ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 04:26:56 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อิมเมจ OPENBOX,SKYBOX-S10,S11,S12
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อิมเมจ OPENBOX,SKYBOX-S10,S11,S12  (อ่าน 35361 ครั้ง)
bigs15
Hero Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:34:01 pm »

ออฟไลน์ไปแล้วนะจ้า ขอบคุณท่าณเจ้าของ Sv มาครับที่ให้มาลอง...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aoy2507
Special Member
*

« ตอบ #101 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:34:29 pm »

สงสัยผมตกข่าว..อิอิ  ของผมมองเห็นเป็น Server1  DEMO1 65534  online  ตอนที่ยังปกติอยู่นะครับ..
งันต้องขออภัยด้วยนะครับ..เขียนมาซะยาว ...

ขอบคุณท่าน aoy2507 มากครับ ที่มาให้ความรู้
ท่านเขียนมาถูกต้องแล้วครับ ท่านไม่ได้ตกข่าวใดๆเลย แต่เป็นตัวผมเองที่อ่านที่ท่านโพสต์
แล้วไม่เข้าใจครับ เครื่องฯของผมก็มองเห็นเป็น Server1  DEMO1 65534  online
เหมือนที่ท่านบอกครับ ผมไปเข้าใจผิดไปเองครับ

ต้องขอโทษท่าน  aoy2507 ด้วยครับ
ไม่เป็นไรครับท่าน.. แต่ถ้าเป็นโคลน จะมองเห็นที่ท่านเอ๋ โพสแจกครับ แต่พาส ตัวหลังสุด จะมองไม่เห็นเท่านั้นเอง ..ดึงเก็บไว้ใช้เครื่องอื่นได้ครับ..
...ตอนนี้ USER ตัวนี้ ดับสนิทแล้วนะครับ....ท่าน PPP.BOY บอกมาว่า..ต้องขออภัยหลายๆท่านด้วยนะครับ...และขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมทดสอบ..ครับ...จบข่าว..
ท่านที่ต้องการทดสอบถ้าอยากได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #102 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:42:06 pm »

ยังไม่ทันได้ลองเลย ไปซะละ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:42:56 pm »

จบไปได้ดี..ได้สวยหรือเปล่า

spramote
Full Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:44:44 pm »

ของนอกไหง  มาเร็วจัง   ไปไวด้วย 
aoy2507
*

« ตอบ #105 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:46:53 pm »

ผมก็ไม่สบายใจเหมือนกันครับ..ลุงอ๋อย
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #106 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:48:07 pm »

ผมอธิบาย เรื่องแชร็กาด สมัย นี้   คนทั่วไป อาจจะไม่รู้   ผมจะขอเปิดเผยละกัน

แชร์ สมัยก่อน นั้น เราไม่สามารถที่จะแชร์ต่อได้  c: n:  line ล๊อคโดยนับ hop  

แต่ สมัยนี้ มันไม่นับ  hop สามารถ ที่จะจำลองตัวเองแล้วทำ emu ขึ้นมาได้เลย

ดังนั้น สมัยนี้ จึงทำให้การแชร์กาด เป็น ฟรี    ทางต่างประเทศ ตอนนี้ ก็เลยไม่นิยม ทำกันแล้ว

หลายๆๆ ่ท่าน อาจจะเช่า บ้านโน้น นี้ อาจจะไม่นิ่ง เพราะว่า หลายคนทีทำการตลาดแชกาด นั้น ไม่มีระบบ  กาดให้ท่านเลย

ไปเช่าเขามา แล้วก็รีแช ขายต่อสบายใจ  อย่างพวก skynet ไม่มีใครมีกาด แชจากจีนมา รีแชกันเป็น ทอดๆๆ

ทำให้ เหตุการณ์ ตอนนี้ สำหรับ คนทั่วไป ยาก ที่ box เก่าๆๆ จะกลับมาได้   ถ้าเขาเห็น c : n :  เขาก็สามารถ แชร์ เอามาแจก

