ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 05:56:42 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  6 โปรแกรมอันตรายที่ไม่ควรติดตั้งลงเครื่องคอมพิวเตอร์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 6 โปรแกรมอันตรายที่ไม่ควรติดตั้งลงเครื่องคอมพิวเตอร์  (อ่าน 10314 ครั้ง)
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 03:33:55 pm »

ตอนมัน install ไม่ถามเราสักนิด มาเองเฉยเลย แต่ตอนจะเอาออก ยุ่งยากจริง

นั่นซิ ตอนเข้า ๆ ง่ายๆ แต่ตอนออกทำไมยุง่ยากจังเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 03:36:50 pm »

นั่นซิ ตอนเข้า ๆ ง่ายๆ แต่ตอนออกทำไมยุง่ยากจังเลย

คงหมือนคนเราน่ะครับ เวลาเข้าๆง่ายๆ เวลาออกต้องผ่านมดผ่านหมอ ห้าๆๆๆๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

champ007
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 05:41:07 pm »

ผมเลิกดูแล้ว ไอ้รายการปัญญาอ่อนที่เชียร์ baidu ทำคอมเจ๊งไปสองเครื่องเเล้ว
siam999
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 06:48:17 pm »

ขอบคุณครับผมโดนมา2หนแล้ว ลงโปรแกรมใหม่2รอบแล้ว
noy2499
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 08:02:07 pm »

ขอบคุณครับ
zum
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 09:23:24 pm »

ผมเคยเจอหลายเครื่อง แนะนำโปรแกรม adwcleaner หายเกลี้ยงเลย            โปรแกรมลบไฟล์ AdwCleaner สำหรับกำจัด สปายแวร์ แอดแวร์ ทูลบาร์ ภายในเครื่องที่ไม่ได้ตั้งใจลง หรือ ติดมากับโปรแกรมจำเป็นต่างๆ อินเตอร์เฟสเรียบร้อย ใช้งานง่าย รวดเร็ว โหลดไปใช้ฟรี                 http://software.thaiware.com/681-AdwCleaner-Download.html
tonk
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2014, 09:34:17 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ขออนุญาตแชร์ต่อนะครับ

Yakumo
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2014, 02:43:23 am »

ผมเคยใช้โปรแกรม 1 ใน 6 ตัว นั้น แต่ก็นานมาแล้ว ปัจจุบัน ผมใช้ ccleaner แทนแล้ว ตัวนี้ทำงาน ok เลย

แต่ผมสงสัยว่า คุณ bai ที่เป็นตัวปราบไวรัส จะรวมอยู่ในนี้หรือไม่ มันอยู่ในเครื่องผมเสียด้วย

srw
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2014, 12:43:01 pm »

สุดยอดจริง ๆ  คอมฯ ผมพิมไทยไม่ได้  เลือกแป้นอังกฤษ เป็นไทย ทีไรเวปค้างทุกที   พิมพ์ข้อความภาพาษไทยใน Facebook ไม่ได้ จะค้างทันที  สักคู่ (ตะกี้นี่เอง) โหลดโปรแกรม AdwCleaner มาจัดการ   ไปโหลดเลยคับ ใช้งานได้เหมือนเดิม ไม่ค้างแล้วคับ  ขอบคุณพื่อน ๆ มาก ๆ จริง ๆ  คับ หาวิธีแก้มาหลายเดือนคับ ...ตอนนี้ใช้งานได้ปกติ เลือกแป้นภาษาไทย พิมพ์ไทย ได้ปกติครับ....

paijit
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2014, 01:01:04 pm »

Baidu Spark Browser ผมก็ใช้อยู่เอาไว้โหลดยูทูปมีแค่่อันนี้อันเดียว จะเอาออกดีไหมนี่....
MoMam
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2014, 02:54:39 pm »

อิอิอิ สอบถามข้อมูลผลิตภัณฑ์ Baidu เพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://www.pcfaster.com/th/
yyy
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2014, 05:57:46 pm »

Baidu Spark Browser ผมก็ใช้อยู่เอาไว้โหลดยูทูปมีแค่่อันนี้อันเดียว จะเอาออกดีไหมนี่....

package เดียวกันครับ

budsop
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2014, 03:57:44 pm »

ไอ้ Hero ตัวดี  ลบแล้ว ก็โผล่มาอีก กว่าจะได้ หลายวัน

เท่าที่สังเกตุ คือว่า ถ้าสมมุติ เราไปโหลดไฟล์ที่สำหรับดูหนัง MKV มันจะบอกว่า ให้ update

ท่านก็ติ๊กในช่อง แล้ว ตอบ No  ผมลอง update แล้ว มันไม่ได้ update โปรแกรมเลย

ไปลากไอ้พวกนี้มา Install เฉย ระวังด้วยครับ
heng14
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2014, 09:27:06 pm »

ผมว่าไปศึกษามันดีๆก่อนดีกว่าครับ  อย่าพึงมโนครับ ว่ามันเป็นไวรัส  มันเป็นโปรแกรมที่ท่านลงกันเองนั่นแหละ แต่ไม่ทันติ๊กออก ก่อนinstall แต่มันอาจก่อความรำคาญ อย่างpc faster ถ้าท่านใช้ windows แท้ก็คงไม่เป็นไร แต่ถ้าท่านใช้วินโด้ปลอมก็อาจมีปัญหา  เคยสังเกตไหมบางท่านใช้มาตั้งนานละ ไม่เคยมีปัญหาอะไร ท่านรู้ไหมเพราะอะไร เพราะยังไม่มีใครมาทำให้ท่านเกิดอาการมโนงัย.......
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์