ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 07:48:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อ้ายพี่เอ็ม นิสัยแย่นะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อ้ายพี่เอ็ม นิสัยแย่นะ  (อ่าน 2135 ครั้ง)
puntee
Sr. Member

« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2014, 07:49:13 pm »

คือว่า ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเครื่อง IPM COMBO ช่องทีวีดิจิตอล มีเลขช่อง 800-808 โผล่ขึ้นมาด้วย ซึ่งกล่องอื่นไม่มี หรือถ้ามีก็จะมีทั้งหมด
ไม่ใช่มีเฉพาะ 800-808
ก็เลยเข้าเว็บ IPM เข้าไปคีย์ในหน้าติดต่อกับบริษัท
ครั้งแรกก็ถามไปอย่างที่ผมถามนี่แหละ
ให้ข้อมูลในการตอบกลับด้วย ผลคือ เงียบ ไม่มีคำตอบใด ๆ

วันต่อมา เลยโพสอีกที ว่า  เป็นบริษัทใหญ่ ๆ ควรมีมารยาทนะ ลูกค้าสอบถาม ก็ควรจะตอบ (ตอบว่ายังทำไม่ได้ กำลังจะปรับปรุงก็ตอบได้ ไม่ได้คาดคั้นว่าจะต้องแก้ไขให้ได้)

ขนาดต่อว่าไปแบบนี้ ยังเงียบ

เลยขอต่อว่าผ่านสื่ออีกที

หรือเป็นเพราะ เป็นบริษัทขายขาด ไม่มีรายได้จากสมาชิก เลยไม่แคร์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pkongskul
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2014, 08:06:29 pm »

มันอยู่ตรงไหนครับช่อง 800-808 ผมดูทั้งวันหาไม่เจอ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
monchan001
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2014, 08:44:03 pm »

ที่ผมเคยเจอช่อง 800....  ที่ combo คือผมทำขั้นตอนแบบนี้ครับ
1. ตั้งต่า LCN เป็น OFF
2. แสกนช่อง T2 แบบอัติโนมติ ได้ช่องมา 38 ช่อง เรียงตามความถี่
3. กลับไปตั้ง LCN เป็น ON กลายเป็นช่องที่ผมแสกนไว้เด้งไปอยู่ช่อง 800......  น่าจะเหมือนของท่านครับ

ผมแก้ไขโดย
1. เมนู --> กลับสู่ค่าเริ่มต้น
2. ตัดสินใจ ถ้าจะเอาเรียงช่องตาม กสทช.ตั้ง LCN=ON  หรือถ้าจะเอาแบบเรียงเองตั้ง LCN=OFF
3. หากเลือก LCN=ON รู้สึกว่าเรียงช่องจะมาเลย ยังไม่ทันจะได้แสกนเลย แต่หากพบว่าเรียงช่องยังไม่มาก็ลองแสกนอัติโนมัติดูก็จะได้ช่องมาเรียงตาม กสทช.
4. หากเลือก LCN=OFF อันนี้ผมมั่นใจว่าเราต้องแสกนเอง แล้วเรียงเอาเองครับ

ลองดูครับ ผมเคยกลับสู่ค่าเริ่มต้นเพียงครั้งเดียว หลังจากนั้นผมเลือก LCN=OFF แล้วเรียงเอาเองเพราะไม่ปลื้ม กสทช. ครับ อิ อิ....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์