ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 05:41:38 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ประกอบจานปิคนิคให้ลูกค้าในบ้านอยู่ดีๆก็มีสัญญาณ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกอบจานปิคนิคให้ลูกค้าในบ้านอยู่ดีๆก็มีสัญญาณ  (อ่าน 6035 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 07:07:00 am »

ผมนั่งประกอบจานขนาด35cmให้ลูกค้าอยู่ภายในร้านเสร็จแล้วสอนวิธีใช้ให้ลูกค้า โดยต่อเข้ากับเครื่องวัดสัญญาณไอเดีย นั่งหมุนไปมาเล่นๆก็ได้ยินเสียงปี๊ดที่เครื่องวัด มองดูเห็นมีสัญญาณขึ้น15-20%เลยลองปรับระเอียดดูได้สูงสุด41% จริงๆผมก็พอรู้มาบ้างว่ามันสามารถรับสัญญาณได้ถ้าตั้งไว้ในหลังค้าหรือเต้นผ้าใบ หลายท่านอาจยังไม่ทราบเลยถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ

จานสั่งซื้อมาจากร้าน อติแซท

เครื่องรับสัญญาณ ดีทีวีกล่องดำ เป็นเครื่องเสียที่คุณอติแซทแถมมาให้ตอนสั่งซื้อสินค้า

หลังคาเป็นแผ่นกระเบื้องและมีมุมลาดเอียงจะรับสัญญาณได้ดีกว่า

ท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยด้วยครับ ท่านใดต้องการสินค้า สั่งซื้อได้ที่ อติแซทเลยครับ ราคาถูกกว่าท้องตลาดแน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atisat55
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 07:12:28 am »

สวัสดีตอนเช้าครับ  ท่าน  เจี๊ยบ  ขาจับ  LNB  นี้  สวยดี (หายหรือเสียครับ)เดียวจะส่งไปให้ใหม่นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 09:06:48 am »

สวัสดีตอนเช้าครับ  ท่าน  เจี๊ยบ  ขาจับ  LNB  นี้  สวยดี (หายหรือเสียครับ)เดียวจะส่งไปให้ใหม่นะครับ
ครับของเดิมมันหายสาบสูญไปแล้วครับท่าน ขอบคุณน้ำใจที่มีให้กันครับผม
mc_samrong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 09:31:51 am »

ขอบคุณครีบช่างเจี๊ยบ  ผมเคยรับสัญญาญอยู่ในเต้นท์หรือใต้ผ้าใบ เพิ่งจะรู้ว่าผ่านหลังคากระเบื้องก็ได้ด้วย   
Net
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 11:51:09 am »

จานพร้อม lnb ชุดนี้เท่าใหร่ครับไม่รวมสาย อยากลองมั่งครับ
lumto
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 12:01:37 pm »

ไช้ได้จริงๆครับ ไปเจอครั้งแรกที่จตุจักรชลบุรี แรกๆก็คิดว่ามันไม่น่าจะรับได้ พอเอาเข้าจริงรับได้ครับ
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 12:15:32 pm »

จานพร้อม lnb ชุดนี้เท่าใหร่ครับไม่รวมสาย อยากลองมั่งครับ
ผมแนะนำให้ติดต่อร้าน อติแซทเลยครับ สั่งเป็นชุดก็ส่งถึงบ้านครับ อะไหล่หายก็จัดหามาให้ เครื่องเสียก็เคลมได้ สั่งตอนเช้าตอนบ่ายตอนเย็นก็ส่งเวลาเดียว 20.00น ถึงวันรุ่งขึ้นบ่ายๆ ทันใจดีจริงๆ
http://atisat55.com/product1.html
udomboy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 04:39:29 pm »

ขอบคุณช่างเจี๊ยบสำหรับข้อมูลครับ ปกติผมชอบเล่น GPS ในบ้านเหมือนกันครับเป็นหลังคาเมทัลชีท ก็รับสัญญาณได้น่าพอใจเหมือนกัน ไว้จะลองหาจานปิกนิคสักใบไว้เล่นดูครับ ขอบคุณครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 05:31:21 pm »

