ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 11:23:23 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เปิด ota ให้กับเครื่อง INFOSAT Zimple Box 4-HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด ota ให้กับเครื่อง INFOSAT Zimple Box 4-HD  (อ่าน 12493 ครั้ง)
paysak
Jr. Member
**

« เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 02:15:57 pm »

อยากทราบว่า. จะเปิด OTA ให้เครื่อง Infosat Zimple Box 4-HD ได้อย่างไรครับ
แต่ก่อนปิดโอทีเอ  ไว้   ตอนนี้เปิดแล้ว. เครื่องยังไม่ OTA ให้  ต้องใช้ความถี่อะไรในการโอทีเอ ผ่านทางดาวเทียม  ครับผม.
ขอบคุณมาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 02:22:34 pm »

ใช้ INFOSAT Zimple Box มาสามปีแล้ว  แล้ว INFOSAT Zimple Box 4-HD มันเป็นตัวเดียวกันป่าวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
paysak
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 02:34:47 pm »

ถูกต้องครับ. ตอนนี้ไม่มีจำหน่ายแล้วครับ. มีแต่รุ่นใหม่
paysak
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 02:44:43 pm »

ให้ข้อมูลเพิ่มเติม
ข้อมูลเครื่อง.   Model Name.    GSR-GN410.    ,       Boot Ver.........DVBS2_0.1.0
S/W Ver.....1.10.05. /Aug. 8. 2012
gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 03:31:34 pm »

ตระกูลZimple Box เห็นมีหลายตัวงงไปหมดและครับ
Jaturong
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 04:06:12 pm »

เข้าไปที่ Banner Infosat ด้านบน หาโหลดไฟล์ Zim4 HD อยู่ในหัวข้อ Support - ซอฟต์แวร์ดาวน์โหลด โหลดไฟล์เก็บไว้ใน USB หลังจากนั้นเอา USB ไปเสียบเข้าที่เครื่อง กดเมนูโดยไปที่เมนู อัพเกรด โดย USB กด OK แล้วไปเลือกไฟล์ที่เราโหลดมา กด OK ลองทำดูครับ
Jaturong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 04:09:38 pm »

เข้าไปที่ Banner Infosat ด้านบน หาโหลดไฟล์ Zim4 HD อยู่ในหัวข้อ Support - ซอฟต์แวร์ดาวน์โหลด โหลดไฟล์เก็บไว้ใน USB หลังจากนั้นเอา USB ไปเสียบเข้าที่เครื่อง กดเมนูโดยไปที่เมนู อัพเกรด โดย USB กด OK แล้วไปเลือกไฟล์ที่เราโหลดมา กด OK ลองทำดูครับ
ที่สำคัญห้ามโหลดผิดรุ่นนะครับ เครื่องอาจเสียหายได้
dhanoo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 04:43:46 pm »

เครื่องของผม รุ่น และอาการเป็นอย่างนี้ครับ
zimple box 4 hd ota-biss ค่าย Infosat มีปัญหาคือ เปิดแล้วไม่มีภาพ หน้าจอมีไฟติด มืขีดสํญญาณขึ้น และมีตัวหนังสือ H สีแดง
ลองอัฟโปรมใหม่ที่ท่านแนะนำ มันฟ้องว่า STB erer ครับ
ถามคุณ Jaturong ว่า ส่งศูนย์ซ่อมคุ้มหรือไม่
Jaturong
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 04:56:24 pm »

