ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 11:33:16 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โทษทีครับ ช่องที่ถ่ายบอลโลก เวิลด์คัพ แชนแนล ดูจากอะไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โทษทีครับ ช่องที่ถ่ายบอลโลก เวิลด์คัพ แชนแนล ดูจากอะไรครับ  (อ่าน 5535 ครั้ง)
armro
Sr. Member

« เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 10:46:38 am »

โทษทีครับ ช่องที่ถ่ายบอลโลก เวิลด์คัพ แชนแนล ดูจากอะไรครับ ทีวีดิจิตอล  หรือ ทีวีดาวเทียมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
amadeus
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 10:54:09 am »

ซื้อกล่องใหม่ กล่องบอลโลก RS , PSI OS HD
มีกล่องเก่าใช้เติมเงิน 299 บ. กล่อง Sunbox , PSI OS
แต่ถ้าไม่อยากเสียเงิน ก็ ลองหาดาวเทียมดวงอื่น แต่เสียงไม่ใช่า พากย์ไทย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thanwa
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 11:06:28 am »

ซื้อกล่องใหม่ กล่องบอลโลก RS , PSI OS HD
มีกล่องเก่าใช้เติมเงิน 299 บ. กล่อง Sunbox , PSI OS
แต่ถ้าไม่อยากเสียเงิน ก็ ลองหาดาวเทียมดวงอื่น แต่เสียงไม่ใช่า พากย์ไทย

เพิ่มเติม....เขาเล่าว่า - TRUEvision HD Plus ก็ดูได้ (15xx บาท)
กล่องรับดาวเทียม TRUEvision HD Plus แถม Super Sports Package ถึง 31ต.ค.57
เป็นกล่องขายขาด หมดโปรฯ รับชมช่องรายการ TrueLife Freeview Package
amadeus
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 11:22:44 am »

เพิ่มเติม....เขาเล่าว่า - TRUEvision HD Plus ก็ดูได้ (15xx บาท)
กล่องรับดาวเทียม TRUEvision HD Plus แถม Super Sports Package ถึง 31ต.ค.57
เป็นกล่องขายขาด หมดโปรฯ รับชมช่องรายการ TrueLife Freeview Package

แบบนี้ กล่องบอลโลก หมดประโยชน์ เลย
แต่กล่อง OS HD ก็ยังพอลุ้น สำหรับคนดู Workpoint CH6 PSI ชัดๆ

แต่ถ้าเทียบแพคเกจ แล้ว เป็นผมก็ยังเอาเครื่อง T อยู่ดี
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 12:33:57 pm »

โทษทีครับ ช่องที่ถ่ายบอลโลก เวิลด์คัพ แชนแนล ดูจากอะไรครับ ทีวีดิจิตอล  หรือ ทีวีดาวเทียมครับ
ทั้งสองอย่างครับ
ทีวีดิจิตอลก็ช่อง ๗ / ๘ (ช่องนี้ไม่ยืนยัน จำไม่ได้ว่ามีในทีวีดิจิตอลหรือเปล่า)
ทีวีดาวเทียมก้ช่อง ๗ / ๘ / เวิด์ล คัพ แชนแนล (ดูได้หรือไม่ได้อยู่ที่เครื่องรับฯที่ใช้)

adams
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 01:00:42 pm »

ทางทรูวิชั่น ยังไม่ออกมาแถลงข่าวว่าได้คอนเทนต์ฟุตบอลโลกจากอาร์เอสเลย ยังไงก็รอความชัดเจนก่อนครับ ซึ่งตอนนี้มีผู้ฉวยโอกาสออกข่าวลือว่าดูบอลโลกเพื่อปล่อยเครื่องรับของทรูวิชั่น ยังไงก็รอข่าวเป็นทางการหน่อย 
Dontknow
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 01:14:14 pm »

ทางทรูวิชั่น ยังไม่ออกมาแถลงข่าวว่าได้คอนเทนต์ฟุตบอลโลกจากอาร์เอสเลย ยังไงก็รอความชัดเจนก่อนครับ ซึ่งตอนนี้มีผู้ฉวยโอกาสออกข่าวลือว่าดูบอลโลกเพื่อปล่อยเครื่องรับของทรูวิชั่น ยังไงก็รอข่าวเป็นทางการหน่อย 

