ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 08:47:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ขาย Skybox F3 อุปกรณ์ครบ รับSR45000ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Skybox F3 อุปกรณ์ครบ รับSR45000ได้  (อ่าน 2063 ครั้ง)
phot9724
Special Member
*

« เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2015, 10:12:33 am »

ขาย Skybox F3 อุปกรณ์ครบ รับSR45000ได้
ขายราคา 1050 บาท  พร้อมส่งลงทะเบียนฟรี   EMS+50 บาท ติดต่อ 082-8967271   line:phot9724
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phot9724
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2015, 10:13:25 am »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jarasak
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2015, 12:26:40 pm »

อยากได้แต่กอด dm800s 2 ตัวกับdm800c 1 ตัวไว้แน่น ตัวนึงจูนเนอร์เสียซื้อจาก goodbuys 900 บ.แน่ะเกือบซื้อ f3ได้ ตอนนี้ได้ใช้ประโยชน์ ผ่านมาทั้งคลาว อตอม ถ้าอยู่ได้ 6 เดึอน จะเอาจูนเนอร์ไปใส่ 800c ใช้ดูสักหน่อย ตัวนี้เก่ามากแล้าคิดแล้วไม่รู้คุ้มหรึอเปล่า
goods_buy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2015, 12:45:20 pm »

อยากได้แต่กอด dm800s 2 ตัวกับdm800c 1 ตัวไว้แน่น ตัวนึงจูนเนอร์เสียซื้อจาก goodbuys 900 บ.แน่ะเกือบซื้อ f3ได้ ตอนนี้ได้ใช้ประโยชน์ ผ่านมาทั้งคลาว อตอม ถ้าอยู่ได้ 6 เดึอน จะเอาจูนเนอร์ไปใส่ 800c ใช้ดูสักหน่อย ตัวนี้เก่ามากแล้าคิดแล้วไม่รู้คุ้มหรึอเปล่า

ผมพยายาม ตั้งใจอ่านข้อความของท่านหลายรอบ และพยายามตีความหมาย แต่ก็ยัง งง ๆ  ครับ ว่ามีความหมายว่าอย่างไร และมีเจตนาใด
จนรอบท้ายสุด  จึงพอเดา และเข้าใจความหมายของท่าน (ผมเอาตัวเลข 900 ไปนั่งคิด และเดาว่า ผมขายอะไรไปบ้างราคานี้ จนผมนึกได้ว่า อ๋อ  Tuner นี่เอง แต่กว่าจะเดาและตีความได้ ผมใช้เวลาเกือบ 10 นาที  นี่ขนาดผมเป็นคนที่ท่านพาดพิงถึง ผมยังต้องใช้เวลาคิดนานหลายนาที   แล้วคนที่อ่านผ่าน ๆ เขาจะเข้าใจความหมายไปในแนวทางใด)

เวลาโพสต์ข้อความ หากท่านไม่แบ่งเว้นวรรคตอน และไม่กล่าวถึงที่มาที่ไปให้ชัดเจน  ความหมายอาจผิดเพี้ยน และทำให้ท่านอื่น ๆ เข้าใจผิดไปด้วยนะครับ

ตัวนึงจูนเนอร์เสียซื้อจาก goodbuys 900 บ.แน่ะเกือบซื้อ f3ได้

***goods_buy : ถ้าท่านไม่อธิบาย และให้ข้อมูลที่ครบถ้วนชัดเจน  คนอื่นอาจคิดว่า ผมไปหลอกขายเครื่อง DM800 ให้ท่าน และเมื่อท่านได้รับเครื่องไปแล้ว พบว่า Tuner ของเครื่องเสีย ก็เป็นได้  หรือ อาจมีคนอ่านข้อความแล้วตีความหมายเป็นอย่างอื่นอีกมากมาย

เรื่องจริง ๆ ความหมายจริง ๆ ก็คือ

คุณจีรศักดิ์  จองซื้อ Tuner REV.M สำหรับ DM800 กับผมเมื่อ 1 เม.ย.58   
ผมส่ง Tuner ให้เมื่อ 11 เม.ย.58
คุณซื้อเฉพาะ Tuner REV.M ไปในราคา 900 บาท + ค่าส่ง EMS 50 บาท
เป็นการซื้อ Tuner ไปเป็นอะไหล่เพื่อซ่อมเครื่องของท่านเอง 
ผมขายแบบ pre order (โอนเงินจองซื้อ แล้วรอสินค้า 1-2 สัปดาห์)
แล้วท่านมาโพสต์ ประมาณว่า "ราคา Tuner ตัวเดียว เกือบซื้อ F3 ได้"  ท่านโพสต์ไปเพื่ออะไรครับ 
ผมไม่ได้บังคับให้ท่านซื้อ Tuner REV.M นะครับ   
หากท่านไม่พอใจ Tuner REV.M ในราคา  900 บาท (เพราะท่านเพิ่งมาคิดได้ว่า น่าจะเอาเงินไปซื้อ F3)
ผมขอซื้อคืน Tuner REV.M ตัวดังกล่าวครับ ***

