ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 04:55:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรือง ipm hd ครับ ทำไมผมดูช่อง ipm hdไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรือง ipm hd ครับ ทำไมผมดูช่อง ipm hdไม่ได้ครับ  (อ่าน 2241 ครั้ง)
nalongdat
Newbie
*

« เมื่อ: 09, มกราคม 2014, 08:53:42 pm »

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ผมดีผมมีเครือง ipm hd คือไม่ได้เปิดมาประมาณ 1เดือนได้ครับ มาเปิดดู แล้วดูช่อง hd ของ ipm ไม่ได้เลยครับ แต่ช่องธรรมดา sd ของ ipm ดูได้ปกติครับ รองให้เครือง ota ก็ค้างอยู่ที่ 99% ครับ ไม่ทราบว่าต้อ งทำยังไงครับ ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มกราคม 2014, 10:28:14 pm »

ลอง Set ค่าโรงงานก่อนครับ...
ปิดแล้วเปิดใหม่  เพื่อทำ OTA....
ปัญหาของคุณ  น่าจะมาจากหน้าจาน  หรือ หัว LNBF ด้วย

ลอง OTA ก่อนครับ   ถ้าไม่ได้อาจจะต้องปรับหน้าจานใหม่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nalongdat
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 07:44:34 am »

ขอบคุณครับ เดียวรองทำดูครับ
tangcp
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 09:49:52 am »

LNB ต่อพ่วงกับจานดำหรือเปล่าครับ ของผมก็เคยเจอปัญหานี้ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้จานทรูแทน ซื้อหัว LNB ใหม่ รับแจ๋วเลยครับคลื่นแรงสุดๆ
smallbee
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 11:41:43 am »

ใช้75cm บางวันยังดูไม่ได้เลยครับท่าน!
winning-11
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 11:51:48 am »

ใช้75cm บางวันยังดูไม่ได้เลยครับท่าน!
เหมือนกันเลยท่าน มีเมื่อคืนเพิ่งดูได้ ตั้งแต่ OTA มา
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 02:52:32 pm »

ผมอยู่กรุงเทพฯ รามอินทรา กม8 จาน 2.5 ฟุต หัว Ideasat K2U IPM HD Pro  ดูทุกวัน .... ปกติดีนะครับ
แต่หัวค่ำ .. ถูกยึดอำนาจโดยลูก .... ถ้าดูไม่ได้  ... มี alarm เตือนจากลูก .....  แต่ไม่เคยดูไม่ได้.... ครับ

smallbee
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มกราคม 2014, 11:08:55 pm »

ผมนี่หน้าแตกประจำทั้งๆที่รับหน้าจาน75cm พอลูกค้าเข้าร้านว่าจะเขียร์ให้เป็นอันต้องหาย แตก สดุด เชียร์ไม่ออกเลยพี่น้องเอ๊ย! อยากให้เขานิิ่งๆ เชียร์สุดตรีนแน่นอนครับ!
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์