ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:43:58 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ตามหา DTV กล่องขาวดัดแปลง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา DTV กล่องขาวดัดแปลง  (อ่าน 2460 ครั้ง)
ananlim
Full Member

« เมื่อ: 18, มิถุนายน 2014, 10:37:49 am »

ตามหัวข้อเลยครับ  อยากได้ DTV กล่องขาวที่ดัดแปลงให้สามารถใช้การ์ดได้  อยากเอามาศึกษาครับ  รบกวนท่านที่มีอนุเคราะห์แจ้งมาได้ ขอราคาเบาๆนะครับ  เพื่อการศึกษา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
icloud
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2014, 11:49:57 am »

หมายถึงเครื่องที่ทำที่เสียบการ์ดกล่องขาว ? อยากรู้อะไรถามก่อนได้ครับ ไม่อยากเสียเงินซื้อมาลองฟรี ถ้าผมไม่มีคำตอบ แล้วค่อยซื้อไปลอง

มี 2 กล่อง ไม่มีการ์ดทั้งคู่

1 กล่อง ติด key 0,0,0 ขาย 250 พร้อมส่ง
1 กล่อง ไม่ติด key 0,0,0 ขาย 300 พร้อมส่ง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ananlim
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2014, 02:49:41 pm »

คือผมมีกล่องขาว ทั้ง คีย์ 0,0,0 และ ไม่ 0  และ การ์ดมีชิป แต่ใช้ไม่ได้   พยายามอัพกล่องแล้วไม่สำเร็จ  มีที่สำเร็จไปแค่ 1 กล่อง
เคยเห็นเขาทำกล่องขาวติดตั้งที่เสียบการ์ดไว้ภายนอก 
1.ไม่แน่ใจว่าถ้าเอามาช่วยการ์ดที่มีอยู่ให้คืนชีพได้หรือไม่?
2.แล้วจะสามารถเอาการ์ดนั้นมาช่วยฟื้นชีพ กล่องที่เหลือได้หรือไม่?

ขอบคุณที่กรุณานะครับ
icloud
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2014, 04:59:37 pm »

ผมมีขาวกล่องอยู่หลัก 10 + กล่อง ขอตอบดังนี้

ถ้ากล่องไม่ติดคีย์ 0,0,0 ควรจะอัพได้หมด อัพที่ช่อง d channel ใจเย็นๆอย่ารีบร้อน บางเครื่องเร็วบางเครื่องใช้เวลานาน

ตอบข้อ 2  มีคนถอดเปลี่ยนเมโมรี่มาเขียนใหม่ แก้เมมโมรี่ให้คีย์หาย 0,0,0 แล้วใชัได้โดยที่ไม่ต้องถอดชิพ ไม่ต้องใช้การ์ด มีคนรับทำ แต่ก็ไม่น่าลงทุน คีย์ติด 0,0,0 เท่าที่รู้แก้ได้ทางนี้ทางเดียว

ตอบข้อ 1 การ์ดน่าจะปกติ แค่ใส่ลงไปในเครื่องที่คีย์ไม่ 0,0,0 ผมก็ว่าน่าจะปรับปรุงรายการได้ปกติแล้วนะครับ แต่เนื่องจากไม่มีการ์ด ถ้าอยากลองก็ส่งการ์ดมาลองเสียบกับเครื่องผมดูก็ได้ ทดสอบให้ฟรีไม่คิดตังจ่ายค่าส่งกลับเองเท่านั้น

สรุปเครื่องติดคีย์ 0,0,0 ก็ขายทั้งบอร์ดให้คนไปแกะชิบไปใช้เอง ซัพพลายก็ประกาศแยกขาย ก็ได้เงินกลับมาอย่างน้อยก็ 2-3 ร้อยไม่ต้องไปแก้อะไรหรอกครับ แยกขายดีกว่า
wichit2011
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2014, 12:29:33 am »

ผมมีการ์ดวางซิบอยู่ 1 ใบ แต่ไม่มีเครื่องอัพ ปล่อยทิ้งไว้นานแล้วอย่ากจะส่งมาทดสอบครับ bent6929@gmail.com ครับ
ขอถามต่อเมื่ออัพแล้วนำมาใส่ OPENBOX S10 ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ ส่งที่อยู่ตามเมล์ด้านบนเลยครับ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
icloud
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2014, 07:42:47 am »

ผมมีการ์ดวางซิบอยู่ 1 ใบ แต่ไม่มีเครื่องอัพ ปล่อยทิ้งไว้นานแล้วอย่ากจะส่งมาทดสอบครับ bent6929@gmail.com ครับ
ขอถามต่อเมื่ออัพแล้วนำมาใส่ OPENBOX S10 ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ ส่งที่อยู่ตามเมล์ด้านบนเลยครับ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่ามาเสียบใส่ตัวอ่านการ์ดกล่องขาวแล้วมันจะอ้พเดตได้หรือเปล่า และใส่ openbox แล้วจะเป็นไง เพราะมีแต่กล่องขาวที่มีแต่ตัวอ่านการ์ด ถ้าอยากส่งมาให้ผมลองอัพเดต อัพเดตแล้วผมจะบอกให้วา่ผลการอัพเดตเป็นอย่างไร เมื่อได้รับการ์ดคืนกลับไปแล้ว ไปใส่ openbox แล้วเป็นอย่างไรท่านก็มาตอบเองใต้กระทู้ต่อจากที่ท่านถามละกัน

ป.ล. ไม่รับทำให้ใครแล้ว รับทำให้ท่านกับเจ้าขอิงกระทู้เท่านั้น จุดประสงค์ก็เพื่่ออตอบคำถาามของท่านที่อาจสงสัยในเรื่องเดียวกัน
การส่งกลับท่านต้องจ่ายค่าใจ้จ่ายเอง เพราะฉนั้นแนบบแบงค์ค่าส่งกลับมาด้วยครับ

รอรับที่อยู่ที่จะส่งการ์ดมาอัพตามอีเมล์ที่ให้ไว้นะครับ

aoy2507
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2014, 07:52:49 am »

ผมใช้วิธีนี้ครับ..ผมเสียบ การ์ดกับ 500s แต่ต้องเป็นการ์ดที่ยังไม่สิ้นชีพนะครับ..ถ้านำมาเสียบกับ S10 ช่องฟรีที่วีดูได้ สารคดี 3 ช่องดูได้ ตอนนี้ช่อง GTH ดูไม่ได้
topman
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2014, 06:30:09 pm »

กรณี มีกล่องขาว อยาก ทำให้ เป็นแบบอ่านการ์ด และ ถอดชิฟใส่การ์ด ด้วย
หรือ มีกล่องจะทำแต่ทำให้อ่านการ์ดได้
สามารถติดต่อ มาได้ครับ ที่ topteam68@hotmail.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์