เครื่องของผม รุ่น และอาการเป็นอย่างนี้ครับ
zimple box 4 hd ota-biss ค่าย Infosat มีปัญหาคือ เปิดแล้วไม่มีภาพ หน้าจอมีไฟติด มืขีดสํญญาณขึ้น และมีตัวหนังสือ H สีแดง
ลองอัฟโปรมใหม่ที่ท่านแนะนำ มันฟ้องว่า STB erer ครับ
ถามคุณ Jaturong ว่า ส่งศูนย์ซ่อมคุ้มหรือไม่
ไม่แน่ใจว่คุ้มหรือเปล่า ผมเคยไปที่ศูนย์อินโฟแซทมาแล้ว (ไปซื้อ e-box HD platinum มาใหม่) ดูแล้วคงใช้เวลาซ่อมนานเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นเถอะครับ ว่าจะไม่เล่นอินโฟแล้วครับ  ว่าแต่ว่าขอถามเรื่องเครื่อง Viva A11 HD หรือ A12 HD หน่อยครับ ว่ามัน Blind scan ได้ไหมครับ ภาพสวยสู้ e-box HD platinum ได้เปล่าครับ อยากจะลองหามาเล่นดูสักเครื่อง
ohmza
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 05:01:05 pm »

ลองแก้ความถี่ OTA เป็น 3840 V 30000 ดูครับ
dhanoo
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 08:02:09 pm »

ตอบคุณ ohmza ... เครื่องมันเปิดไม่ได้ คงแก้ความถี่ OTA ไม่ได้ ขอบคุณครับ
ตอบคุณ Jaturong เครื่อง viva 11 12 ภาพสวยใกล้เคียงกับ E box platinum ครับ ผมมีอยู่ 2 เครื่อง ให้ลูกชายใช้ 1  เครื่อง ขายไม่คุ้ม เพราะมันหนัก ค่าส่งเป็น 100 บาท และ อายุใช้งานมันนานมาแล้ว ไม่แนะนำให้ใช้ ครับ เวลาเสียหาอะไหล่ยากมาก คิดว่าคงเก็บไว่เป็นที่ระลึกดีกว่า เดี๋ยวนี้มีเครื่องรุนใหม่ออกมาเยอะครับ ที่เหล่ ๆ ดูก็มีเครื่อง ของ Idiasat HD  ตัวใหม่ โทรคุญได้ครับ ที่ 091 067 8482 ขอบคุณครับ 
ohmza
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2014, 09:02:14 pm »

ตอบคุณ ohmza ... เครื่องมันเปิดไม่ได้ คงแก้ความถี่ OTA ไม่ได้ ขอบคุณครับ
ตอบคุณ Jaturong เครื่อง viva 11 12 ภาพสวยใกล้เคียงกับ E box platinum ครับ ผมมีอยู่ 2 เครื่อง ให้ลูกชายใช้ 1  เครื่อง ขายไม่คุ้ม เพราะมันหนัก ค่าส่งเป็น 100 บาท และ อายุใช้งานมันนานมาแล้ว ไม่แนะนำให้ใช้ ครับ เวลาเสียหาอะไหล่ยากมาก คิดว่าคงเก็บไว่เป็นที่ระลึกดีกว่า เดี๋ยวนี้มีเครื่องรุนใหม่ออกมาเยอะครับ ที่เหล่ ๆ ดูก็มีเครื่อง ของ Idiasat HD  ตัวใหม่ โทรคุญได้ครับ ที่ 091 067 8482 ขอบคุณครับ 
ขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ ผมตั้งใจตอบเจ้าของกระทู้ครับ

สำหรับกรณีของท่านให้ลอง Format แฟลชไดรฟ์เป็น FAT32 ก่อนแล้วให้ใส่ไฟล์ Firmware เข้าไปไฟล์เดียวเลยครับ ห้ามเก็บไฟล์ไว้ในโฟลเดอร์ด้วยนะครับ จากนั้นให้ถอดปลั๊ก Receiver ออก แล้วเสียบแฟลชไดรฟ์เข้าไป จากนั้นให้เสียบปลั๊กตามครับ
sambe
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2014, 07:39:29 am »

ทำได้แล้ว ผมมีอยูในมือ 3 เครื่อง ขอบคุณ จขกท. และท่านผู้ให้ทางสว่าง ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์