ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 11:15:50 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  คูปองดิจิตอล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คูปองดิจิตอล  (อ่าน 2848 ครั้ง)
kriengb
Hero Member

« เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 04:21:44 pm »

ลำพูน จะได้รับแจกคูปองกล่องรับสัญญาณทีวีดิจิตอล เมื่อไหร่ ใครทราบบอกด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
field
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 04:56:29 pm »

call 1200 ทุกปัญหาที่คาใจ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pipat
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 07:05:49 pm »

pipat
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 07:08:03 pm »

แจกคูปองทีวีดิจิตอลล็อต 2 อีก 21 จังหวัดเริ่ม 28 พฤศจิกายนนี้
หลังจากบรรยากาศการนำคูปองไปแลกกล่องทีวีดิจิตอลเป็นไปอย่างคึกคัก ผ่านไปเกือบสองสัปดาห์มียอดแลกกล่องทีวีดิจิติอลไปแล้วเกือบ 5 แสนกล่อง กสทช. เผย เตรียมแจกคูปองทีวีดิจิตอลล็อตที่ 2 อีก 21 จังหวัดในวันที่ 28 พฤศจิกายนที่จะถึงนี้

นาย ฐากร ตัณฑสิทธิ์ เลขาธการฯ กสทช. เปิดเผยว่าทาง สำนักงาน กสทช. เตรียมแจกคูปองอีก 21 จังหวัดในวันที่ 28 พ.ย. นี้ โดยในวันที่ 7 พ.ย. นี้จะมีการเชิญผู้ประกอบการโครงข่าย และผู้ประกอบการทีวีดิจิตอลทั้ง 27 ช่อง มาหารือแนวทางการแจกจ่ายคูปองในล๊อตที่ 2 นี้ด้วย

สำหรับรายชื่อจังหวัดที่จะได้รับแจกคูปองในรอบนี้ได้แก่

1. ลำพูน
2. อุบลราชธานี
3. พิษณุโลก
4. สุราษฎ์ธานี
5. อำนาจเจริญ
6. ชลบุรี
7. นครราชสีมา
8. ขอนแก่น
9. ลพบุรี
10. มหาสารคาม
11. เชียงใหม่
12. สระบุรี
13. เพชรบุรี
14. จันทบุรี
15. ปัตตานี
16. พิจิตร
17. หนองบัวลำภู
18. กาญจนบุรี
19. กำแพงเพชร
20. กาฬสินธุ์
21. ปราจีนบุรี

ทั้งนี้ในบางจังหวัดอาจจะมีการแจกคูปองในบางอำเภอเท่านั้น ซึ่งเป็นอำเภอที่มีสัญญาณทีวีดิจิตอลครอบคลุมเกิน 80% ของครัวเรือน เช่นในจังหวัดปัตตานีอาจแจกแค่อำเภอเมืองปัตตานี สุราษฎร์ธานีอาจจะได้แทบทุกอำเภอยกเว้น อ.ตาขุน กับ อ.พนม เป็นต้น

สำหรับการแจกคูปองล๊อตแรกที่เริ่มแจกเมื่อวันที่ 10 ตุลาคมที่ผ่านมานั้น ทางสำนักงาน กสทช. ได้รับรายงานจากบริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัดว่าทางไปรษณีย์ได้นำจ่ายคูปองทีวีดิจิตอลล็อตแรกครบทั้ง 4.645 ล้านครัวเรือนนแล้ว แต่ยังมีคูปองตกค้างอยู่ที่ทำการไปรณีย์สำหรับกรณีที่ยังไม่มีผู้รับอีกประมาณ 7 แสนครัวเรือนทั่วประเทศ ทาง กสทช. จึงแจ้งประชาสัมพันธ์ให้ครัวเรือนที่ได้รับแจกคูปองไปแล้วให้ติดต่อรับคูปองได้ ณ ที่ทำการไปรษณีย์ใกล้บ้าน
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 07:37:04 pm »

ร้อยเอ็ด..ไหงเงียบ..?
กาฬสินธุ์..ในตัวเมือง ยังไม่เห็นมีใครพูดถึง สงสัยยังไม่มีสัญญาณ..?

tol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2014, 08:27:27 pm »

ตามนี้ครับ..
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2014, 07:18:18 am »

เมื่อก่อนบอกแจกจังหวัดที่ส่งสัญญาณแล้ว ตอนนี้แจกเฉพาะอำเภอที่สัญญาณครอบคลุม ต่อไปคงแจกเฉพาะหมู่บ้านที่รับได้ หึหึ

idream
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2014, 03:06:38 pm »

ขอสอบถามหน่อยครับเรื่องการใช้คูปองหน่อยครับ ผมเป็นคนสุโขทัย แต่ซื้อบ้านอยู่ อุตรดิตถ์ ถ้าจังหวัดอุตรดิตถ์ได้แจกคูปองดิจิตอล ผมจะเอาคูปองไปแลกได้ไหมครับ บ้านที่อุตรดิตถ์ยังไม่มีใครย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่
kriengb
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2014, 04:17:02 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ข้อมูลอย่างกระจ่างแจ้ง
tol
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2014, 07:04:41 pm »

ขอสอบถามหน่อยครับเรื่องการใช้คูปองหน่อยครับ ผมเป็นคนสุโขทัย แต่ซื้อบ้านอยู่ อุตรดิตถ์ ถ้าจังหวัดอุตรดิตถ์ได้แจกคูปองดิจิตอล ผมจะเอาคูปองไปแลกได้ไหมครับ บ้านที่อุตรดิตถ์ยังไม่มีใครย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่
ถ้าท่านเป็นเจ้าบ้าน จะเอาคูปองไปแลกที่ห้างร้านจังหวัดไหนก็ได้ครับ
idream
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2014, 03:09:59 pm »

ถ้าท่านเป็นเจ้าบ้าน จะเอาคูปองไปแลกที่ห้างร้านจังหวัดไหนก็ได้ครับ

เป็นเจ้าของบ้านครับ แต่ว่าทะเบียนบ้านหลังนี้ไม่มีชื่อใครสักคน เวลาเอาไปแลกเค้าต้องถ่ายสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน แต่ติดตรงที่ว่าทะเบียนบ้านไม่มีชื่อใคร บัตรประชาชน ก็เป็นจังหวัดสุโขทัย เราจะเอาหลักฐานอะไรยืนยันเป็นเจ้าของบ้านได้บ้างครับ
muonic
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2014, 04:20:04 pm »

เป็นเจ้าของบ้านครับ แต่ว่าทะเบียนบ้านหลังนี้ไม่มีชื่อใครสักคน เวลาเอาไปแลกเค้าต้องถ่ายสำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน แต่ติดตรงที่ว่าทะเบียนบ้านไม่มีชื่อใคร บัตรประชาชน ก็เป็นจังหวัดสุโขทัย เราจะเอาหลักฐานอะไรยืนยันเป็นเจ้าของบ้านได้บ้างครับ

เท่าที่ทราบ บ้านที่ไม่มีชื่อเจ้าบ้านในทะเบียน  เค้ายังไม่แจกคูปองนะครับ
(ยังไม่รู้จะแจกไหมด้วยหลังจากที่แจกบ้านที่มีเจ้าบ้านกันหมดแล้ว กสทชคงต้องประชุมกันอีกที)

ปล ผมก็อยู่ในกรณีนี้เพราะอยู่คอนโดแต่ไม่ได้ย้ายชื่อเข้าไป
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์