ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 03:23:09 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครเคยใช้ รีซิเวอร์ Infosat HIVIon -HV9090x บ้างสามารถอัพ F/W ได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ รีซิเวอร์ Infosat HIVIon -HV9090x บ้างสามารถอัพ F/W ได้ไหม  (อ่าน 1776 ครั้ง)
mounglop
Hero Member

« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 04:19:04 pm »

บางครั้ง รีสตาร์ทเอง เมนูไทยได้ไหม ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monvipa
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 05:11:56 pm »

น่าจะได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 09:17:43 pm »

สามารถ อัพ FW ได้ครับ  รุ่นนี้ มี สอง รุ่น FW และมี รุ่น PLUS ด้วย
ปัญหา คือ ทาง Infosat มีการเขียน เฟิร์มแวร์ พัฒนาต่อหรอครับ
เข้าใจว่า จะหมด ที่ FW ตัวเก่าๆ ไม่มีออกมาใหม่ ครับ
ผมไม่เคยเล่น เคยแต่ขายครับ ขายออกไป ไม่ต่ำกว่า 5-6 ตัวแล้วครับ
mounglop
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 10:08:33 pm »

ขอบคุณครับ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
dhanoo
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2014, 11:50:23 am »

สอบถามคุณ topman ผมมีเครื่องร่น Zimple box 4 HD/ota -biss มันเป็นตาแดง อาการค้างลง Firmwareไม่ผ่าน
1.จะมีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
2.แนะนำที่ดาวน์โหลด Firmware คัวใหม่ล่าสุด/ ถ้ามีส่งที่ thanoo_m@hotmail.com
2.ส่งซ่อม ได้ที่ไหน
3.คุณ topman รับซ่อมหรือไม่ครับ
4.คุ้มค่าสำหรับการซ่อมหรือไม่ครับ
  ขอบคุณครับ
topman
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2014, 09:40:15 pm »

1.เหลือประกันไหมครับ ถ้ามี ส่งซ่อม บริษัท
2.ถ้าหมดแล้ว ก่อนเสีย ไปทำอะไรมาเอ่ย ใช่อัพเฟิร์มแวร์แล้ว เกิดเรื่องใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ดูข้อ3
3.ต้องลงรอม ใหม่ ครับ ถอดเขียน แต่ค่อนข้างจะลำบาก เพราะหาไฟล์รอมได้อย่างไร
ยกเว้น มีกล่องปรกติ 1 เครื่องจึงจะทำได้
4.ช่วงนี้ อย่าเลย ครับ งานเยอะ ครับ อีกอย่างจะเดินทางไกลด้วยครับ
5.เครื่อง HD ซื้อมาหลายตังค์ ซ่อมคุ้มครับ กับเงินที่ต้องเสีย ถ้าแค่ รอมมันเสียครับ
dhanoo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2014, 09:27:10 am »

ตอบคุณ Topman
1. ขอบคุณครับสำหรับคำตอบที่ได้ตอบได้ชัดเจน
2. ปัญหาของเครื่องรุ่นนี้ มันเกิดขึ้นเอง ไม่ได้ทำอะไร จู่ๆ เกิดมีอาการค้าง คนที่ใช้เป็นลูกสาวครับ เขาแค่เปิดดูอย่างเดียว
3. ใจจริงอยากจะซ่อมไว้ใช้ เพราะเห็นว่ามันเข้ากับสถานการณ์ปัจุบัน คือช่องดาวเทียมเขาใสบิสหมด และเป็นเครื่องที่กรอกคีย์บิสได้ง่าย
4. ถ้า คุณ Topman  ซ่อมหรืออัฟ ได้ จะส่งมาให้ดูครับ ถึงจะใช้เวลานานก็คงไม่เป็นไร ค่าใช้จ่ายสมกับราคา ผมไม่รีบร้อนที่จะใช้ครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์