อน พร้อมแล้วค่อยเข้ารหัส

เขาคงไม่ทำหรอกครับ เพราะมันยากเกินไปครับ แค่ส่งฟรีทีวี TP เดียวกันเขายังไม่ทำ นี่เป็นเจ้าของดาวเทียมเองเลยนะครับ ต้องทำอะไรให้มันยุ่งเข้าไว้ ทั้งเครื่อง Dtv และ Gmm พอๆกันเลย
มันเป็นธุรกิจไปหมดแล้วครับ เครื่องตกรุ่น อัพไม่ได้ ต้องเพิ่มเงิน เปลี่ยนเครื่องใหม่ กรรม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
smallbee
Special Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2013, 12:06:54 pm »

โอววว์...เหลืออีก2เครื่องที่ร้าน
ไม่หมดซักทีหมดก็จะเลิกขายแล้ว
ลูกค้าคนไหนจะได้รับชะตากรรม2เครื่องสุดท้าย น่าเวทธนาจริงๆ ชื่อเจ้าไม่ได้ 'ดี" สมชื่อของเจ้าเลยสร้างแต่ความขมขื่นให้ช่างเรื่อยมา!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eakz77
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2013, 03:23:40 pm »

ของผมกล่องขาว key 0,0,0 ก็อัพผ่านดาวเทียมผ่านนะครับ แต่ก่อนหน้านี้อัพยังไงก็ไม่ผ่าน เพราะของผมต่อผ่าน multi+diseqc พออัพเสร็จแล้วเครื่องบูตจะติด error ตลอดไม่ยอมติดตั้งโปรแกรมให้ ก็เลยลองต่อตรงดูปรากฏว่าผ่านครับ

ติด key 0:0:0 นี่อัพผ่านแล้ว key 0:0:0 หายหรือปล่าว อัพแล้วตอนนี้เป็นเวอร์ชั่นอะไร มีอยู่ตัวติก 0:0:0 อยู่
ตอนนี้ก็เป็น key 0,0,0 เหมือนเดิมครับ ตอนนี้เป็น 14.12 กล่องนี้ผมทิ้งไว้ไม่ได้ใช้เลยเพิ่งกลับมาใช้ก่อนอัพเป็น 14.2 ครับ
phab
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2013, 07:42:36 pm »

แชร์บ้างว่าจะไม่แล้วนะครับ
ในฐานะผู้บริโภคนะครับไม่ใช่ช่างหรือร้านค้าครับ ผมเริ่มศึกษาการติดตั้งดาวเทียมจากไม่เป็นจนเป็นได้จากบอร์ดโบราณและพี่ๆเพื่อนในบอร์ดแนะนำ เครื่องแรกในชีวิตคือดีทีวีกล่องขาวเมื่อ5ปีที่ผ่านมา หลังจากนั้นก็ติดให้กับ พี่น้อง พ่อแม่  แม่ยาย เพื่อนๆ ที่งาน หัวหน้า น้องแฟน ก็เป็น10เครื่องทั้ง ke-10 ดีคุ้ม  ตอนนั้น
 ทุกคน ดีใจ หมดครับ ถูกใจ มาก  แต่ปีนี้56 พี่ๆทั้งหลายครับ ความซวย มาเยือนผมก่อนครับกล่องขาวเจอkey0000 เลยเปลี่ยนเป็นgmm hd ไป จบข่าว หลังจากนั้นไม่นาน ที่ผมติดไปให้ โทรมาหมดทุกราย ตอนติดก็ไม่ได้เงินสักบาท สุดท้ายแนะนำเปลี่ยนใหม่หมดเป็นgmm mini จบข่าวหมด แค่ 500 ใส่แทนได้เลย ราการก็พอๆๆกัน
ที่โกรธมากๆๆ ก็ โทรไปตอนนี้ call center ก็ไม่รับสายแล้ว
และอะไรๆ ก็ถอดปลั๊ก เสียบปลั๊ก  คุณดีทีวี ลองคิดสิว่า ผู้หญิง คนแก่ เข้าจะทำไหม หรือรู้เรื่องพวกนี้หรือป่าวบ้าบอ มาก ต่อไปก็ บอกว่าลา ลาจาก กันที ดีทีวี อาจารย์ดาวเทียมเครื่องแรก ของผม
virat
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2013, 08:13:20 pm »

อีก3-5ปีข้างหน้า กล่องอื่นๆจากค่ายอื่นเช่น gmmz ipm rs ฯลฯ จะเจอปัญหาทำนองเดียวกันนี้ไหมหนอ

จะคอยดูต่อไป
newsone
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2013, 11:06:56 pm »

มันเป็นเทคนิค ครับ

เป็นความจงใจ  ที่จะเลิกการเข้าระหัส แบบ อีโต้

เขาเลย ทำให้เครื่องเก่าม้น เจ๊ง  เมื่อเครื่องเก่า ระบบ อีโต้ หมดจากท้องตลาด

เขาก็เลิกใช้ระบบนี้

เท่ากับไม่ต้องเสียเงิน ในการเข้าระหัสระบบนี้แล้ว

addy
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 12:41:05 pm »

ผมติด DTV ตอนบอลโลกครั้งที่แล้ว ชอบช่องสำรวจโลก และดูเฉพาะบอลโลกนะ บอลอื่นไม่ได้เน้น
ปัจจุบันกองไว้เฉยๆ 2 เครื่อง เพราะระบบ update ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ตอนนี้ก็ดูของฟรีเหมือนเดิมแต่เปลี่ยนเป็น psi true TV ชอบดู fox
กับกล่องคนดี 390 ที่ห้องกลาง
ลูกๆ ดูการ์ตูนได้ทั้ง 2 ระบบ
ลาก่อน DTV ฮ่าๆๆ
sermpong.t
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2013, 06:53:41 am »

ดีทีวี เป็นบริษัทลูกของไทยคม ทำไมเป็นอย่างนี้ก็ไม่รู้ ผมซื้อมาก็หวังว่าเป็นของไทยคมน่าจะเป็นกล่องที่ดีเพราะไทยคมทำเอง แต่ผิดคลาดเหมือนกันครับของผมกองอยู่ 4 เครื่อง พังทุกเครื่องปัญหามากจริงๆ ครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์