ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 09:03:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อิมเมจ OPENBOX,SKYBOX-S10,S11,S12
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อิมเมจ OPENBOX,SKYBOX-S10,S11,S12  (อ่าน 35355 ครั้ง)
dargon7
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 09:12:45 am »

มืด สงสัยต้องปรับหัวใหม่เปล่า สัญญาณท่านแรงดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aoy2507
Special Member
*

« ตอบ #81 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 09:49:01 am »

ผมต้องขอขอบพระคุณทั้ง 2 ท่านนี้อย่างสูงที่เดียว คือท่าน PP Link และ ท่านสมชาย ที่ส่งไฟล์ S10Clone มาทางเมล์
จนทำให้เครื่องชิฟแท้ของผมกลายเป็นเครื่องโคลนไปโดยปริยาย...ลง FW ของแท้กับขึ้น 2 ขีดเฉยเลย หึหึ
ต้องมานั่งกุมขมับเลย..แต่กลับคาดไม่ถึง..ได้ความลับบางอย่างออกมา...หึหึ..เครื่องยังเป็นโคลนเหมือนเดิม..
และขอขอบพระคุณท่านไก่แจ้ ด้วยนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้ครับ(เช็คเมล์ด้วยนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aoy2507
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 10:29:10 am »

ท่าน PPP.BOY ได้โทรมาคุยกับผม. .และขอชี้แจงว่า..user ตัวนี้ไม่ได้ปล่อยช่องความถี่นี้ 12654/V/30000
หรือช่องของดูบอลเสียงไทย..นะครับ..พอดีท่าน PPP.BOY เข้าเว็บไม่ได้ครับ..ถ้ามีข่าวคืบหน้าอะไรจะเข้ามาบอกกลาวอีกทีนะครับ...
dargon7
Hero Member

« ตอบ #83 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 10:46:44 am »

dumpไฟล์ที่จะใช้งานออกมาไม่ได้ ไม่รู้ว่ามันฝังยังไง ทำไงก็ไม่ออก

จะเอาไฟล์หรือเอาcodeออกฮ่าๅ

ครับ จะไปใช้กับ x5555 ใช้ประจำตอนนี้
ขอด้วย 555
ส่งไฟล์ไปให้แล้วลองดูนะครับท่านbig  จะได้ไม่เสียวแล้วเสียวอีก
scone
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 11:16:23 am »

ท่าน PPP.BOY ได้โทรมาคุยกับผม. .และขอชี้แจงว่า..user ตัวนี้ไม่ได้ปล่อยช่องความถี่นี้ 12654/V/30000
หรือช่องของดูบอลเสียงไทย..นะครับ..พอดีท่าน PPP.BOY เข้าเว็บไม่ได้ครับ..ถ้ามีข่าวคืบหน้าอะไรจะเข้ามาบอกกลาวอีกทีนะครับ...

นั่นน่ะซิ ผมลองดูแล้วครับ จอมืด และที่ พม่า เครื่องฯผมดูได้แต่ Skynet Sport HD ช่องเดียวครับ
ของท่านดูได้กี่ช่องครับ

bigs15
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 11:16:51 am »

dumpไฟล์ที่จะใช้งานออกมาไม่ได้ ไม่รู้ว่ามันฝังยังไง ทำไงก็ไม่ออก

จะเอาไฟล์หรือเอาcodeออกฮ่าๅ

ครับ จะไปใช้กับ x5555 ใช้ประจำตอนนี้
ขอด้วย 555
ส่งไฟล์ไปให้แล้วลองดูนะครับท่านbig  จะได้ไม่เสียวแล้วเสียวอีก
ขอบคุณครับ
kaijae
*

« ตอบ #86 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 11:28:16 am »

สงสัยมันหลุดมาชั่วขณะจึงดูได้พักหนึ่ง
ผมต้องขอขอบพระคุณทั้ง 2 ท่านนี้อย่างสูงที่เดียว คือท่าน PP Link และ ท่านสมชาย ที่ส่งไฟล์ S10Clone มาทางเมล์
จนทำให้เครื่องชิฟแท้ของผมกลายเป็นเครื่องโคลนไปโดยปริยาย...ลง FW ของแท้กับขึ้น 2 ขีดเฉยเลย หึหึ
ต้องมานั่งกุมขมับเลย..แต่กลับคาดไม่ถึง..ได้ความลับบางอย่างออกมา...หึหึ..เครื่องยังเป็นโคลนเหมือนเดิม..
และขอขอบพระคุณท่านไก่แจ้ ด้วยนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้ครับ(เช็คเมล์ด้วยนะครับ)

