ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:42:47 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถอยมาแล้วครับ Thaisat DVB T2
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยมาแล้วครับ Thaisat DVB T2  (อ่าน 7285 ครั้ง)
iceza50
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 12:45:44 pm »

ถ้าขนาดกล่องเท่ากันหรือรูปทรงคล้ายกัน  ข้างในมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ตัวเมนบอร์ดก็คงผลิตแบบ OEM มาจากแหล่งเดียวกัน คุณภาพไม่ต่างกัน

ว่าล่ะ รูปทรงมันคุ้นๆ samart กะ thaisat ตัวสีขาว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 01:06:38 pm »

ถ้าขนาดกล่องเท่ากันหรือรูปทรงคล้ายกัน  ข้างในมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ตัวเมนบอร์ดก็คงผลิตแบบ OEM มาจากแหล่งเดียวกัน คุณภาพไม่ต่างกัน

ว่าล่ะ รูปทรงมันคุ้นๆ samart กะ thaisat ตัวสีขาว
นั่นน่ะสิครับ..
ในกระทู้พันทิพย์ กล่องสามารถ.. ปล่อยสัญญาณภาพและเสียงผ่าน RF OUT ได้
เลยอยากทราบว่า..กล่องไทยแซททำได้ไหม..?
รอท่าน pipat ว่างทดสอบอยู่ครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pipat
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 01:12:08 pm »

นั่นน่ะสิครับ..
ในกระทู้พันทิพย์ กล่องสามารถ.. ปล่อยสัญญาณภาพและเสียงผ่าน RF OUT ได้
เลยอยากทราบว่า..กล่องไทยแซททำได้ไหม..?
รอท่าน pipat ว่างทดสอบอยู่ครับ ขอบคุณครับ

เดี่ยวจัดให้ เย็นนี้ครับ ดูขั้วต่อ + ทีวี + กล่องพร้อม  ^_^
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 02:56:47 pm »

ให้ดูรูปกล่องของจริงสักหน่อยครับ

ขนาดประมาณฝามือ

ด้านหน้าต่ำและสูงขึ้นไปทางด้านหลัง โค้งมน

ด้านข้างเป็นที่สำหรับเสียบช่อง USB และ อีกด้านเสียบไฟจาก adepter ขนาด 5V

ด้านหลังเป็นส่วนของต่อสายสัญญานต่างๆ

เพิ่งรู้ว่าพี่แกมีพี่น้องร่วมสายเลือดด้วย เปรียบเทียบกันเอาเองครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 03:01:13 pm »

พี่น้อง..กับหลายยี่ห้อเลยครับ..
หึ..หึ..

kjaihan
Special Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 08:02:15 pm »

มีท่านใดทดสอบกับ LEOTECH DVB T2 แล้วหรือยังว่าเป็นอย่างไร

ความรู้สึกผมว่า LEOTECH DVB T2 หน่วงนิดๆ เมื่อเทียบกับ AJ DB-93

(อุดหนุนสินค้าท่านอติมาช่วงวันพ่อ เลยสอย LEOTECH DVB T2 มาด้วย 1 ตัว )
pipat
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2014, 08:12:57 pm »

ทดสอบให้ท่าน KVYoung แล้วนะครับสรุปคือเป็นแค่ loop ไม่ได้มีการถอดรหัสจากช่องความถี่ดิจิตอลแต่อย่างไร

1.ทดสอบต่อเสาอากาศ โดยตรงไม่ผ่านกล่องดดจิตอล เข้าทีวี จูนช่องรายการมี NBT ช่อง5 TPBS ซึ่งน่าจะเป็นสัญญานอนาล็อก ที่ออกอากาศอยู่ในปัจจุบัน

2.ทดสอบต่อจากเสาอากาศผ่านกล่องทีวีดิจิตอล RV001 โดยต่อจาก ANT OUT เข้าทีวี ทำการจูนทีวี และดูผ่านรายการ TV ช่องมาเหมือนตามข้อ 1  / ต่อจากกล่องทีวีดิจิตอลผ่านสาย RCA เข้า AV ของทีวี ดูจากกล่องดิจิตอล ช่องรายการสัญญานดิจิตอล มาปกติ

3.ทดสอบต่อจาก ANT OUT ของ RV001 เข้ากล่องดิจิตอล CREATECH CT-1 ทาง ANT IN สามารถดูช่องรายการทางกล่อง RV001 และ CT1 พร้อมกันทั้งสองกล่อง แต่ถ้าเราปิดกล่อง RV001 กล่อง CT-1 จะดูไม่ได้นะครับ

น่าจะครบถ้วนกระบวนความแล้วมั่งครับ ตามที่สัญญากันไว้ ต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติม แจ้งได้นะครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2014, 11:11:53 am »

ทดสอบให้ท่าน KVYoung แล้วนะครับสรุปคือเป็นแค่ loop ไม่ได้มีการถอดรหัสจากช่องความถี่ดิจิตอลแต่อย่างไร

1.ทดสอบต่อเสาอากาศ โดยตรงไม่ผ่านกล่องดดจิตอล เข้าทีวี จูนช่องรายการมี NBT ช่อง5 TPBS ซึ่งน่าจะเป็นสัญญานอนาล็อก ที่ออกอากาศอยู่ในปัจจุบัน

2.ทดสอบต่อจากเสาอากาศผ่านกล่องทีวีดิจิตอล RV001 โดยต่อจาก ANT OUT เข้าทีวี ทำการจูนทีวี และดูผ่านรายการ TV ช่องมาเหมือนตามข้อ 1  / ต่อจากกล่องทีวีดิจิตอลผ่านสาย RCA เข้า AV ของทีวี ดูจากกล่องดิจิตอล ช่องรายการสัญญานดิจิตอล มาปกติ

3.ทดสอบต่อจาก ANT OUT ของ RV001 เข้ากล่องดิจิตอล CREATECH CT-1 ทาง ANT IN สามารถดูช่องรายการทางกล่อง RV001 และ CT1 พร้อมกันทั้งสองกล่อง แต่ถ้าเราปิดกล่อง RV001 กล่อง CT-1 จะดูไม่ได้นะครับ

น่าจะครบถ้วนกระบวนความแล้วมั่งครับ ตามที่สัญญากันไว้ ต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติม แจ้งได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ ท่าน..pipat
ต้องเสียบปลั๊ก เปิดเครื่องไว้ตลอด LOOP ถึงจะทำงาน แย่เลย..
นึกว่า..จะปล่อยสัญญาณผ่านตลอด..
ได้เป็นแนวทางในการเลือก ตัวอื่นๆต่อไปครับ..
ขอบคุณอีกครั้งครับ..

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์