ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 08:53:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามช่องรายการของ DTV-HD1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามช่องรายการของ DTV-HD1  (อ่าน 2127 ครั้ง)
amadeus
Special Member
*

« เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 02:17:06 am »

มีช่องพวกสารคดี กี่ช่องครับ และช่อง HD ทั้งหมดที่รับได้ มีช่องอะไรบ้าง

ผมดูในเวปเค้า เห็นมีแค่ สำรวจโลก และ NAT GEO WILD

พี่ใกล้ๆ บ้านเค้าอยากได้กล่อง ที่ไว้ดูพวก สารคดี เยอะๆ ยิ่งมีช่อง HD เยอะยี่งดี

(แต่ขอเน้น แบบไม่เสียรายเดือนไว้ก่อนนะครับ เสียรายเดือนก็แนะนำได้)

ใครมีกล่องอยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าปัจจุบัน ข้อมูลอัพเดทเหมือนในเวป หรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tenvine
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 06:20:21 am »

อยากทราบเหมือนกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ohmza
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 08:26:57 am »

ตอนนี้มีแค่ HDTV2 ช่องเดียวครับ ถ้าจะดูมากกว่านั้นต้องเปิด Package Pay TV กับ GMMZ ครับ
wish
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 09:36:45 am »

ราคาพอกันดู gmm z hd ดีกว่าครับ ตอนนี้ดู hd ได้ 5 ช่องมี nat geo wild ด้วยครับ แต่ถ้าซื้อแบบมีโปรฯดู gold 1 ปี ก็จะมีอีกหลายช่อง hd ครับ  หรือไม่ถ้ารับ nss6 ก็ ipm hd ครับช่อง hd เยอะกว่าฟรีด้วย ลองศึกษารายละเอียดดูเอาครับ แต่ไม่แนะนำ dtv hd
ปล. gmm z hd เสียตรงรีโมทครับ ต้องกดซ้ำ และปุ่ม on off กดจากรีโมทยากมากกกก แต่กดหน้าเครื่องได้
connect15
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 10:03:57 am »

ชายสี่หรือหกก็ได้สารคดีหลายช่องมีการตูนมีกีฬาคุ้มดีนะครับ
kaijae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 10:22:46 am »

มีช่องพวกสารคดี กี่ช่องครับ และช่อง HD ทั้งหมดที่รับได้ มีช่องอะไรบ้าง

ผมดูในเวปเค้า เห็นมีแค่ สำรวจโลก และ NAT GEO WILD

พี่ใกล้ๆ บ้านเค้าอยากได้กล่อง ที่ไว้ดูพวก สารคดี เยอะๆ ยิ่งมีช่อง HD เยอะยี่งดี

(แต่ขอเน้น แบบไม่เสียรายเดือนไว้ก่อนนะครับ เสียรายเดือนก็แนะนำได้)

ใครมีกล่องอยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าปัจจุบัน ข้อมูลอัพเดทเหมือนในเวป หรือเปล่า

จัด IPM ไปเลยครับ ช่อง HD เพียบ ไม่ต้องเสียรายเดือนด้วย

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 03:10:42 pm »

ชายสี่ + แก๊งส์สามช่า ครับท่าน...
amadeus
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 04:32:13 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ส่งลิ้งค์ นี้ให้พี่เค้าตัดสินใจอีกทีนึงครับ
^o^
thaboo
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2013, 10:30:05 pm »

ผมชอบสารคดีครับ ดูอยู่ DTV HD1

- สำรวจโลก
- MySci
- Nat Geo Wild

(ช่อง Mysci มีปัญหานิดหนึ่ง คือไม่สามารถแอดเข้า Favorite ได้)

ส่วน IPM ก็ดูด้วย แต่รายการซ้ำมาก

- View World (สารคดีที่ไม่จบ ไม่ต่อเนื่อง และโฆษณาคั้นครั้งละครึ่งชั่วโมง แบบกินข้าวอาบน้ำแล้วก็ยังไม่จบ)
- World Wide (สารคดี ติดตั้งดาวเทียมบนอวกาศ กับตัวเมียร์แค็ทซ้ำไปซ้ำมา)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์