ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 06:14:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งกำหนดการ OTA ค่าย IPM
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งกำหนดการ OTA ค่าย IPM  (อ่าน 3249 ครั้ง)
gikkoit
Sr. Member

« เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 03:52:38 pm »

แจ้งกำหนดการ OTA ค่าย IPM ครับ

ทาง IPM จะทำการ OTA พร้อมกัน วันที่ 20 พ.ค.57 นี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
vishnu_th
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:15:09 pm »

ทำไม่ต้องให้รออีกสิบกว่าวันนะ แก้ช่อง 9 กับ TPBS ให้ได้ก่อนไม่ดีกว่าหรือครับ

ให้เด็กๆ ได้ดูการ์ตูนบ้าง แค่นี้ก็หูชาจะแย่แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:23:46 pm »

IPM คงจะคิดหนักกกกก..... เพราะของเก่า   ตัวเองจัดหมวดหมู่รายการเอาไว้  พอมี Digital TV มาเพิ่มอีกก็ต้องนำสัญญาณมาทวนออกเพิ่มอีก.....  แถมยังต้องจัดหมวดหมู่รายการใหม่อีก (ก็อาจจะคิดหนักกกกก  ว่าควรจะจัดแบบไหนดี  จะเป็นแบบตัวเอง  หรือว่าแบบกสทช.ดี ฯลฯ)   

แถมเรื่องปวดหัว.... ที่ต้องทดสอบดาวเทียมของตัวเองอีก..... จะมามัวแต่ OTA ซ้ำแล้ว ซ้ำเล่า.... ก็โดนด่าอีก

รายการ Digital TV ก็มีหลายช่องที่ทดลองออกอากาศ  ..... ยังไม่นิ่งอีก .... ปวดหัวแทนครับ....
newsone
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:33:56 pm »

ถามจริง  ทีวีดิจิตอล นี่ได้ดูกันไหม

ผมไม่ได้ดูเลย 

ไม่เห็นมีอะไรดูเลย

จะเอามาส่งทำไมให้ม้นเปลือง  TP

ผมว่าแม้แต่ทรูเอง  จะเอามา ส่งออกอากาศทำไม  ทีวีดิจิตอล

เคเบิ้ลที่ผมบอกเขาก็เป็นเคเบิ้ลที่เสียเงินไม่ใช่ฟรี

ใครอยากดู ทีวีดิจิตอล ก็ไปซื้อกล่องดูจากเสาอากาศ ก็หมดเรื่อง

บอกตรงๆ ผมลำคาญ ทีวีดิจิตอล ที่มันมาบังคับให้ส่งทางดาวเทียมด้วย  ม้นอะไรนักหนา  ไม่เห็นมันมีรายการอะไรน่าสนใจเลย 

Poollarp
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:41:11 pm »

Thairath HD, New)TV  ลองดูนะครับ .... อย่างน้อยก็ 2 ช่องล่ะครับ 
click
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:53:40 pm »

เป่าอะไรนะ...555

mc_samrong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 05:31:41 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 05:46:04 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ไม่ใช่โอทีเอแล้วทำให้เครื่องบางตัวมีปัญหาอีกล่ะ เหมือนที่ผมเคยเจอมา

yyy
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 09:51:19 pm »

ใช่ครับ Thairath กับ New TV. ผมดูประจำครับ ช่องเดิมๆ เช่น 3579 ถ้ามี HD.ก็เข้าท่า ถ้าช่องสัญญาณไม่พอก็เอาช่องจังหวัด ช่องหนังที่มีทั้งเสียไทย และเสียงในฟิลม์ มาไว้ช่องเดียวกันซะ  แล้วเอาช่อง View World ที่ผมดูเจ้าเมียร์แคทมา 2 สัปดาห์แล้วมาออกรายการใหม่ ก็ดูดีขึ้น ไม่ต้องลงทุนมากมาย

kaijae
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 10:58:56 pm »

ใช่ครับ Thairath กับ New TV. ผมดูประจำครับ ช่องเดิมๆ เช่น 3579 ถ้ามี HD.ก็เข้าท่า ถ้าช่องสัญญาณไม่พอก็เอาช่องจังหวัด ช่องหนังที่มีทั้งเสียไทย และเสียงในฟิลม์ มาไว้ช่องเดียวกันซะ  แล้วเอาช่อง View World ที่ผมดูเจ้าเมียร์แคทมา 2 สัปดาห์แล้วมาออกรายการใหม่ ก็ดูดีขึ้น ไม่ต้องลงทุนมากมาย

ดูจากความถี่และ Sr ใหม่แล้ว เหลือเฟือครับ กลัวว่าไม่กล้าปฎิรูปช่องรายการมากกว่า

cokewan7
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2014, 09:31:54 am »

เมือคืน ช่อง ไทยรัฐ hd  จาน ku ไทยคม ดูไม่ได้ ต้องอาศัย วีนาแซท ดูทดแทนพรุ่งนี้จะได้ดู หงส์ แบบ ชัดๆๆ มั้ย น้อ 
bigpapa
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2014, 10:21:16 am »

เพิ่มช่อง Now อีกช่องครับ สำหรับดิจิตอลทีวี
yyy
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2014, 03:13:44 pm »

วิกฤติมีโอกาส  หรือโอกาศเป็นวิกฤติอยู่ที่การตัดสินใจและยุทธศาสตร์๋

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์