ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, มิถุนายน 2024, 02:09:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สรุปว่าตอนนี้มีเครื่องรับ DVB T2 กี่ยี่ห้อที่วางตลาดแล้วบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าตอนนี้มีเครื่องรับ DVB T2 กี่ยี่ห้อที่วางตลาดแล้วบ้าง  (อ่าน 4068 ครั้ง)
Bansang
Special Member
*

« เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 03:50:40 pm »

สรุปว่าตอนนี้มีเครื่องรับ DVB T2 กี่ยี่ห้อที่วางตลาดแล้วบ้าง และอันไหน work ดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pisutr
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 04:23:26 pm »

ผู้ขอที่ได้รับอนุญาต ทั้ง ทีวี ทั้งกล่อง 30 กว่าราย ในวงการดาวเทียมมี 1สามารถ  2ลีโอ  3ไทยแซท
 ลอง DVB T2 ไทยแซท ดูนะ มีอะไรเด็ด ซ่อนให้ได้สนุก เสียงรอบทิศ DTS ลิขสิทธิ์แท้ ไม่ลองไม่รู้ว่าเด็ดอย่างไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
veerachock
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 05:02:54 pm »

ผู้ขอที่ได้รับอนุญาต ทั้ง ทีวี ทั้งกล่อง 30 กว่าราย ในวงการดาวเทียมมี 1สามารถ  2ลีโอ  3ไทยแซท
 ลอง DVB T2 ไทยแซท ดูนะ มีอะไรเด็ด ซ่อนให้ได้สนุก เสียงรอบทิศ DTS ลิขสิทธิ์แท้ ไม่ลองไม่รู้ว่าเด็ดอย่างไร

เด็ด 1 เปลี่ยนช่องช้า

เด็ด 2 รีโมทกดยาก(รัศมีก็แคบ แทบจะต้องจ่อหน้าเครื่องเลย)

เด็ด 3 รีโมทกวนกับเครื่องเล่นอื่น เช่น O2 HD , HDD Player

ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มา 5 ครั้งแล้ว แรกๆก็ดี ดูได้ 2 วันอาการเดิมก็กลับมาอีก

(เจ้าของร้านให้เอามาเปลี่ยนเพราะล็อตที่ผมซื้อมามีปัญหาเรื่องไฟ) เปลี่ยนจนเบื่อ (กลายเป็นสนิทกับเจ้าของร้านโดยอุบัติเหตุ)
click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 05:14:35 pm »

เจ๊งเลยแบบนี้......ต้องติดสินบนช่างแน่ๆ...555  ซื้อเบียร์แช่เย็นๆกินรอดูแต่ละยี่ห้อว่ามันจะทำการตลาดอย่างไร.....ตอนนี้หนี้มันท่วมกล่องแล้ว....555

tol
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 09:52:17 pm »

มาเก็บข้อมูล...คงต้องรอรุ่นหลังๆแล้วล่ะ
topman
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 10:16:38 pm »

ผมทดสอบ ดูหนัง HDD กับกล่องไทยแซท  ซับ ภาษามันไม่ขึ้น ครับ
กดเลือกแล้ว ก็ไม่โชว์ ครับ ยังไง งวดหน้าฝาก ทำเฟิร์มแวร์ ลองรับด้วยนะครับ
topman
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 10:18:30 pm »

แถมอีกนิด ครับ ดูหนัง นามสกุล .wmv   ไม่ได้ครับ
ดูได้กับ MP4 AVI  ไฟล์ DVD  FLV DATได้ปรกติ ครับ
ส่วน .3gp  ยังไม่ได้ทดสอบครับ

chsi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, เมษายน 2014, 11:52:12 pm »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อในอนาต กำลังจะซื้ออยู่แล้วเชียว แบบนี้รอให้ปรับปรุงให้เข้าที่เข้าทางก่อนดีกว่า
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 08:47:20 am »

แถมอีกนิด ครับ ดูหนัง นามสกุล .wmv   ไม่ได้ครับ
ดูได้กับ MP4 AVI  ไฟล์ DVD  FLV DATได้ปรกติ ครับ
ส่วน .3gp  ยังไม่ได้ทดสอบครับ

ส่วนใหญ่ผมจะแก้ไขปัญหา (ไม่ว่าเครื่องยี่ห้อไหน ?)  โดยใช้ program ของ freemake dot com  เพื่อ convert file video มาเป็นแบบที่เครื่องของเรารองรับ