ผมขอแก้ไขของท่าน ให้อ่านง่ายขึ้น และไม่ต้องตีความ ดังนี้ (อาจจะดูเยิ่นเย้อ ยืดยาว แต่ได้ความหมายที่ถูกต้อง ชัดเจน แต่ถ้าไม่มีการอ้างถึงบุคคลอื่น ท่านจะเขียนให้สั้น ให้กำกวมอย่างไรก็แล้วแต่ท่าน  แต่ในกรณีอ้างถึงบุคคล ต้องชัดเจนครับ)
---------------------------------------------------------------------
อยากได้ F3 แต่กอด dm800s 2 ตัว กับdm800c 1 ตัวไว้แน่น
เครื่อง DM800 ของผมตัวนึงจูนเนอร์เสีย 
ผมจึงสั่งซื้อจูนเนอร์ตัวใหม่ ราคา 900 บ.จาก good_buys
ราคาของ Tuner เกือบซื้อ f3 ได้
ตอนนี้ได้ใช้ประโยชน์ ผ่านมาทั้งคลาว อตอม
ตอนนี้เอา Tuner ใส่อยู่ใน DM800HD ถ้า Tuner อยู่ได้ 6 เดึอน จะเอาจูนเนอร์ไปใส่ 800c ใช้ดูสักหน่อย ตัวนี้เก่ามากแล้า คิดแล้วไม่รู้คุ้มหรึอเปล่า
----------------------------------------------------------------------------------------

ปล.1 การอ้างอิงถึงบุคคลอื่น  โดยที่เราโพสต์ข้อความไม่ชัดเจน ไม่ถูกต้อง ไม่ครบถ้วน ผลเสียจะเกิดขึ้นกับบุคคลที่ท่านอ้างถึงได้
ฉะนั้น หากไม่มีความจำเป็น ผมจะพยายามไม่กล่าวอ้างถึงบุคคลอื่น ๆ 
และหากมีความจำเป็นต้องอ้างอิง จะต้องพิจารณาใน ข้อความและเนื้อหา ด้วยความระมัดระวังยิ่ง

ปล.2  ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  ผมขอใช้สิทธิอธิบายที่มาที่ไป เพื่อความชัดเจนครับ
ขอบคุณครับ
phot9724
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2015, 05:25:55 pm »

-ขายแล้วครับ เตรียมจัดส่งไปให้ท่าน พนม จ.นนทบุรี      ขอบอบคุณเวปบอร์ดโบราณมากๆครับ

jarasak
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2015, 05:15:15 am »

เขาบอกขาย f3 แล้วจะเอา 900 ไปเทียบกับอะไรครับ ถ้าติดว่าหลอกขายหรือแพงก็คงไม่ซื้อ อยากสื่อความว่า dm800 จูนเนอร์เสียก็ยังซื้อจากท่านได้ ก่อนจะซื้อไตร่ตรองแล้ว ตอนโทรติดต่อเหมือนคุณไม่พยายามฟังให้จบ ขอซื้อจูนเนอร์ไม่ทันจะพูดจบก็บอกไปดูที่กระทู้ โอนเงินแล้วจะบอกคร่าวพูดไม่จบอีก บอกเดี๋ยวไปดูเมล์ ท่านคงธุระยุ่ง มาสมกับเป็นพ่อค้าหน่อยก็ตอนสั่งซื้อของครั้งหลังทั้งที่ซืัอของแค่ 260 บ. อยากบอกว่าพ่อค้าเยอะนะท่าน เจ้าไหนพูดดีคนคงแห่ไปซื้อเจ้านั้นแค่นี้ครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
goods_buy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2015, 11:11:51 am »

