ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 03:38:27 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  gmm hd lite กล่องดำ biss key เต็ม ป้อนเพิ่มไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: gmm hd lite กล่องดำ biss key เต็ม ป้อนเพิ่มไม่ได้  (อ่าน 2546 ครั้ง)
chsi
Hero Member

« เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 06:13:42 pm »

ไม่ทราบแก้ไขยังไงครับ
มันขึ้นข้อความแปลได้ว่า "บิสคีย์ที่ป้อนเต็มแล้ว ไม่สามารถป้อนเพิ่มได้อีก"
ลองคืนค่าโรงงานก็แล้ว เหลือแค่3ดาวปกติของกล่อง แต่ก็ยังป้อนเพิ่มไม่ได้ครับ
สาเหตุหลักซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า คือผมเคยเพิ่มดาวและสแกนช่องของน้องส้มแล้วป้อนคีย์เกือบทุกช่อง มีเป็นร้อย เมื่อน้องส้มมีการเปลี่ยนความถี่หรือมีการเปลี่ยนคีย์ใหม่ ผมก็ลบทิ้งแล้วสแกนใหม่ แล้วป้อนคีย์ใหม่ ก็ได้มาเรื่อยๆ จนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาลองสแกนใหม่ ป้อนคีย์ได้สิบกว่าช่อง แล้วมันบอกว่าเต็มแล้ว ไม่สามารถป้อนคีย์เพิ่มได้อีก ลองลบดาวที่เพิ่มเองทิ้งก็แล้ว คืนค่าโรงงานก็แล้ว ก็ป้อนคีย์เพิ่มไม่ได้แล้วครับ
ไม่ทราบว่ากล่องนี้มันเก็บคีย์ที่เราเคยป้อนไว้ตรงไหนครับ จะได้ตามไปลบ (ปกติเมื่อคืนค่าโรงงานแล้ว คีย์เหล่านี้มันควรจะถูกลบทิ้งไปด้วยใช่มั้ยครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 06:41:47 pm »

อ้าวเเปลกจัง คืนค่าเเล้ว น่าจะโดนลบนะ IPM เวลาคืนค่า ก็หายหมดต้องมาป้อนใหม่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yyy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 09:14:46 pm »

อ้าวเเปลกจัง คืนค่าเเล้ว น่าจะโดนลบนะ IPM เวลาคืนค่า ก็หายหมดต้องมาป้อนใหม่

IPM. combo ผมคืนค่าโรงงาน key อยู่ครับ

chsi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 11:29:18 pm »

ไม่มีท่านใดเจอป้ญหาแบบผมเลยหรือครับ
แสดงว่าผมเป็น 1 ในล้านที่เจอปัญหาแบบนี้ เศร้าเลย...
แต่ไม่เป็นไร ยังมีกล่องขาวที่ยังใส่คีย์เล่นช่อง feedได้อยู่
กล่องดำเอาไว้ดูบอลพี่เมียอย่างเดียวก็แล้วกัน...
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 11:38:12 pm »

ไม่น่าจะเต็มได้ แปลกจังเลย
แค่สแกนซ้ำ มันก็ลบคีย์ออกไปแล้ว สงสัยเครื่องจะรวนกระมังครับ..?

chsi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 11:53:28 pm »

อาการคือ สามารถกดปุ่มเหลืองแล้วป้อนคีย์ได้จนเสร็จ
พอกดปุ่ม ok เพื่อบันทึก มันขึ้นข้อความขึ้นมาแวบนึงว่า "Too many BISS key, no long to add" แล้วก็ขึ้น "ช่องรายการเข้ารหัส"
สงสัยต้องลองมั่วๆไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็คอย OTA ครั้งต่อไป ดูซิว่าจะหายหรือไม่
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 12:41:43 am »

ทดลองลบช่องที่ไม่ได้ดู เช่นพวกช่องขายยา ช่องโฆษณาต่างๆ ออกบ้าง..
เพราะหลายช่องมันต้องใช้คีย์"หนึ่ง"อย่างเดียว เผื่อ..อาจจะ..ได้ผล จะได้มีที่ว่างให้ใส่คีย์เพิ่ม..
ผมก็อยากทราบเหมือนกัน ว่าเครื่องแซดมันจะคีย์เต็มหรือครับ..
ทดลอง..ดูครับ ได้ผลเช่นไร บอกกล่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ..

itpb
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 08:27:53 am »