โดยเฉพาะของ youtube บางครั้ง load มาเป็น MPEG Dash ยิ่งแย่ใหญ่ ก็แปลงมาเป็น FLV หรือ MKV ซะเลย  สะดวกดีครับที่สำคัญ FREE ด้วย...
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 08:48:33 am »

นอกจาก IPM แล้วมีรุ่นใหนที่ รองรับ S2 + T2 บ้างครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 04:32:42 pm »

pisutr
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 04:56:47 pm »

veerachok ถามจริงเถอะ? โม้หรือเปล่า เปลื่ยนเตรื่อง 5 ครั้งนะ
   ซื้อที่ร้านไหน?
   ซื้อเมื่อไร?
   ใข้กับ แผง หรือเสาแบบไหน?
   อาการเป็นอย่างไร?
   การให้ร้าย มนุษย์ที่เจริญเขาไม่ทำกัน
  ผมอยากรู้ความจริง โทร ไทยแซท 02-2456-999
  เรามีห้องรับรอง ทดสอบ ข้อมูลที่คุณให้ร้าย เราทดสอบแล้วไม่ตรงกัน เชิญติดต่อครับ

veerachock
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 06:21:44 pm »

veerachok ถามจริงเถอะ? โม้หรือเปล่า เปลื่ยนเตรื่อง 5 ครั้งนะ
   ซื้อที่ร้านไหน?
   ซื้อเมื่อไร?
   ใข้กับ แผง หรือเสาแบบไหน?
   อาการเป็นอย่างไร?
   การให้ร้าย มนุษย์ที่เจริญเขาไม่ทำกัน
  ผมอยากรู้ความจริง โทร ไทยแซท 02-2456-999
  เรามีห้องรับรอง ทดสอบ ข้อมูลที่คุณให้ร้าย เราทดสอบแล้วไม่ตรงกัน เชิญติดต่อครับ

ซื้อแถวปากเกร็ด

ซื้อ 4/4/57

ใช้กับเสาก้างปลาบนหลังคา

อาการก็แจ้งใปแล้วตามกระทู้ด้านบน

เพิ่มเติมอีกก็เสียงติ๊ดๆ เป็นระยะ

ไฟล์ mp4 บางไฟล์บอกว่าไม่รองรับเล่นไม่ได้

ผมจะให้ร้ายเพื่ออะไร ทางร้านที่ขายแนะนำมา ผมก็ลองดู มีปัญหาก็เอามาแจ้งให้ท่านอื่นทราบด้วย

ตอนนี้มันกลายเป็นที่ทับกระดาษไปแล้ว บอกตรงๆ
tol
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 07:25:38 pm »

ลองนัดพบกันดีกว่าเพื่อแก้ปัญหา ทุกอย่างจะได้กระจ่าง... คงจะมีอีกหลายท่านอยากทราบว่าจะลงเอยกันยังงัย
novice
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 07:44:58 pm »

เสียงติ๊ดๆ เป็นระยะ อันนี้ของเพื่อนผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้เป็นทุกช่อง
ยืมของกล่องมาลองที่บ้านก็เป็น ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ทีวี
pisutr
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, เมษายน 2014, 08:16:26 pm »

Veerachok นำเครื่องที่ว่าไปแลกที่ ไทยแซทดินแดงได้เลย บอกพนักงานว่าชื่อ veerachok ต้องการพบฝ่ายเทคนิค
เรื่องนี้ต้องพิสูจน์ความจริง มีคนรับผิดชอบ ซื้อร้านไหนบอกด้วยครับ โทรนัดตามเบอร์เลย
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, เมษายน 2014, 12:04:44 am »

ท่าน pisutr ขอโทษนะครับ
ผมไม่ได้อยากยุ่งเรื่องพวกนี้สักเท่าไร ผมอยู่กาฬสินธุ์ ตามโปรแกรมที่เขาจัด ดิจิตอลทีวีหรือทีวีดิจิตอล
บ้านผมเป็นรุ่นสุดท้าย ผมไม่โทษใคร ไม่โทษเครื่อง ท่านอ่านทุกคำตอบให้ครบก่อนนะครับ
ผมยังโดน..พวก..ว่า ตอบไม่ตรงคำถามมาหลายรอบ จนกระทั่งมีเพื่อนสมาชิกมายืนยันหลายท่าน
ว่าที่ผมตอบไปครบถ้วนแล้ว ขอแสดงความคาราวะเพื่อนสมาชิกทุกท่าน "ที่อ่านละเอียดครับ" จากใจจริง
KVYoung

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์