ฟรีๆๆ ให้ท่าน ทั้งหลาย ลอง หรือบางกลุ่ม ก็ขาย  แบบตอนนี้ บางคนขายโนเลจ 30 บาท 20 บาท ได้เพราะเขาไม่มีต้นทุนเลย

ถ้าท่านที่ยังทำ server อยู่ ได้อ่าน บทความผมแล้ว ลองๆๆ สำรวจ ลูกบ้านท่านดู คนเปิด ต่อ ระบบยาวเป็น วัน เป็นเดือน ผิดปกติแล้วครับ

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #107 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 05:08:21 pm »

ผมก็ไม่สบายใจเหมือนกันครับ..ลุงอ๋อย

ไม่ต้องไปพะวงให้มากหรอกช่างอ้อย  มันก็เป็นเช่นนั้นแลฯ

ppp.boy
*

« ตอบ #108 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 07:25:00 pm »

skyพม่า มีการ์แต่ไม่ออก ขายเอาทุนคืนไปแล้ว
ที่ดุูอยู่เป็น line ต่างประเทศ
skyพม่า ผมไม่เคยขาย เพราะมันไม่นิ่ง แค่ต้องการจะเทส line จากต่างประเทศ

ทำ Sv มาเกือบจะ 10 ปียังไม่เคยมีปัญหากับโคร

หากการ เทสของผมทำให้ท่านใด เดือดร้อน ขออภัยด้วยก็แล้วกันครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 07:55:24 pm »

หวาดและระแวง ฮิฮิ

spramote
Full Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 09:40:51 pm »

ผมอธิบาย เรื่องแชร็กาด สมัย นี้   คนทั่วไป อาจจะไม่รู้   ผมจะขอเปิดเผยละกัน

แชร์ สมัยก่อน นั้น เราไม่สามารถที่จะแชร์ต่อได้  c: n:  line ล๊อคโดยนับ hop  

แต่ สมัยนี้ มันไม่นับ  hop สามารถ ที่จะจำลองตัวเองแล้วทำ emu ขึ้นมาได้เลย

ดังนั้น สมัยนี้ จึงทำให้การแชร์กาด เป็น ฟรี    ทางต่างประเทศ ตอนนี้ ก็เลยไม่นิยม ทำกันแล้ว

หลายๆๆ ่ท่าน อาจจะเช่า บ้านโน้น นี้ อาจจะไม่นิ่ง เพราะว่า หลายคนทีทำการตลาดแชกาด นั้น ไม่มีระบบ  กาดให้ท่านเลย

ไปเช่าเขามา แล้วก็รีแช ขายต่อสบายใจ  อย่างพวก skynet ไม่มีใครมีกาด แชจากจีนมา รีแชกันเป็น ทอดๆๆ

ทำให้ เหตุการณ์ ตอนนี้ สำหรับ คนทั่วไป ยาก ที่ box เก่าๆๆ จะกลับมาได้   ถ้าเขาเห็น c : n :  เขาก็สามารถ แชร์ เอามาแจก

ฟรีๆๆ ให้ท่าน ทั้งหลาย ลอง หรือบางกลุ่ม ก็ขาย  แบบตอนนี้ บางคนขายโนเลจ 30 บาท 20 บาท ได้เพราะเขาไม่มีต้นทุนเลย

ถ้าท่านที่ยังทำ server อยู่ ได้อ่าน บทความผมแล้ว ลองๆๆ สำรวจ ลูกบ้านท่านดู คนเปิด ต่อ ระบบยาวเป็น วัน เป็นเดือน ผิดปกติแล้วครับ

ไม่จำเป้น ต้อง  Share เองครับ  เดียวก็มีตนแชร์ให้ครับ  Ben 265  เป็นสินค้าส่งออกครับ ได้ข่าวว่าขาย รอบๆ ไทยเกือบ ครบแล้ว น่าจะ 20 - 30 กล่องกระมัง ทุกประเทศแล้ว  อยู่ที่ อยู่เทคนิค  ของแต่ละท่าน  ทำไงให้ไม่กระตุก  ไม่ มี อาการค้างคืน   รอตรับ