ผมเคยเอาไปตั้งบนตู้แผงขายหมูในตลาดสดหลายเจ้า(มีหลังคา)ดูกันมานานแล้วคับท่าน...ตั้งแต่จานรุ่นนี้ออกมาใหม่ๆตลาดสดบางใหญ่

Bhoon
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 06:15:40 pm »

ขอบคุณ ช่างเจี๊ยบ

งานนี้ต้องหามาลองแล้ว

HD
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 06:20:27 pm »

ตั้งในรถยนต์จะดูได้มั๊ย ใครเคยลองบ้างครับ

nicky
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 06:38:47 pm »

แบบนี้ จานโอ....ก็ขายดีซิ
ใครมีทดสอบด่วนเลย

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 07:55:03 pm »

ตั้งในรถยนต์จะดูได้มั๊ย ใครเคยลองบ้างครับ
อาจจะได้กระมังครับ ถ้ารถจอดนิ่งๆ

jay
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 08:40:10 pm »

ลูกค้าประจำผมเขาซื้อไปดูใน10ล้อเวลาจอดนอนเขาบอกว่าวางไว้ในห้องโดยสารก็รับได้ครับ แต่ถ้าจอดใต้ต้นไม้หรือลานจอดรถ หมดสิทธิ์ครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะลองทดสอบกับดาว เวียดนามและnss6ดูครับ
MoMam
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2013, 08:41:32 am »

ที่มันรับได้นี่เพราะขนาดจาน หรือวัสดุที่ใช้ทำจาน หรือเพราะอุปกรณ์มันมีคุณสมบัติพิเศษครับ จานแดง จานเหลือง จานส้ม ตั้งในบ้าน(ใต้หลังคาแบบเต็มใบ) มันมีสัญญาณไหมครับ
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2013, 08:51:24 am »

แอบ มาเก็บข้อมูล อิอิอิ... / เดี๋ยวจะไปลองทำมั่ง จานมีเหลือเยอะแยะ 555...
jay
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2013, 12:28:46 pm »

ผมได้รับพัสดุลงทะเบียนจากร้าน อติแซทเรียบร้อยแล้วครับ

มาเปิดกล่องดูกันเลย ร้าน อติแซท ส่งอะไรมาให้บ้าง

ขาจับLNBจานปิคนิค2ตัว และเครื่องเก่าๆน่าจะเสียอีก4ตัวครับ ทั้งหมดนี้ คุณ อติมีน้ำใจส่งมาให้ผม เพื่อทำการทดลองและศึกษา
และยังมีอีกหลายท่านที่เคยส่งเครื่อง มาให้ซ่อม ถ้าเจอเครื่องซ่อมไม่ได้หรืออาการหนักมาก ส่วนใหญ่ลูกค้าจะยกให้ทางร้านไปเลยครับ ตรงนี้ต้องขอขอบคุณ ทุกท่านที่มีน้ำใจ และอีก1ท่านที่ไม่เคยลืม คุณธนครับ ท่านนี้เคยร่วมบริจากเครื่องหลายตัวให้กับทางโรงเรียน และเคยส่งสินค้าเล็กน้อยมาให้ทดสอบและใช้งาน ขอบคุณน้ำใจของทุกท่านครับผม
dewtamuang
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2013, 07:58:32 am »

ของผมจาน75เซนต์ไว้หลังบ้านครับ ใต้หลังคา แบบนี้ใช้ปิคนิกน่าจะดีกว่า ลดพื้นที่ได้เยอะ ถ้าสายยาวสัก 10 เมตร นี่จะได้หรือเปล่าครับ
jay
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2013, 09:23:55 am »

ของผมจาน75เซนต์ไว้หลังบ้านครับ ใต้หลังคา แบบนี้ใช้ปิคนิกน่าจะดีกว่า ลดพื้นที่ได้เยอะ ถ้าสายยาวสัก 10 เมตร นี่จะได้หรือเปล่าครับ
ได้ครับผมใช้สายยาว15เมตรยังรับได้สบายๆคับ
dewtamuang
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2013, 09:05:16 pm »

ได้ครับผมใช้สายยาว15เมตรยังรับได้สบายๆคับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์