ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 04:18:11 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สวัสดีจากอินโดฯครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีจากอินโดฯครับ  (อ่าน 6158 ครั้ง)
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 11:10:32 pm »

รู้เรื่องแล้วครับ
เขาคนนี้ไม่รู้จักผม แต่รู้จักกับเพื่อนผมอีกทีและเคยสั่งของกับผม โดยผ่านเพื่อนคนนี้
แต่เพื่อนผมติดต่อผมไม่ได้ ท่านคนนี้เลยมาด่าผมครับ
ผมก็ผิดครับ แหะๆ...!
งั้นให้เพื่อนรีบๆออกมาเคลียร์ EMS ควิกๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

keef
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 11:17:58 pm »

เขาคนนี้ไม่รู้จักผม แต่รู้จักกับเพื่อนผมอีกทีและเคยสั่งของกับผม โดยผ่านเพื่อนคนนี้
แต่เพื่อนผมติดต่อผมไม่ได้ ท่านคนนี้เลยมาด่าผมครับ
งั้นให้เพื่อนรีบๆออกมาเคลียร์ EMS ควิกๆ

เพิ่งคุยกับเพื่อนเสร็จครับ คุณกฤต
เพื่อนน่ะไม่มีปัญหาอยู่แล้ว แต่ท่านคนนี้ไม่รู้จักผม เลยโกรธเป็นธรรมดา
ผิดเต็มๆครับ

เ่อ่อ..คุณกฤตยังใช้เบอร์เดิมไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 12:02:38 am »

เพิ่งคุยกับเพื่อนเสร็จครับ คุณกฤต
เพื่อนน่ะไม่มีปัญหาอยู่แล้ว แต่ท่านคนนี้ไม่รู้จักผม เลยโกรธเป็นธรรมดา
ผิดเต็มๆครับ

เ่อ่อ..คุณกฤตยังใช้เบอร์เดิมไหมครับ
เหมือนเดิมทุกเบอร์ไม่เคยเปลี่ยน บางเบอร์ ๑๕-๑๖ ปีแล้ว

click
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 04:20:40 am »

เตะทีเดียวพาดคอเลยไม่ไหวเหมือนกัน......

Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 06:05:27 am »

เดี๋ยวอีกสักพักจะส่งรูปหน้าไอ้ keef ให้ดูว่า เอาศาสนาอิสลามมาหากิน ทำเป็นหน้าเชื่อถือว่าเขาถึงแหล่ง สุดท้ายโกหกทั้งเพล

Orange แล้วยังไงดีไม่ดีสัญญาณเขาไม่ถึง เครื่องเป็นระบบฝังชิฟด้วย สัญญาณไม่มากเท่าเทลคอมหลอก เอาชัวร์ผมแนะนำเลย ให้ไปซื้อกล่องที่ร้านแซทไทยดีกว่าคับ ไม่โดนต้มแน่นอน
+1ครับโดนสามเดือนฟรีๆครับ
NYAstoria
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 08:19:19 am »

เดี๋ยวอีกสักพักจะส่งรูปหน้าไอ้ keef ให้ดูว่า เอาศาสนาอิสลามมาหากิน ทำเป็นหน้าเชื่อถือว่าเขาถึงแหล่ง สุดท้ายโกหกทั้งเพล

Orange แล้วยังไงดีไม่ดีสัญญาณเขาไม่ถึง เครื่องเป็นระบบฝังชิฟด้วย สัญญาณไม่มากเท่าเทลคอมหลอก เอาชัวร์ผมแนะนำเลย ให้ไปซื้อกล่องที่ร้านแซทไทยดีกว่าคับ ไม่โดนต้มแน่นอน
+1ครับโดนสามเดือนฟรีๆครับ
เบื้องหลังการถ่ายทำ ในที่สุดก็ปรากฎออกมา ความทรงจำที่มิลืมเลือน ^_^

kakaza
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 11:46:04 am »

เห้อ ๆ คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจคับ สิ่งที่ผมอยากจะให้ท่านผู้อ่าน ที่ติดตามกระทู้นี้ ต้องทำใจเป็นกลาง ๆ ก่อนแล้วคิดตามตรรกะนี้นะครับ

1. เมื่อวานนี้คุณซูลบอกว่าติดต่อได้ทุกฝ่ายแล้ว แต่จนถึงวันนี้ผมก็ยังไม่ได้เงินคืน มันส่อถึงอะไรได้บ้าง คิดกันเอาเองนะครับ (ความซื่อสัตย์ )
     - คุณซูลเอาเงินก้อนนั้นไปใช้ก่อน พอถึงเวลาไม่สามารถหามาคืนเจ้าของเงินได้ตามเวลา (อาจจะเป็นที่มาของการติดต่อไม่ได้) ใช่หรือไม่ ??

2. คุณซูลบอกว่าขาดการติดต่อเพื่อนของเขาเป็นเวลา 2 เดือนกว่า คุณเชื่อกันไหมหล่ะครับ (ความรับผิดชอบ)
    - ถ้าเป็น ๑๕-๑๖ ปีที่แล้ว มันพอเชื่อได้ แต่ยุคของวันนี้มันเป็นดิจิตอลแล้ว
    - จงใจให้ติดต่อไม่ได้ หรือจำเป็นให้ติดต่อไม่ได้  ลองกลับไปคิดกันเองนะครับ ??
    - ผลพวงที่ติดต่อไม่ได้ และไม่มาแสดงตัวที่เวปบ่อย ๆ (เหตุมันมาจากข้อที่ 1 *เงิน* ) ใช่หรือไม่ Huh?

คำโบราณบอกว่าคนล้มห้ามข้าม ผมยังให้โอกาสแกครับ แกสัญญาผ่านเวปนี้แล้วว่าจะเคลียร์เงินให้ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ของมนุษย์
ถ้าผมได้เงินคืนกลับมาเต็มจำนวนแล้ว ผมจะไม่ลืมกลับมาโพสขอโทษแล้ว สรรเสริญท่าน keef แน่นอนครับ

ปล. ขอให้กระทู้นี้ปักหมุดจบตรงนี้ก่อน โต ๆ กันแล้วผมว่าพวกท่านคิดกันเองได้ หลายคนอาจจะไม่ชอบในโพสของผม หลายคนอาจจะสนิทกับท่าน keef
แต่อย่าโพสต่อเพื่อความเมามันส์หรือคันมือ ถ้าเหตุการ์ณนี้ไม่เกิดกับตัวท่านเอง ท่านจะไม่รู้หรอกว่าความรู้สึกมันเป็นยังไง ประสบการณ์สอนชีวิต ทุกสิ่งไม่เที่ยงแท้ Cheesy

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์