ขอทราบความลับด้วยครับช่างอ้อย เผื่อเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้าง (ติดอยู่ 3 เครื่อง) ขอบคุณมากตรับ สำหรับไฟล์เรียบร้อยแล้วครับ

aoy2507
*

« ตอบ #87 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:15:57 pm »

ขอทราบความลับด้วยครับช่างอ้อย เผื่อเอามาใช้ประโยชน์ได้บ้าง (ติดอยู่ 3 เครื่อง) ขอบคุณมากตรับ สำหรับไฟล์เรียบร้อยแล้วครับ

ความลับคือเครื่องโคลน..สามารถมองเห็นบ้านเช่าครับ..เมื่อท่านใส่บ้านเข้าไป และกดเมนูเข้าไปดู CCcam มันจะสามารถมองเห็นลิ้งค์ครับ..ท่านอื่นทราบแล้วต้องขออภัยนะครับ..
x-men
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:44:53 pm »

ความลับคือเครื่องโคลน..สามารถมองเห็นบ้านเช่าครับ..เมื่อท่านใส่บ้านเข้าไป และกดเมนูเข้าไปดู CCcam มันจะสามารถมองเห็นลิ้งค์ครับ..ท่านอื่นทราบแล้วต้องขออภัยนะครับ..

อย่างนี้นี่เอง
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:51:04 pm »

ทำเหมือน อยากให้เขารู้ กัน จะได้ มาปิด ไวไว   ผมว่า น่าจะหลังไม รูปก็ไม่น่าโพส แจ๋มแจ้ง  มันไม่ดีนะครับ
kaijae
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 03:12:08 pm »

ทำเหมือน อยากให้เขารู้ กัน จะได้ มาปิด ไวไว   ผมว่า น่าจะหลังไม รูปก็ไม่น่าโพส แจ๋มแจ้ง  มันไม่ดีนะครับ

แหมท่าน ทำยังกะเขาไม่รู้อะไรเลยเหรอ  เจ้าหน้าที่เขาเป็นสมาชิกันทุกบอร์ดแหละครับ เรื่องแบบนี้ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เขาหาทางแก้กันเองแหละ คงไม่ปล่อยให้เราดูฟรีๆหรอกครับ หึหึ

aoy2507
*

« ตอบ #91 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 03:39:54 pm »

ไม่ใช่อย่างนั้นครับท่าน..เครื่อง S10 โคลน..ลองนำไฟล์ที่ท่าน PPP.BOY ทำแจก เอาไปใส่ มันจะขึ้น 2 ขีด ไม่สามารถบูตเครื่องได้..ต้องหาไฟล์ที่ทำมาเฉพาะเครื่องโคลน ถึงจะเป็นปกติ(ใครมีเครื่องโคลนคงทราบ)
..ที่ผมนำมาบอกก็ไม่ใช่เรื่องใหม่อะไรเลย...เพียงแต่บางท่านที่ซื้อเครื่องโคลนมา และมีบ้านติดมาด้วย...ก็จะได้รู้ว่า..สามารถดึงเก็บไว้ใช้กับเครื่องอื่นได้ครับ(บางท่านอาจจะยังไม่ทราบ)..
..ไม่เหมือนเครื่องชิปแท้ มันซ่อนบ้านไว้ครับ...จริงๆผมก็เล่นเครื่องโคลนมาหลายเครื่อง ก็ไม่ได้สังเกตุ...เพิ่งสังเกตุตอนเครื่องชิปแท้กลายเป็นโคลนนี่แหละครับ..ตอนแรกไม่เชื่อครับว่าเอา FW เครื่องโคลนไปลงเครื่องแท้..เพราะเคยเอามาลงหลายรอบไม่เป็นอะไร..ที่ไม่เป็นไรก็เพราะเขาแก้ไขไฟล์มาแล้ว...
---แต่มาเจอตัวที่ผมขอไปจากท่านหนึ่งในนี้..นำมาลงเครื่องแท้แล้ว..จะเปื่อนโคลนไปด้วย...ผมก็ได้ความรู้เพิ่มไปด้วย..ว่าถ้าเจอ FW เวอร์ชั่น SMT---1.0.0  Date 2012 08 01  อย่าได้นำมาลงเครื่องแท้..ลงเครื่องโคลนได้ครับ..แต่บางเครื่องอาจมองไม่เห็นแลนครับ..