รูปที่ได้ผมก็ซื้อมาครับ สะสมครับ

อย่ามาหวาดระแวง กันครับ  ข้างนอกบ้านเราเขาดูกันให้ลึ่มแล้ว   

ppp.boy
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 10:02:25 pm »

พี่โมท์ จะให้ผมโชว์ ที่ยังมีอยู่อีกไหม
spramote
Full Member

« ตอบ #112 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 10:50:23 pm »

ไม่ต้องโชแล้ว โค๋ดที่ฝากขอมาทดสอบจากต่างประเทศ มาเมื่อไร่แจ้งด้วย
เดียวจะเปิดให้สมาชิก ใน Tdb ทดสอบบ้าง

อยากรู้ว่าโดน otaแล้วดับหรือเปล่า ต่ายนี้
ozzypet
Newbie
*

« ตอบ #113 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 07:40:29 am »

เจออาจารย์ใหญ่คุยกันบอกได้คำเดียวว่า "รู้เรื่อง" ผมว่าทางใครทางมันดีกว่าครับ มาแข่งขันกันเรื่องคุณภาพดีกว่าครับ คนที่เขาใช้บริการทราบเอง เงินอยู่ในกระเป๋าของเขา ใครมีความสามารถให้เขาควักออกมาจากกระเป๋าได้ ก็ให้เขาไป ในความคิดของผมแม้ว่ามันจะไม่ถูกกฎหมาย แต่มันเป็นเรื่องของผู้ให้บริการที่ต้องจัดการป้องกันเอง เช่น สัญญาณดาวเทียมถูกสาดมาทุกพื้นที่ ใคร ๆ ก็สามารถรับสัญญาณได้ แต่คนที่จะดูได้สว่างไม่มีคำว่าสแกรมเบิล ก็มีสองทางเลือก คือ แท้กับไม่แท้ ก็แค่นั้น อยู่ที่ใครจะเลือก บอร์ดนี้ผมว่าน่าจะเป็นบอร์ดแห่งการเรียนรู้มากกว่าที่จะมาขัดแย้งกันเอง
tonmcot
Full Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 09:50:34 am »

ติดตามตอนต่อไป
kaijae
*

« ตอบ #115 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 10:22:25 am »

ติดตามตอนต่อไป

อย่าให้เหมือนนิยายล่องไพรของพนมเทียนนะครับ

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 10:30:32 am »

อย่าให้เหมือนนิยายล่องไพรของพนมเทียนนะครับ

เดี๋ยวนี้ไม่มีคนอ่านกันแล้วมั้ง  นอกจากคนที่อยู่นานหน่อย ไม่ได้ว่าใครแก่นะ

muonic
Newbie
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 10:57:22 am »

ไม่จำเป้น ต้อง  Share เองครับ  เดียวก็มีตนแชร์ให้ครับ  Ben 265  เป็นสินค้าส่งออกครับ ได้ข่าวว่าขาย รอบๆ ไทยเกือบ ครบแล้ว น่าจะ 20 - 30 กล่องกระมัง ทุกประเทศแล้ว  อยู่ที่ อยู่เทคนิค  ของแต่ละท่าน  ทำไงให้ไม่กระตุก  ไม่ มี อาการค้างคืน   รอตรับ

น่าชื่นชมครับ พี่ไทยเก่งจริงๆ เป็นสินค้า otop แนวไฮเทค
อยากรู้ว่าเค้าขายกันอันละเท่าไรหรอครับ
kaijae
*

« ตอบ #118 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 11:18:20 am »

เดี๋ยวนี้ไม่มีคนอ่านกันแล้วมั้ง  นอกจากคนที่อยู่นานหน่อย ไม่ได้ว่าใครแก่นะ

นานจนตะบันน้ำกิน คงไม่ไหวมั้ง ลุงอ๋อย

kied
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 04:11:20 pm »

มาเป็นส่วนนึงกระทู้ยอดฮิต
หน้า: 1 ... 4 5 [6] ขึ้นบน พิมพ์