ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 07:50:20 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องรับแบบ Move
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรับแบบ Move  (อ่าน 1593 ครั้ง)
BIRTH
Jr. Member
**

« เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 01:34:45 pm »

- เครื่องบ้านพ่อผมใช้ Psi Dmove 303 อยู่ แต่เดี๋ยวนี้เครื่องค้างบ่อย ขอคำแนะนำหน่อยครับว่ามีเครื่อง Move รุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ
- จาน Move สามารถให้ Fix อยู่กับที่แล้วเอาเครื่องรับแบบ fix มาใส่ได้รึป่าวครับ เพราะอีกใจนึงอยากทำดูโอ NSS6 กะ ไทยคม เพราะจานมีทั้งหัว C และ KU อยู่แล้ว จุดประสงค์พ่อผมจะดูดาว NSS6 กะไทยคมทุกวันนี้ดูหมุนไปมาแค่ 2 ดวง

ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
หากท่านพอจะรู้จักช่างที่มาติดตั้งได้รบกวนขอลิงค์หรือเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ บ้านอยู่ตัวอำเภอ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wanuch
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 01:43:25 pm »

ลองโทรปรึกษา 054-225327-085-0383607 ช่างดุล  ร้านแกอยู่สี่แยกไฟแดงป่าขาม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 02:14:21 pm »

- เครื่องบ้านพ่อผมใช้ Psi Dmove 303 อยู่ แต่เดี๋ยวนี้เครื่องค้างบ่อย ขอคำแนะนำหน่อยครับว่ามีเครื่อง Move รุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ
- จาน Move สามารถให้ Fix อยู่กับที่แล้วเอาเครื่องรับแบบ fix มาใส่ได้รึป่าวครับ เพราะอีกใจนึงอยากทำดูโอ NSS6 กะ ไทยคม เพราะจานมีทั้งหัว C และ KU อยู่แล้ว จุดประสงค์พ่อผมจะดูดาว NSS6 กะไทยคมทุกวันนี้ดูหมุนไปมาแค่ 2 ดวง

ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
หากท่านพอจะรู้จักช่างที่มาติดตั้งได้รบกวนขอลิงค์หรือเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ บ้านอยู่ตัวอำเภอ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง

เครื่อง FTA ถูกมีเยอะแยะๆไปครับ หรือหาซื้อพวก F3 - S10 ก็ดีจะได้รองรับ ระบบดิจตอลทีวี ในปีหน้าครับ
ส่วนจานมูฟจะทำให้ฟิกส์ ทำได้โดยตั้งรับไทยคมไว้ (ถอดสายไฟมอเตอร์ออก) แล้ว ทำดูโอ NSS 6
พร้อมหา ใดเสค 2*1 หรือ 4*1 มาต่อ ก่อนเข้าเครื่อง แค่นี้ก็ดูได้ครบตามที่พ่อต้องการแล้วครับ

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 02:32:01 pm »

เครื่อง FTA ถูกมีเยอะแยะๆไปครับ หรือหาซื้อพวก F3 - S10 ก็ดีจะได้รองรับ ระบบดิจตอลทีวี ในปีหน้าครับ
ส่วนจานมูฟจะทำให้ฟิกส์ ทำได้โดยตั้งรับไทยคมไว้ (ถอดสายไฟมอเตอร์ออก) แล้ว ทำดูโอ NSS 6
พร้อมหา ใดเสค 2*1 หรือ 4*1 มาต่อ ก่อนเข้าเครื่อง แค่นี้ก็ดูได้ครบตามที่พ่อต้องการแล้วครับ
ของเดิมไดเส็คก็มีอยู่แล้ว จะไปเปลี่ยนเพิ่มให้เสียเงินทำไม

BIRTH
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 02:47:13 pm »

ถ้าเป็นกล่องมูฟ พอจะมีรุ่นไหนบ้างครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 04:13:53 pm »

ถ้าเป็นกล่องมูฟ พอจะมีรุ่นไหนบ้างครับ

ปัจจุบันแทบไม่มีขายแล้วครับ ที่ตัว POSITIONER รวมอยู่ใน RECEIVER เนื่องจากคนไทยส่วนใหญ่ใช้จาน FIX

ที่ผมใช้อยู่คือ
RECEIVER DYNASAT PVR
POSITIONER SUPERJACK D-BOX II

แนะนำให้ซื้อ RECEIVER ที่มีฟังก์ชั่น Function DiSEqC 1.2 ก็พอครับ และหาซื้อ POSITIONER มาตัวเพื่อต่อพ่วงก็จบครับ

ลองเล่นดูครับ ไม่ต้องจ้างช่างมันเปลืองเงินครับ

เครื่อง FTA ทุกตัวไม่ว่าจะไทยหรือจีน มีชุดคำสั่งไดเส็ค 1.2 หมดครับ จะต่างเพียงไดเส็ค 1.1 เท่านั้นที่จะมีเพียงบางรุ่น บางแบรนด์

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์