ส่วน FW ที่ใช้กับเครื่องโคลน ท่าน PPP.BOY บอกว่าเดี๋ยวกำลังจะทำออกมาแจก..แต่ก็ต้องดูก่อนครับ เพราะเมื่อเอาบ้านใส่..แล้วเห็น อาจไม่ทำแจก..ก็ได้... ส่วนตัวผมไม่มีเจตนาให้ User ปิดตัวเร็ว  จะปิดเร็วก็ต่อเมื่อบางท่านที่รู้รหัส User อันนี้ แล้วนำไปแชร์ต่อ เพราะท่าน PPP.BOY ไม่อยากให้เกิดขึ้นเท่านั้นครับ ซึ่งตอนนี้เห็นมีการเอา User ตัวนี้ไปใส่เครื่อง E2 แล้ว ท่าน PPP.BOY เช็คเจอ..จึงโทรมาสอบถามผม..อีกอย่างท่าน PPP.BOY ต้องการให้ผมเป็นธุระบางเรื่องให้ และช่วยดำเนินการให้ด้วย..พอดีท่านเข้าเว็บบอร์ดโบราณไม่ได้... ท่านก็ไม่ทรายสาเหตุเหมือนกัน...ครับ
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 03:53:14 pm »

ผมคิดไว้แล้ว  เวลา ผม โพส เตือน ให้ ระวัง จะมีคน แบบนี้

อยากแจก อย่าทำให้มันวุ่นวาย เลย  เครื่องพังกันหมด พังแล้วกลับเป็นแท้ไม่ได้ ด้วย

แจก บ้าง บอลครบ ดูไม่อัน ทุกดาว HD บาน เลย

C: ppp-test.dyndns.tv 65534 DEMO1 0O0Ode1

scone
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 03:57:29 pm »

ไม่ใช่อย่างนั้นครับท่าน..เครื่อง S10 โคลน..ลองนำไฟล์ที่ท่าน PPP.BOY ทำแจก เอาไปใส่ มันจะขึ้น 2 ขีด ไม่สามารถบูตเครื่องได้..ต้องหาไฟล์ที่ทำมาเฉพาะเครื่องโคลน ถึงจะเป็นปกติ(ใครมีเครื่องโคลนคงทราบ)
..ที่ผมนำมาบอกก็ไม่ใช่เรื่องใหม่อะไรเลย...เพียงแต่บางท่านที่ซื้อเครื่องโคลนมา และมีบ้านติดมาด้วย...ก็จะได้รู้ว่า..สามารถดึงเก็บไว้ใช้กับเครื่องอื่นได้ครับ(บางท่านอาจจะยังไม่ทราบ)..
..ไม่เหมือนเครื่องชิปแท้ มันซ่อนบ้านไว้ครับ...จริงๆผมก็เล่นเครื่องโคลนมาหลายเครื่อง ก็ไม่ได้สังเกตุ...เพิ่งสังเกตุตอนเครื่องชิปแท้กลายเป็นโคลนนี่แหละครับ..ตอนแรกไม่เชื่อครับว่าเอา FW เครื่องโคลนไปลงเครื่องแท้..เพราะเคยเอามาลงหลายรอบไม่เป็นอะไร..ที่ไม่เป็นไรก็เพราะเขาแก้ไขไฟล์มาแล้ว...
---แต่มาเจอตัวที่ผมขอไปจากท่านหนึ่งในนี้..นำมาลงเครื่องแท้แล้ว..จะเปื่อนโคลนไปด้วย...ผมก็ได้ความรู้เพิ่มไปด้วย..ว่าถ้าเจอ FW เวอร์ชั่น SMT---1.0.0  Date 2012 08 01  อย่าได้นำมาลงเครื่องแท้..ลงเครื่องโคลนได้ครับ..แต่บางเครื่องอาจมองไม่เห็นแลนครับ..