IPM. combo ผมคืนค่าโรงงาน key อยู่ครับ

อีกเครื่อง HD PRO คืนค่าโรงงาน key ยังอยู่ครับ
scone
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 08:51:14 am »

GMM Z HD กล่องขาว คิดว่ารุ่น Lite ก็คงใส่คีย์เหมือนกัน

ผมก็แปลกใจอยู่ครับ เวลาใส่คีย์เข้าไป เซ็ฟคีย์แล้วมันกลืนลงท้อง?ไปไว้ที่ไหน?
ผมหาไม่เจอ สมมุติว่าเราใส่คีย์ผิด จะเข้าไปแก้ไขคีย์ที่ใส่ผิดก็ไม่ได้ เพราะไม่รู้มันอยู่ตรงไหน?
และที่ถกกันอยู่นี่ ผมก็ว่าน่าสนใจดีครับ เพราะท่านที่มีเครื่องฯอยู่ จะได้รู้ครับ

1.เพิ่มเติมคีย์เข้าไปได้ ถ้าเซ็ฟเสร็จแล้วแก้ไขคีย์ไม่ได้ ต้องเริ่มใหม่อย่างเดียว
2.จะลบคีย์เก่าออกก็ไม่รู้ว่ามันซ่อนอยู่ตรงไหน? และเต็มหรือไม่เต็ม/คีย์ที่ใส่เข้าในเครื่อง
แล้วมีกี่คีย์? ก็ไม่รู้ดูตรงไหน?

chsi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 11:42:25 am »

ทดลองลบช่องที่ไม่ได้ดู เช่นพวกช่องขายยา ช่องโฆษณาต่างๆ ออกบ้าง..
เพราะหลายช่องมันต้องใช้คีย์"หนึ่ง"อย่างเดียว เผื่อ..อาจจะ..ได้ผล จะได้มีที่ว่างให้ใส่คีย์เพิ่ม..
ผมก็อยากทราบเหมือนกัน ว่าเครื่องแซดมันจะคีย์เต็มหรือครับ..
ทดลอง..ดูครับ ได้ผลเช่นไร บอกกล่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ..
เคยลองลบออกแล้วครับ รวมแล้วร้อยกว่าช่อง ก็สามารถเพิ่มคีย์ใหม่ได้...แต่ว่าเพิ่มใหม่ได้เพียงยี่สิบกว่าช่องเอง
แล้วที่ว่างที่เหลืออีกกว่าร้อยช่องมันหายหรือเอาไปเก็บไว้ที่ไหน?

มาคราวนี้เลยลองคืนค่าโรงงานโดยที่ไม่ได้ลบช่องหรือดาวเทียมที่ตั้งใหม่ออก
ผลคือ... ไม่สามารถเพิ่มคีย์ใหม่ได้อีกเลย

ถ้าเราถาม call center พวกเขาและเธอจะรู้เรื่องไหมเนี่ย???
paijit
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 11:45:25 am »

มาเก็บความรู้ใช้กล่องขาวอยู่
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2014, 12:02:30 pm »

เคยลองลบออกแล้วครับ รวมแล้วร้อยกว่าช่อง ก็สามารถเพิ่มคีย์ใหม่ได้...แต่ว่าเพิ่มใหม่ได้เพียงยี่สิบกว่าช่องเอง
แล้วที่ว่างที่เหลืออีกกว่าร้อยช่องมันหายหรือเอาไปเก็บไว้ที่ไหน?

มาคราวนี้เลยลองคืนค่าโรงงานโดยที่ไม่ได้ลบช่องหรือดาวเทียมที่ตั้งใหม่ออก
ผลคือ... ไม่สามารถเพิ่มคีย์ใหม่ได้อีกเลย

ถ้าเราถาม call center พวกเขาและเธอจะรู้เรื่องไหมเนี่ย???
ขอคุยกับฝ่ายเทคนิค หรือให้เขาโทรกลับมาหาครับ..
ผมเคยโทรไป เจ้าหน้าที่คอลเซนเตอร์ไม่มีข้อมูลคำตอบให้
เลยติดต่อฝ่ายเทคนิคโทรกลับมาหาผมครับ (แต่นานแล้ว สมัยกล่องวันสกาย)
ทดลองโทรไปสอบถามดูครับ..

chsi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2014, 11:59:32 am »

วันนี้เปิดมากล่องมัน ota ใหม่
สามารถใส่คีย์เพิ่มได้เป็นปกติแล้วครับ (แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะสามารถใส่เพิ่มได้อีกเท่าไร)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์