เห็นด้วยครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 01:51:50 pm »

แบบนี้ กล่องบอลโลก หมดประโยชน์ เลย
แต่กล่อง OS HD ก็ยังพอลุ้น สำหรับคนดู Workpoint CH6 PSI ชัดๆ

แต่ถ้าเทียบแพคเกจ แล้ว เป็นผมก็ยังเอาเครื่อง T อยู่ดี
PSI OS ไม่มีเครื่องรุ่นนี้นะครับ มีแต่ PSI O2 ครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 02:14:08 pm »

ทรูได้แล้ว ถ่ายทอดสดช่อง true sport hd3
ohmza
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 02:32:51 pm »

ทรูได้แล้ว ถ่ายทอดสดช่อง true sport hd3
ตอนนี้ยังเป็นแค่ข่าวลือครับ ต้องรอทรูแถลงยืนยันอีกทีครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 02:46:06 pm »

ตอนนี้ยังเป็นแค่ข่าวลือครับ ต้องรอทรูแถลงยืนยันอีกทีครับ

รอแถลงข่าววันที่12ครับ ถ้ารีบแถลงเดี๋ยวยอดขายกล่องของเจ้าของลิขสิทธิ์จะไม่ขยับ
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 03:32:06 pm »

PSI O2 ตอนนี้มีช่อง บอลโลกอยู่ ดูได้ หมายความว่า จะเข้าระหัส ต้องจ่ายเงินอย่างนั้นหรือครับ
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 04:30:56 pm »

ยังไงก้อได้(ดู)...
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 05:04:50 pm »

อีกทาง ก็ล่าดาวเอาครับ แต่ผมแอบลุ้นช่องเพื่อนบ้านเรานี่แหละครับ
ทั้งลาว ทั้งเขมร

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 05:22:27 pm »

อีกทาง ก็ล่าดาวเอาครับ แต่ผมแอบลุ้นช่องเพื่อนบ้านเรานี่แหละครับ
ทั้งลาว ทั้งเขมร
และเบอร์ม่า / พม่า / เมียนม่าร์ แล้วแต่จะเรียกอีก ๑ เพื่อนบ้านที่แสนดี

ohmza
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 06:49:07 pm »

IPM ก็มีช่อง World Cup Channel. เหมือนกัน
ต้องเป็นเครื่องรุ่นไหน ที่ดูได้ หรือ ทำอย่างไรครับ
ต้องเป็นเครื่อง IPM ลาวครับ และต้องจ่ายเงินที่ประเทศลาวครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 06:50:05 pm »

PSI O2 ตอนนี้มีช่อง บอลโลกอยู่ ดูได้ หมายความว่า จะเข้าระหัส ต้องจ่ายเงินอย่างนั้นหรือครับ
ครับ ต้องจ่ายเงิน 299 บาท เพื่อดูบอลโลกเหมือนกับ Sunbox รุ่นเก่าๆครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 06:52:36 pm »

รอแถลงข่าววันที่12ครับ ถ้ารีบแถลงเดี๋ยวยอดขายกล่องของเจ้าของลิขสิทธิ์จะไม่ขยับ
ท่านพอบอกได้หรือเปล่าครับ ว่าข่าวมาจากไหนครับ
nakon2555
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 08:42:55 pm »

บนดาวเทียมต่างประเทศมีมากมายแน่ๆ  เพียงแต่เวลาถ่ายทอดสดบ้านเรามันดึกๆทั้งนั้น อดหลับอดนอนทุกคืนคงไม่ไหวน๊า ผมเองก็ต้องเลือกดูคู่ที่ชอบก็พอครับ
mounglop
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2014, 08:03:24 pm »

เครื่อง O2 ที่มี ดองเกอร์ ทำไงถึงจะดูได้ใครทราบบ้าง ตรวจสอบง่าย ๆ ว่ามีดองเกอร์หรือเปล่า กด Satmail ที่รีโมท O2 จะมีตัวเลข 9 หลัก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์