ส่วน FW ที่ใช้กับเครื่องโคลน ท่าน PPP.BOY บอกว่าเดี๋ยวกำลังจะทำออกมาแจก..แต่ก็ต้องดูก่อนครับ เพราะเมื่อเอาบ้านใส่..แล้วเห็น อาจไม่ทำแจก..ก็ได้... ส่วนตัวผมไม่มีเจตนาให้ User ปิดตัวเร็ว  จะปิดเร็วก็ต่อเมื่อบางท่านที่รู้รหัส User อันนี้ แล้วนำไปแชร์ต่อ เพราะท่าน PPP.BOY ไม่อยากให้เกิดขึ้นเท่านั้นครับ ซึ่งตอนนี้เห็นมีการเอา User ตัวนี้ไปใส่เครื่อง E2 แล้ว ท่าน PPP.BOY เช็คเจอ..จึงโทรมาสอบถามผม..อีกอย่างท่าน PPP.BOY ต้องการให้ผมเป็นธุระบางเรื่องให้ และช่วยดำเนินการให้ด้วย..พอดีท่านเข้าเว็บบอร์ดโบราณไม่ได้... ท่านก็ไม่ทรายสาเหตุเหมือนกัน...ครับ

ผมเข้ามาอ่าน...แล้วยังงงๆอยู่ครับ คืออย่างเครื่อง s10 ของผมลง F/W ตัวที่แจกแล้ว ผมก็เข้าไปดูที่ เมนู CCcam.cfg มันก็เห็น
Code อยู่ครับ ทั้งที่ของผมไม่ใช่เครื่องโคลน

dargon7
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:04:07 pm »

ผมเข้ามาอ่าน...แล้วยังงงๆอยู่ครับ คืออย่างเครื่อง s10 ของผมลง F/W ตัวที่แจกแล้ว ผมก็เข้าไปดูที่ เมนู CCcam.cfg มันก็เห็น
Code อยู่ครับ ทั้งที่ของผมไม่ใช่เครื่องโคลน
ครับ
aoy2507
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:14:11 pm »

สงสัยผมตกข่าว..อิอิ  ของผมมองเห็นเป็น Server1  DEMO1 65534  online  ตอนที่ยังปกติอยู่นะครับ..
งันต้องขออภัยด้วยนะครับ..เขียนมาซะยาว ...
dargon7
Hero Member

« ตอบ #96 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:19:40 pm »

สงสัยผมตกข่าว..อิอิ  ของผมมองเห็นเป็น Server1  DEMO1 65534  online  ตอนที่ยังปกติอยู่นะครับ..
งันต้องขออภัยด้วยนะครับ..เขียนมาซะยาว ...
ผมมืดบ้างมาบ้าง คับช่างอ้อย วันนี้งง เหมือนเจ้าเดิมเลย
scone
*

« ตอบ #97 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:21:48 pm »

ขอบคุณท่าน aoy2507 มากครับ ที่มาให้ความรู้
ท่านเขียนมาถูกต้องแล้วครับ ท่านไม่ได้ตกข่าวใดๆเลย แต่เป็นตัวผมเองที่อ่านที่ท่านโพสต์
แล้วไม่เข้าใจครับ เครื่องฯของผมก็มองเห็นเป็น Server1  DEMO1 65534  online
เหมือนที่ท่านบอกครับ ผมไปเข้าใจผิดไปเองครับ

ต้องขอโทษท่าน  aoy2507 ด้วยครับ

aertup
Sr. Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:28:47 pm »

อิอิ นี่ละสมองของพ่อค้า ไม่มีอะไรที่ให้เราฟรีๆๆหรอกพี่น้อง ของผมยังดุได้ปกตินะพี่น้อง คนละเจ้ากัน E2
ppp.boy
*

« ตอบ #99 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:33:22 pm »

ปิดการทดสอบครับ ปัญหามาก
หากกระทู้ไม่เหมาสม admin ลบไดัเลยครับ
ขอบคุณ ทุกท่านที่ ร่วมทดสอบ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 ขึ้นบน พิมพ์