เขาบอกขาย f3 แล้วจะเอา 900 ไปเทียบกับอะไรครับ ถ้าติดว่าหลอกขายหรือแพงก็คงไม่ซื้อ อยากสื่อความว่า dm800 จูนเนอร์เสียก็ยังซื้อจากท่านได้ ก่อนจะซื้อไตร่ตรองแล้ว ตอนโทรติดต่อเหมือนคุณไม่พยายามฟังให้จบ ขอซื้อจูนเนอร์ไม่ทันจะพูดจบก็บอกไปดูที่กระทู้ โอนเงินแล้วจะบอกคร่าวพูดไม่จบอีก บอกเดี๋ยวไปดูเมล์ ท่านคงธุระยุ่ง มาสมกับเป็นพ่อค้าหน่อยก็ตอนสั่งซื้อของครั้งหลังทั้งที่ซืัอของแค่ 260 บ. อยากบอกว่าพ่อค้าเยอะนะท่าน เจ้าไหนพูดดีคนคงแห่ไปซื้อเจ้านั้นแค่นี้ครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ผมพยายามอ่านข้อความของท่าน (ด้านบน)
อ่านไป ตีความหมายไป  อ่านไป งงไป 

สรุปง่าย ๆ นะครับ 
เวลาผมโพสต์ขายสินค้า ผมจะพยายามให้ข้อมูลบนเวป ให้ครบถ้วนมากที่สุด (เท่าที่จะทำได้)
การติดต่อซื้อขาย ผมพยายามให้ซื้อขายผ่าน อีเมล์, line  หรือ PM หรือช่องทางอื่น ๆ ที่มีการเก็บข้อมูล
การโทรมาขอซื้อ แจ้งโอนเงิน  ต้องเรียนตามตรงว่า ผมจำไม่ได้หรอกครับ ว่าใครสั่งอะไร โอนเงินค่าอะไรบ้าง

อีเมล์, line, PM จะเหมาะสุด เพราะสามารถอ่านย้อนหลังได้ 

ช่วงหลังนี้ ผมเปิดรับงานซ่อมด้วย
ท่านลองจินตนาการ ว่าท่านกำลังซ่อมงานอยู่ กำลังใช้ความคิดในการวิเคราะห์อาการเสีย  กำลังเป่า CPU เครื่อง cloud IBOX II plus
ซึ่งงานบางอย่าง ต้องใช้สมาธิอย่างสูง   ช่วงหลังนี้ ผมจึงไม่รับโทรศัพท์ (หากไม่จำเป็นจริง ๆ)

ปล. การโพสต์ข้อความ   หากมีการเว้นวรรค  มีการขึ้นบรรทัดใหม่ มีการกล่าวถึงที่มาที่ไป  จะทำให้การสื่อความหมายกับท่านอื่น ๆ ทำได้ง่ายขึ้น และความหมายไม่ผิดเพี้ยน (ผมเป็นคนในเหตุการณ์  ผมอ่านแล้ว ยังต้องนำมาตีความอีกหลายรอบ กว่าจะเข้าใจว่าสิ่งที่โพสต์มีความหมายอย่างไร)

jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2015, 02:44:53 pm »

ท่าน goods_buy พูดถูกครับ ช่างเวลาอยู่ในห้องทำงานต้องการสมาธิมากๆ ผมคนหนึงที่ไม่เอามือถือเข้าห้องทำงาน หรือบางครั้งออกติดจานให้ลูกค้าถ้าอยู่บนหลังคาหรือที่สูง ผมจะไม่รับโทรศัพท์ เพราะมันอาจเกิดอันตรายได้ เจอลูกค้าบางรายไม่เกรงใจเลย โทรมาตี1ตี2 ผมไม่รับสายยังโทรมาเป็น10ๆสาย
goods_buy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2015, 05:30:47 pm »

ท่าน goods_buy พูดถูกครับ ช่างเวลาอยู่ในห้องทำงานต้องการสมาธิมากๆ ผมคนหนึงที่ไม่เอามือถือเข้าห้องทำงาน หรือบางครั้งออกติดจานให้ลูกค้าถ้าอยู่บนหลังคาหรือที่สูง ผมจะไม่รับโทรศัพท์ เพราะมันอาจเกิดอันตรายได้ เจอลูกค้าบางรายไม่เกรงใจเลย โทรมาตี1ตี2 ผมไม่รับสายยังโทรมาเป็น10ๆสาย

ขอบคุณครับ

ผมก็เคยเจอครับ โทรมาตอนดึก ๆ แต่ผมมักจะไม่รับสายครับ

แต่ถ้าโทรมาช่วงกลางวัน ผมจะไม่รับสายก็ไม่ได้ครับ เผื่อมีคนติดต่อมาด้วยเรื่องเร่งด่วน หรือมีแจ้งเหตุเกี่ยวกับพ่อแม่ หรือ ญาติพี่น้อง 

ถ้ารับสายแล้วเป็นลูกค้าที่สอบถามเกี่ยวกับสินค้า  ผมจะมักจะให้ไปอ่านรายละเอียดในกระทู้ (ซึ่งผมพยายามปรับปรุงแก้ไข แยกหมวดหมู่ เพื่อง่ายต่อการค้นหาสินค้า)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์