ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 03:08:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามท่านที่ชอบโหลดหนังหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านที่ชอบโหลดหนังหน่อยครับ  (อ่าน 18290 ครั้ง)
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 12:55:58 pm »

ผมก็เพิ่งไปสมัครมา ที่

http://www.todaybit.com/regis/tt2006sat/f9f15e7cca52cc48d2f73ab91ab71416/

มี หนัง ซี่รี่ย์ และ อื่น ๆเยอะมากครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

อยู่หน้าคอมไม่คุยกันทาง เฟสบุ๊ค คับสะดวกดี คำต่อคำเลย

ผมมีเฟคฯ ผมเล่นมั๊ยน้อยมากๆ ด้วยเหตุที่ มันคุยรวม เลยไม่รู้ว่าคุยกับใครบ้าง

หา HDD ความจุเยอะๆ ไว้รอเลยคับ อีกอย่างเล่นโคตัวเล็กๆ ซักเดือนเพื่อ่เพิ่มเรโช(upload)ก็ดีคับมันจะพุ่งพรวดในบัดดล จากนั้นจะดูดอะไรก็สะบายๆ คับ ไม่ต้องเสียค่า vip อะไรต่อ อะไร....

หา HDD 3TB มาแล้วครับ ถึงโพสต์หาวิธีอัด พวกนี้ผมเล่นไม่เป็น การเล่นโค คืออะไรครับ

ถ้าไม่รีบดูอะไรมากมายนะครับ ผมแนะนำ ลองเล่นเวป บิท ต่างๆสักอาทิตย์ดูก่อน
พอเล่นคล่องๆ แล้วค่อยเช่า Colo โหลดเอา เพราะ 4 G. ยังใช้เวลา แค่ ไม่เกิน 10 นาทีเลย
3 T. เช่าสักเดือน ยังไงก็ล้น HDD อยู่แล้ว
ขอบคุณครับ ผมไม่รีบหรอกครับ ต้องค่อยๆเล่น เพราะไม่เคยเล่นพวกนี้เลย โค หรือ Colo คือตัวเดียวกันใช่มั๊ย ถ้าใช่ แล้วมันเป็นยังไง เป็นโปรแกรมหรือเครื่องมือช่วยในการทำงานครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

wish
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 01:23:01 pm »

ขอขอบคุณท่าน wish / niruk ทั้งสองท่านมากๆครับ ต้องค่อยๆเรียนรู้เรื่องเล่นใหม่ครับ และต้องรีบโหลดเดี๋ยวมีคนใช้เยอะแล้วความเร็วจะตกกราวรูด จะกลายเป็นโหลดต่อเรื่องไม่จบ ติดขัดตรงไหนจะกลับมาสอบถามครับ ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับแต้มโหลดครับ จะใช้งานอย่างระมัดระวังการผิดกฎ กติกาครับ

กำ เหมือนจะส่งเมล์ไปไม่ได้เด้ง กับมา 2 ครั้งแล้วครับพี่ krit
พอดีกำลังจะส่งข้อความนี้ มันชนกันเลยเด้งกลับมา อ่านดูเห็นสาเหตุพอดี
เมล์ที่รูปซองจม. มันไม่สามารถใช้งานได้แล้วอันเนื่องมาจาก เมล์สนุก มันหมดสนุกแล้วครับ (ปิดตัวเองไปเองอย่างเร็วโดยติดตามไม่ทัน) เลยใช้หลักๆเมล์นี้ครับ krit81_2@windowslive.com ครับ
ส่งสนยามบิทไปให้แล้วนะครับ

ได้สยามบิทนี่จบเลยครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วจะแจ้งผลงานให้ทราบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tee6313
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 02:09:41 pm »

แนะนำท่าน..เรโชยังน้อยๆ  ดูโหลดไฟล์ที่ฟรี100%  และหาติดตั้งโปรแกม utorrent-1.6.ในการโหลด  ความเร็วในการโหลดขึ้นอยู่กับคนปล่อยด้วยนะครับ ..คนปล่อยเยอะๆยิ่งโหลดได้เร็วไปเจอคนปล่อยใช้ โคโล ด้วยความเร็วกระจายเลยครับ  เรื่องวิธีใช้ตั้งค่าโปรแกมบิตutorrentแบบละเอียด หาในกรูเกอร์คับ

ปล.ผมไม่ใช่..ธีระครับ
allalla
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 03:15:21 pm »

co-lo เช่าพื้นที่ HDD เซิฟ ตามแต่ละแพคเกตที่เขาให้บริการ แล้วเรานำมาโหลดบิต ปล่อยบิต โดยการรีโมตเดสทอป คล้าย ทีมวิวเวอร์ เพราะค่าความเร็วของเนตที่ตั้งเซิฟเร็วมาก ทั้ง ทั้งโหลดและปล่อย ทำให้ค่าเรโชไปใว สามารถโหลดไฟล์ได้ตามกฎของแต่ละเวป ส่วนเราสามารถโหลดไฟลืจากCo-lo ได้โดยตรง ตามที่เราต้องการ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 06:49:30 pm »

แนะนำท่าน..เรโชยังน้อยๆ  ดูโหลดไฟล์ที่ฟรี100%  และหาติดตั้งโปรแกม utorrent-1.6.ในการโหลด  ความเร็วในการโหลดขึ้นอยู่กับคนปล่อยด้วยนะครับ ..คนปล่อยเยอะๆยิ่งโหลดได้เร็วไปเจอคนปล่อยใช้ โคโล ด้วยความเร็วกระจายเลยครับ  เรื่องวิธีใช้ตั้งค่าโปรแกมบิตutorrentแบบละเอียด หาในกรูเกอร์คับ

ปล.ผมไม่ใช่..ธีระครับ

co-lo เช่าพื้นที่ HDD เซิฟ ตามแต่ละแพคเกตที่เขาให้บริการ แล้วเรานำมาโหลดบิต ปล่อยบิต โดยการรีโมตเดสทอป คล้าย ทีมวิวเวอร์ เพราะค่าความเร็วของเนตที่ตั้งเซิฟเร็วมาก ทั้ง ทั้งโหลดและปล่อย ทำให้ค่าเรโชไปใว สามารถโหลดไฟล์ได้ตามกฎของแต่ละเวป ส่วนเราสามารถโหลดไฟลืจากCo-lo ได้โดยตรง ตามที่เราต้องการ
ขอบคุณมากครับ ทั้งสองท่าน เดี๋ยวค่อยๆหาเวลาว่างทำพร้อมทั้งปรับปรุงโครงสร้างหลังคาที่บ้านเพื่อเอามูฟ ๗.๕ - ๑๐ ฟุต ขึ้นประดับสักที ลูกค้ารอเราทดสอบมานานมากแล้ว ด้วยเกรงใจมากๆ เป็นช่างรายอื่นลูกค้าหายหมด เดี๋ยวคืนนี้มีนั่งซ่อมและทดสอบเครื่อง อาจจะได้ลองเล่นไปในตัว

หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์